Stanedisc

EM Cần làm cho những đoạn Text ngắn có những Chữ Bốc Lửa Cháy . Có bạn nào biết cách nào làm cho Chữ Bốc Lửa Cháy được không . Làm ơn chỉ giáo giùm em với !

Xin Thanks Everybody !

Stanwick

Trong Word thì không có đâu bạn ơi, chỉ trong photoshop mới làm được thôi.

khaigiac

Nếu muốn làm chữ lửa cháy trong photoshop mình có thể giúp bạn

1. Mở một tài liệu với kích thước 400x400 Px

2. Đặt màu nền trước là Đen. To layer Background với màu đen.

3. Dùng Type Tool và gơ chữ Flame với thông số sau.

Font: Times New Roman

Size: 24 pt.

Color: White

4.Căn chỉnh chữ cách đường biên dưới khoảng 1/3 bằng công cụ Move Tool.

5. Tạo một layer mới. Nhấn nút "create a new layer" trong Layer Palette.

6. Chọn layer 1 và nhấn Ctrl-Alt-Shift-E. Nó sẽ Merge những layer nh́n thấy được vào một layer.

7. Tiếp đó chọn Edit > Transform > Rotate 90 CCW

8. Tiếp đó vào Filter > Stylize > Wind. Chỉ chuyện nhấn OK mà không cần làm ǵ. Nhấn Ctlt-F 3 lần để lập lại hiệu ứng.

9. Sau đó vào Edit > Transform > Rotate 90 CW

10. Filter > Blur > Gaussian Blur. Đặt Radius là 7

11. Nhấn Ctlr-U để vào Hue/ Saturation. Thiết lập thông số sau.

Đánh dấu hộp kiểm Colorize

Hue: 50 (Vàng cam)

Saturation: 100

12. Vẫn ở Layer 1, nhấn Ctrl-J. Lệnh nhân đôi Layer. Bạn cũng có thể kéo layer 1 và thả vào nút "Create a new layer"

13. Nhấn Ctrl-U và thiết lập thông số sau:

Đổi Hue thành -40 hay 5 (đỏ)

14. Tiếp đến, ở Layer Palette, chọn Blending Option là Color Dodge.

15. Merge Layer 1 Copy vào Layer 1 bằng cách nhấn Ctrl-E

16. Với Layer 1 đang được kích hoạt. Vào Image > Liquify (PTS 7.0 vào Filter > Liquify). Thiết lập thông số như sau:

Brush Size 30

Brush Pressure 40

Bạn hăy vẽ làm sao mà trông ngọn lửa thật thật một chút, ví dụ là uốn éo một tí. tui kéo từ chỗ lửa màu vàng

17. Làm lại một lần nữa, nhưng với Brush như sau..

Brush Size 15

Brush Pressure 35.

18. Nhân đôi layer Flame. Bằng cách nháy chuột phải > Duplicate.

19. Chuyển Layer Flame Copy lên trên layer 1. Nhấn phím D và nhấn tiếp Alt-Spacebar-Del, để tô cho nó màu đen.

(Chú ư: khi tui làm đến đây, th́ chữ Flame trong Layer Flame copy của tui bị xoay dọc, nếu bạn cũng bị như tui th́ vào Edit > Transform và xoay nó lại. Chọn 90 CCW)

20. Nhân đôi layer 1, và kéo Layer 1 copy lên trên layer Flame Copy. Đổi Blend Mode thành Screen.

21. Chọn nút Mask trên Layer Palette

2.Chọn Gradient Tool. Linear gradient, Black to White và kéo một đường từ trên xuống dưới của chữ Flame.

23. Chọn Công cụ Smude Tool (cái h́nh ngón tay) và thiết lập thông số sau.

Brush 35 pixel soft edge

Pressure 70%.

Bạn hăy vẽ ṿng quanh chữ Flame, để có vẻ lửa cháy bao quanh chữ.

24.Thêm một layer mới lên trên layer đang thao tác. Nhấn nút Create a new layer. Đặt tên là "Chu Lua"

25. Merge tất cả các layer thành một layer bằng cách nhấp chuột vào layer "Chữ lửa". Nhấn Ctrl-Alt-Shift-E

26. Ở Layer Chữ Lửa đổi Blending Mode thành Screen và Opacity là 50%.

