Ngage284

Đây là site PTC của Nga , các bạn hãy dùng trình duyệt wep Google Chrome để dịch rất dễ hiểu và kiếm $ cùng web-ip nhé ( Nếu các bạn không cài được Google Chorme thì cứ dùng Fire Fox cũng được, mình sẽ kết hợp dịch ở Google translate vì nhiệm vũ cũng giống nhau và đều không quá khó )

Thông tin

Surf : 0.02 - 0.05 RUB
Jobs ( nhiệm vụ ) : 0.4 - 20 RUB (>5000 Job)
Min Pay : 5RUB

bạn nào chưa có Google Chrome thì tải về

đăng ký 1 Acc webmoney

như tiêu đề mình nói bạn nào chịu khó cày thì 30rub (WMR) / 1h quá là dễ dàng với các bạn
( mình không nói phét )

đầu tiên là proof 1h của mình , đang hùn nhiều $ rút 1 phát cho sướng

và cái nữa vừa rút

nào ta hãy bắt đầu kiếm $ chuẩn bị cho tết còn lỳ xỳ nào

Bây giờ bắt đầu nào :Click đăng ký + ủng hộ tớ viết bài hướng dẫn ở ĐÂY:

các bạn làm theo hình để đăng ký ( yêu cầu là khi đăng ký các bạn không nên dịch sang tiếng việt vì sẽ không đăng ký được sau khi đăng ký ok rồi thì dịch làm vô tư)

tiếp theo kéo xuống cuối trang wep

ghi thông tin vào Click vào nút màu xanh để hoàn tất

nhiều bạn không biết sử dụng Wepmoney ID và WMZ như thế nào thì đây
trong giao diện chính của Wepmoney các bạn nhìn sẽ thấy các ví tương ứng , nếu các bạn chưa có WMZ thì CLick vào dấu [+] màu đỏ để tạo ví nhé

sau khi ta login vào web-ip ( bằng WMID ) từ trình duyệt Google Chorme để dịch tiếng việt cho dễ hiểu , các bạn không cần quan tâm đến những cái khác trong web làm gì mà chỉ cần Click vào Nhiệm Vụ

nhiều bạn sẽ bỡ ngỡ và chán nản khi mà làm về cái nhiệm vụ của hội nga ngố này vì không hiểu rõ về nó ? từ đầu mình cũng không hiểu nhưng mà các bạn hãy đọc kỹ những gì mình nói dưới đây thì sẽ thấy là quá dễ dàng để làm:

thực chất cái này gần dống như là offers nhưng cái ưu điểm của nó là chỉ cần Click vào trang mà nó cần bạn Click vào đa phần là Blog và thêm nữa là Click vào quảng cáo của Google mà tụi nga đặt vào trong Blog của nó

VD :
các bạn nên kiếm những nhiệm vụ nào mà nó có nói về Click vào google hơn dễ ăn , còn nhiều cái thì chỉ là đăng ký làm ref cho site của nó , lâu mà dễ tèo

VD ở đây mình Click vào 1 cái nhiệm vụ mà đã được dịch ra

và các bạn Click vào dòng bắt đầu làm nhiệm vụ này

những ô khoanh đỏ bạn đọc bạn sẽ hiểu là nó cần bạn vào trang Blog onetechworld.blogspot.com => ở các công cụ tìm kiếm google , yadex.ru vv..vv

Click vào Blog => và mở 3 Tap ( cửa sổ mới ) trong Blog ấy , sau đó Click vào 1 quảng cáo google trong Blog , VD mình Click vào quảng cáo của google là trang như hình
và cũng mở 3 tap( cửa sổ mới ) ở trang quảng cáo google

các bạn để nguyên các tap ( cửa sổ wep vừa mở ra , đừng tắt cái nào đi hết ) và quay lại trang web-ip Click vào nút

tiếp theo sẽ hiện ra 1 ô dạng này

các bạn hãy copy những đường link ở tap ( cửa sổ mới ) Blog vừa bật là 3 trang + quảng cáo google là 3 trang vào ô như hình

lưu ý 1 chút là chỗ mình khoanh đỏ các bạn hãy điền IP của các bạn hiện trong khung VD
để nó Check nhé , cái nhiệm vụ nào làm cũng phải có IP + Google đứng trước các đường link là ok rồi

bước cuối là nhấn nút Gởi

như thế này là ok rồi

và đợi khoảng 1h nhận $ thế thôi , lưu ý là thằng web-ip này chẳng cần cheat nó làm gì cả vì các nhiệm vụ bạn làm được hết từ trang 1 đến 165 cũng đã mệt rồi , làm hết nhiệm vụ => tắt modem và có IP mới ta lại làm lại những bước nhiệm vụ như đầu là được , vì cái này nó tính quảng cáo của google đặt trong Blog Click / 1 IP

