Ryland

Chắc ở đây không ít pác phải khốn cùng khó khi mún chơi một game trên windows 7.....
Tìm tất cả cách khắc phục....
Nhiều game cũng đành pó tay trở về WinXP cho đơn giản

...............................

Trước tiên mình thấy các bạn nêm đọc bài này
Chạy phần mềm và game cũ (của XP) trên windows 7

Sau đó nếu vẫn không được thì nêu cụ thể lỗi từng game lên đây, anh em sẽ cùng thảo luận tìm cách giải quyết

...............................

Có thể toppic này sẽ trở thành công cụ hỗ trợ chơi game trên Win7 nếu dc nhiều anh em chia sẽ kinh nghiệm

sao mình cài Diablo 2 trên windows 7 zô chơi được 1 lúc là nó văng ra à

có ai giải thích giùm được không

máy mình là intel core 2 quad 2.6 GHz Ram 1G card 9600GT

at8918

đây cũng là bức xúc chung không bít có pác nào vừa chơi game ok thì chia sẽ ae ít kiến thức,

chủ yếu thảo luận bức xúc...

nếu pác nào có cách giải quyết càng tốt

candyshop_ntk

nghe nói windows 7 không vào cf được

em chơi được một lúc thì tự out ra!..nản...

ae giúp với

thuy17603

chơi cf ok mà pác,,,cài đủ driver là ok

.......

sao bao ngày chiến đấu cuối cùng trở về cùng xp yêu dấu,,hj

nguyên nhân thì nhiều,máy tớ cũng sài windows 7 dowload diablo 2 nhieu link no không chơi được . sau đó kiếm link khắc về cài song thì lại chơi ngon lành chẳng biết thế nào......

Ronit

Pác nào giúp em với em da fifa trên w7 toan bi ngưng lại oy out lun ah...

jinjaujan

Sau vài ngày dùng W7 thì chuyển sang XP. Thấy W7 chẳng có gì ngoài giao diện ĐẸP.

de_con

Hix đúng là nan giải. Lúc trước mình xài windows Xp SP2 cài mấy bản CF offline phà phà thế mà chuyển sang cài windows 7 thì cài bản CF offline của Quang Huy báo lỗi như sau khi bấm vào icon:

Run time error:

Program: C:\ QH_-Production 2011\C177 perfect tile deserve\hl.exe

R 6025

- pure vỉtual function call

Bạn nào biết cách khắc phục dùm với, Thank rất nhiều.

hoangluan1966

win7 ultimate cài CF ofline vào chay không dc mặc dù cài bản cf đó trên xp chạy ào ào luôn. bố nào biết cách khắc phục chỉ gimf cái vơpis

Stanburh

mấy bác giải KẾT hộ dùm em làm sao mà pes2011( kể cả 2012 2010 em vừa từng cài trên win7) lại không nhận được card rời máy em kô @@ em đi hỏi nhiều nơi lắm rồi mà không ai trả lời hộ em cả hjx

máy em asus k53sc cấu hình có thể nói chơi được pes 2012 nhưng cài vào hắn không nhận card rời nên không chơi được ( em chơi trên win7)

xvav92x

muốn chơi game chuyên nghề thì xp các bạn à..win 7 không chơi được đâu

Zack

Máy em Core i3 2.53Ghz, RAM 2Gb, Nvidia Gerforce 310M 512Mb, HDD 500Gb, chạy windows 7 Ultimate, cày CF, Fiffa, PES 2011, VLTK, Kiếm Thế vẫn ngon

future_ocean007

máy mình chơi vẫn bình thường mà, đúng là chơi trên xp thì ok hơn, nhưng không hẳn là không chơi trên w7 dc

vudinhkhanh2000

duybkaa máy mình chơi vẫn bình thường mà, đúng là chơi trên xp thì ok hơn, nhưng không hẳn là không chơi trên w7 dc có ai bảo là không chơi được đâu bạn...

luckyone160

poseidon258 sao mình cài Diablo 2 trên windows 7 zô chơi được 1 lúc là nó văng ra à

có ai giải KẾT giùm được không

máy mình là intel core 2 quad 2.6 GHz Ram 1G card 9600GT

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

sao mình cài Diablo 2 trên windows 7 zô chơi được 1 lúc là nó văng ra à

có ai giải KẾT giùm được không

máy mình là intel core 2 quad 2.6 GHz Ram 1G card 9600GT Hình như cái RAM bạn thiếu, 1G chạy được windows 7, nhưng game nặng thì mệt

---------- Bài thêm lúc 22:44 ---------- Bài trước là lúc 22:39 ----------

z0000z Sau vài ngày dùng W7 thì chuyển sang XP. Thấy W7 chẳng có gì ngoài giao diện ĐẸP. dùng windows 7 an toàn hơn nhiều bạn, nếu windows 7 không tốt, thì người ta không dùng nhiêu đến thế + Microsoft bán đắt đến thế

Baldwynn

Ga_hay_voc nghe nói windows 7 không vào cf được

em chơi được một lúc thì tự out ra!..nản...

ae giúp với chơi dc đó bạn, nhưng do nó bị lỗi kết nối + drvier nên hay vậy thui

pure_love_2801

__KKe.s__ Hình như cái RAM bạn thiếu, 1G chạy được windows 7, nhưng game nặng thì mệt

---------- Bài thêm lúc 22:44 ---------- Bài trước là lúc 22:39 ----------

dùng windows 7 an toàn hơn nhiều bạn, nếu windows 7 không tốt, thì người ta không dùng nhiêu đến thế + Microsoft bán đắt đến thế tui đồng ý. windows 7 vẫn good nhất. ít lỗi nhất. không như thằng XP cứ dăm bữa nửa tháng lại phải cài lại. windows 7 vô đối

Các chủ đề có liên quan khác