27. Vẫn ở layer Chữ lửa, chọn Filter > Blur > Gaussian Blur. Radius: 20-40 pixel

28. Tạo một layer mới lên trên cùng các layer khác. Đặt tên là Cuối Cùng

29. Merge Tất cả các layer lại bằng cách nhấn Ctrl-Alt-Shift-E

30. Chọn Blend Mode cho layer "Cuối Cùng" Screen và Opacity là 60%

31.Edit > transform > flip vertical.

32. Chọn công cụ Move Tool và di chuyển nó tới chân của chữ Flame. Bạn có thể dùng những phím mũi tên trên bàn phím để thao tác dễ hơn. Nếu bạn muốn làm cho bóng của chữ Flame nhỏ hơn, lệnh sang phải, sang trái, uốn lượn ... Bạn vào Edit > Transform > Scale.Ok

(Hãy Thank người viết bài này!)

Kelby

SANGBUIDUC Nếu muốn làm chữ lửa cháy trong photoshop mình có thể giúp bạn

2. Đặt màu nền trước là Đen. To layer Background với màu đen.

3. Dùng Type Tool và gơ chữ Flame với thông số sau.

Font: Times New Roman

Size: 24 pt.

Color: White

4.Căn chỉnh chữ cách đường biên dưới khoảng 1/3 bằng công cụ Move Tool.

5. Tạo một layer mới. Nhấn nút "create a new layer" trong Layer Palette.

6. Chọn layer 1 và nhấn Ctrl-Alt-Shift-E. Nó sẽ Merge những layer nh́n thấy được vào một layer.

7. Tiếp đó chọn Edit > Transform > Rotate 90 CCW

8. Tiếp đó vào Filter > Stylize > Wind. Chỉ chuyện nhấn OK mà không cần làm ǵ. Nhấn Ctlt-F 3 lần để lập lại hiệu ứng.

9. Sau đó vào Edit > Transform > Rotate 90 CW

10. Filter > Blur > Gaussian Blur. Đặt Radius là 7

11. Nhấn Ctlr-U để vào Hue/ Saturation. Thiết lập thông số sau.

Đánh dấu hộp kiểm Colorize

Hue: 50 (Vàng cam)

Saturation: 100

12. Vẫn ở Layer 1, nhấn Ctrl-J. Lệnh nhân đôi Layer. Bạn cũng có thể kéo layer 1 và thả vào nút "Create a new layer"

13. Nhấn Ctrl-U và thiết lập thông số sau:

Đổi Hue thành -40 hay 5 (đỏ)

14. Tiếp đến, ở Layer Palette, chọn Blending Option là Color Dodge.

15. Merge Layer 1 Copy vào Layer 1 bằng cách nhấn Ctrl-E

16. Với Layer 1 đang được kích hoạt. Vào Image > Liquify (PTS 7.0 vào Filter > Liquify). Thiết lập thông số như sau:

Brush Size 30

Brush Pressure 40

Bạn hăy vẽ làm sao mà trông ngọn lửa thật thật một chút, ví dụ là uốn éo một tí. tui kéo từ chỗ lửa màu vàng

17. Làm lại một lần nữa, nhưng với Brush như sau..

Brush Size 15

Brush Pressure 35.

18. Nhân đôi layer Flame. Bằng cách nháy chuột phải > Duplicate.

19. Chuyển Layer Flame Copy lên trên layer 1. Nhấn phím D và nhấn tiếp Alt-Spacebar-Del, để tô cho nó màu đen.

(Chú ư: khi tui làm đến đây, th́ chữ Flame trong Layer Flame copy của tui bị xoay dọc, nếu bạn cũng bị như tui th́ vào Edit > Transform và xoay nó lại. Chọn 90 CCW)

20. Nhân đôi layer 1, và kéo Layer 1 copy lên trên layer Flame Copy. Đổi Blend Mode thành Screen.

21. Chọn nút Mask trên Layer Palette

2.Chọn Gradient Tool. Linear gradient, Black to White và kéo một đường từ trên xuống dưới của chữ Flame.

23. Chọn Công cụ Smude Tool (cái h́nh ngón tay) và thiết lập thông số sau.

Brush 35 pixel soft edge

Pressure 70%.

Bạn hăy vẽ ṿng quanh chữ Flame, để có vẻ lửa cháy bao quanh chữ.

24.Thêm một layer mới lên trên layer đang thao tác. Nhấn nút Create a new layer. Đặt tên là "Chu Lua"

25. Merge tất cả các layer thành một layer bằng cách nhấp chuột vào layer "Chữ lửa". Nhấn Ctrl-Alt-Shift-E

26. Ở Layer Chữ Lửa đổi Blending Mode thành Screen và Opacity là 50%.