còn đây là Video cho bạn nào mới hơi biết chút xem và làm nhé

để làm nhanh các nhiệm vụ mà mình đã làm , tránh Click vào những cái nào mà khó ăn không làm được, sau khi ấn nút Gởi nhiệm vụ cho nó Check thì các bạn quan sát có cái ông sao màu vàng ở trong cái phần nhiệm vụ nó đề ra

hãy Click vào nó để lưu cái nhiệm vụ đấy lại dễ phân biệt những nhiệm vụ nào mà mình ưa thích làm , và những cái nào mình không gặm được

mệt quá , mình đã hướng dẫn xong cho các bạn kiếm $ với thằng này rồi đấy , không hiểu đọc kỹ là sẽ hiểu quá là dễ phải không nào , WMR khoảng 30 rub => đổi sang WMZ được 1 WMZ USD , nhanh nhanh mà cày kiếm $ nào các bạn sắp tết rồi đấy

bạn nào làm nhiều nhiệm vụ ( job ) chú ý là các quảng cáo google đặt trong các Blog , wepsite của nó chỉ được Click 1 lần trên 1 IP thôi nhé , nói đơn giản là 1 nhiệm vụ 1 quảng cáo google tránh Click nhiều nhiệm vụ trùng link google , mình có thể hiểu là nó banner IP VN vì có thể là google đánh giá là nó ăn dan Click

nếu bạn dùng FPT hay VNPT bị chặn blogspot.com bạn qua toppic này của mình để làm cho nó hết chặn còn làm nhiệm vụ nhé

Update là GMT của nga là kém GMT của VN xấp xỉ 3h đồng hồ nên các bạn canh cho đúng thời gian mà reset MODEM mà chiến nhé

các bạn qua đây mà xem GMT của nga http://wwp.greenwichmeantime.com/time-zone/russia/moscow/time/

update tiếp cho các bạn , bạn nào chơi đừng bỏ phí Acc nhé , làm danh tiếng càng cao thì tỷ lệ tệch cũng % thấp mình để ý như sau

như mình danh tiếng cũng ok rồi , có cái lợi là ít tệch Job , và tiền nó Check vào tài khoản của mình nhanh hơn là danh tiếng thấp , mà mình thấy là cái sao và danh tiếng trong thằng này cũng có nhiều cái lợi nữa đấy

Chào các bạn sau khi VN ta đổ bộ lên trang wép IP

tình hình là húp được rất nhiều xèng rồi nhưng mà số Job nhiều => CLick quảng cáo GA rất ít mà toàn IP VN
không mang doanh thu cho mấy thằng ngố đấy nên nó đang định BAN IP VN đứng trước tình hình đấy mình sẽ hướng dẫn các MEM mới chơi hay đang chiến thằng này cách Click GA ( google Ads ) an toàn mà vẫn có Xèng

như ai cũng biết đăng nhập vào Click và tìm đến quảng cáo của nó , với trang wep , Blog của nó bạn CLick bao nhiêu cũng được , nhưng với quảng cáo GA thì khác , GA nó tính 1 quảng cáo trên 1 IP và trên số lần Click

VD : GA => quảng cáo => số Click

nhiều chú cứ bảo là Click GA bừa đi mà vẫn có $ vào ào ào => đúng là như thế vì mấy thằng ngố NGA đấy nó không Check được IP xem IP nào Click quảng cáo cho nó , nên nó miễn cưỡng trả $ cho chúng ta , mà Job Vn nhiều vô kể chỉ mỗi tội là Click GA quá là ít , thử hỏi xem nào nếu GA mà ít nó lấy $ đâu mà trả cho chúng ta khi mà chúng ta không Click GA cho nó ?

nên các bạn nhìn qua đây , ai biết rồi thì thôi còn chú nào chưa biết thì nhìn nhé

