mituot1610

em đang làm 1 cái đĩa hiden boots để ghost lại windows em vừa tham khảo hêt trên internet với mất toi 3 cái đĩa cd mà vẫn chưa làm được anh em chỉ giúp mình với ,,đây là file iso mình ghi vào đĩa không biết có đúng không nữa ,mình dùng nero để ghi,mà khi reset lại máy nó lại không vào màn hình ddoss mà vô windows luôn mình vừa chỉnh cho cd khỏi động lần đâu tiên huhu giúp mình vụ này nha

---------- Bài thêm lúc 17:22 ---------- Bài trước là lúc 17:05 ----------

up

anh em giúp mình với

Cormack

D.CUONG Dùng chế độ burn image của nero hay cài ultraISO để burn đó mình dùng nero rùi đó burn vào đĩa nó ra cái file iso đó

Beaton

bạn dùng Ultraiso để tạo USB boot cho tiện, bạn làm theo link này là được thui, đơn giản lắm

chúc bạn thành công. ^^

minhquang92 em đang làm 1 cái đĩa hiden boots để ghost lại windows em vừa tham khảo hêt trên internet với mất toi 3 cái đĩa cd mà vẫn chưa làm được anh em chỉ giúp mình với ,,đây là file iso mình ghi vào đĩa không biết có đúng không nữa ,mình dùng nero để ghi,mà khi reset lại máy nó lại không vào màn hình ddoss mà vô windows luôn mình vừa chỉnh cho cd khỏi động lần đâu tiên huhu giúp mình vụ này nha

---------- Bài thêm lúc 17:22 ---------- Bài trước là lúc 17:05 ----------

up

anh em giúp mình với
Săx , bồ ghi đĩa boot windows 7 mà sao lại burn nguyên cái file ISO vào đĩa thế kia

Nếu là tạo đĩa boot windows 7 thì Microsoft có hẳn một phần mềm hỗ trợ tạo USB / đĩa boot win7 luôn rồi không nên phải cài bằng UltraISO . Nên boot bằng USB vì nó đơn giản hơn , có thể xóa đi cài lại và file ISO windows 7 chỉ có 2Gb nên chỉ cần sài USB 4Gb là đủ

Link tham khảo ( trang chủ ) :

cun_xinh

ng ta bảo họ ra đĩa thì giúp người ta đi.

Mình dùng phần mềm ultraiso

Bạn mở file iso kia bằng phần mềm này,rùi cddiazxd trắng vào.

Tìm trên thanh công cụ chiếc đĩa bị cháy (Burn CD/DVD Image) rùi ấn vào.

Sau ấn "Burn"....Đĩa tự in và khi xong tự nó sẽ đẩy ra

SR bạn tại mình ngại chụp ảnh nên không có hình ảnh

Các chủ đề có liên quan khác