27. Vẫn ở layer Chữ lửa, chọn Filter > Blur > Gaussian Blur. Radius: 20-40 pixel

28. Tạo một layer mới lên trên cùng các layer khác. Đặt tên là Cuối Cùng

29. Merge Tất cả các layer lại bằng cách nhấn Ctrl-Alt-Shift-E

30. Chọn Blend Mode cho layer "Cuối Cùng" Screen và Opacity là 60%

31.Edit > transform > flip vertical.

32. Chọn công cụ Move Tool và di chuyển nó tới chân của chữ Flame. Bạn có thể dùng những phím mũi tên trên bàn phím để thao tác dễ hơn. Nếu bạn muốn làm cho bóng của chữ Flame nhỏ hơn, lệnh sang phải, sang trái, uốn lượn ... Bạn vào Edit > Transform > Scale.Ok

(Hãy Thank người viết bài này!) ============================================

Bạn nói là : " Mở một tài liệu với kích thước 400x400 px" . Mình muốn hỏi là mở cái tài liệu ấy ở chỗ nào ? Trong Word phải hông ? Hay là ở chỗ nào ? bạn có thể chỉ dẫn cụ thể ?

Thanks

pippi_0904

Có một bí quyết để bạn không nên phải biết tí gì về đồ họa hay làm phim mà vẫn có thể tạo được chữ lửa một cách khá dễ dàng. Bạn có thể "nhờ" trang web giúp bạn làm điều đó.

Đầu tiên bạn truy cập vào địa chỉ . Sau đó bạn sẽ thấy chữ Fire đang bốc cháy hừng hực trên trang web, bạn hãy nhấn nút More Options kế cận chữ lửa này. Đến đây bạn bắt đầu quá trình tạo chữ lửa.

Giao diện tạo chữ lửa

- Text String: bạn đánh chữ cần tạo lửa vào.

- Font Size: Chọn kích thước cho chữ lửa.

- Font: Chọn phông chữ hiển thị. Chương trình cung cấp khá nhiều loại phông để bạn có thể chọn loại chữ đẹp, tạo ra chữ lửa bắt mắt nhất. Bạn chọn phông chữ trong Combobox sổ xuống, đường viền màu đen phía dưới sẽ hiển thị tương ứng với phông chữ bạn vừa chọn ở trên (nhấn More font trong Combobox để hiển thị nhiều phông chữ hơn).

- Text Color: Đánh thông số màu để chọn màu cho chữ. Nếu bạn không biết các thông số này, bạn có thể nhấn chọn thanh màu phía dưới, sau đó chọn một màu ưng ý trong danh sách bảng màu.

- Blue-Flame: Theo mặc định ngọn lửa sẽ màu vàng đỏ. Nếu mục này được chọn thì ngọn lửa là màu xanh biển.

- Transparent: Mặc định hình nền sau chữ sẽ là màu đen để làm nổi bật chữ và ngọn lửa. Nếu bạn không muốn có hình nền phía sau chữ thì hãy nhấn chọn mục này.

Sau cùng nhấn nút Creat Logo và chờ khoảng 15 giây, chương trình sẽ tạo chữ lửa cho bạn. Nhấn chuột phải vào chữ lửa đó, chọn save Target As chỉ định thư mục lưu file chữ lửa về máy. Thế là xong, bạn thấy có dễ không nào!

khi thành công thì cho 1 câu nói nhá

sam8182000

chiensivodanh ============================================

Bạn nói là : " Mở một tài liệu với kích thước 400x400 px" . Mình muốn hỏi là mở cái tài liệu ấy ở chỗ nào ? Trong Word phải hông ? Hay là ở chỗ nào ? bạn có thể chỉ dẫn cụ thể ?

Thanks Trong word thì làm gì có tài liệu nào kiểu như vậy? (tài liệu có sẵn với kích thước bằng px)

Nếu bạn biết về pts thì chắc là không hỏi như vậy rồi. Đây là mở 1 file mới trong pts bạn nhé!

chuyen do don gian thoi! chi can vao trang web nay la lam duoc! (( ))

tính nói thì ông này nói trứoc rồi. vào trang web đó mà tạo dòng chữ có hiệu ứng lửa cháy đi bạn. dễ mà nhanh nữa.

Rafael

bạn có thể taoh hiệu ứng lửa cháy hoăc nhièu định dạng logo tại thấy rát hiệu quả

Các chủ đề có liên quan khác