VD tìm đến quảng cáo của nó trong Job nó cần đến

các bạn chú ý cho mình là cái chỗ mình tô màu xanh có 2 nút < > đấy là tìm quảng cáo mới nhé , khi nào tìm thấy 1 quảng cáo mà chưa Click rồi thì các bạn Click vào và coppy cái địa chỉ trang wep đấy lại

trên PC các bạn tạo 1 File New Text Document .txt để làm gì ? để lưu lại cái trang wep mình Click rồi tránh Click lần 2

và paste vào và lưu nó lại , cứ như thế , các Job các bạn lưu lại , và giả sử có Job nào đấy có quảng cáo google chúng ta ngờ ngợ ra là đã Click nó chưa thì chỉ cần quay lại cái New Text Document .txt bỏ mấy giây lưa qua xem nào đã có chưa nếu chưa có thì Click mà có rồi thì < > hay mở tap mới cùng trang wep đấy ắt là GA mới nó sẽ hiện ra

chúng ta nên nhớ là Lười thì không có cơm mà ăn đâu => có cám ăn thôi đấy , chỉ khi nào chúng ta Click Ga cho nó tôn trọng chúng nó thì mới có $ tiêu tết không thì nhịn cả lũ đấy ?

mình viết bài này tuy là đơn giản nhưng ai chơi WEP-IP cũng nên đọc đi bởi vì VN ta đã có thành tích trong PTC khủng lắm rồi đấy , đừng là con sâu bỏ giàu nồi canh nhé , đừng vì lười mấy giây lưa qua xem đã Click quảng cáo chưa mà để nó ban => hết kiếm ăn ảnh hưởng đến người khác , tớ chỉ mong vậy , mong các bạn hợp tác kiếm $
Tớ sẽ vào topic trả lời câu hỏi của các bạn.Ai không hiểu cứ hỏi nhé.Tớ sẽ giúp hết sức
UPDATE CÁI CLIP LÀm NHIỆM VỤ CHO CÁC BẠN.

bongngo07

e đã đăng ký thành công nhưng đăng nhập vào web-ip.ru không được vậy ạ,e điền wmrip và mật khẩu,nhưng không ấn được nút đăng nhập ạ :(((

Ngage284

Trích dẫn từ bongngo07:
e đã đăng ký thành công nhưng đăng nhập vào web-ip.ru không được vậy ạ,e điền wmrip và mật khẩu,nhưng không ấn được nút đăng nhập ạ :(((
Em trả lời câu hỏi bí mật của em ở bên cạnh nhé là vào được thôi :D

kenlambor

Mình là dân MMO chuyên chiến PTC + Captcha, khi qua chiến trang web-ip.ru quả thật là bất ngờ!!!!! :good:
Thứ nhất là chỉ làm vài click chuột có ngay vài rup :clapping:
Thứ hai là mỗi khi request payout ngay lập tức rất mát tay :grin: mà min pay chỉ vỏn vẹn 5 rup!!!!
Thiết nghĩ gõ captcha để có được 1$ bạn phải bỏ ra khá nhiều thời gian và công sức của mình :amen: , nhưng với web-ip.ru thì lại khá dễ dàng làm đủ gần 30 rúp là có ngay 1$, còn PTC thì click muốn chết lâu lắm mới nhận được tiền :banghead:
:p Mình like mạnh web-ip.ru này lắm, mình muốn hỏi bạn Ngage284 là về vụ reset modem để làm các job, mình chưa rõ lắm. Như là làm 1 job phải chờ 24 tiếng sau mới có thể làm tiếp job đó.Nếu vậy mình làm xong job đó, chờ 3 tiếng rồi reset modem sau đó vào lại là có thể làm được job mình đã làm sao bạn Ngage284 ;)
Trong quá trình làm mình thấy một vài job không biết làm (ngoài google), bạn Ngage284 có cách chiến nào với mấy job khác google không share cho mọi người đi. Tiếc là mình đã tham gia web.ip-ru này trước khi đọc được topic of bạn, nên không thể làm ref được :D . Anh em vào làm ref cho Ngage284 để bạn ấy có động lực giúp chúng ta làm thêm nhiều job đi nào

kenlambor

Trả quá ví WMR bạn à, được pay rồi thì mình chuyển tiền WMR sang WMZ rồi vào muabanz.com mà bán Z rút qua ATM

thphucbt

số WMID và WMR-кошелек
2 số đó là cái gì vậy anh.
Nếu có tạo thì tạo làm sao vậy anh
Mong anh chỉ dùm em.

Ngage284

Trích dẫn từ kenlambor:
Mình là dân MMO chuyên chiến PTC + Captcha, khi qua chiến trang web-ip.ru quả thật là bất ngờ!!!!! :good:
Thứ nhất là chỉ làm vài click chuột có ngay vài rup :clapping:
Thứ hai là mỗi khi request payout ngay lập tức rất mát tay :grin: mà min pay chỉ vỏn vẹn 5 rup!!!!
Thiết nghĩ gõ captcha để có được 1$ bạn phải bỏ ra khá nhiều thời gian và công sức của mình :amen: , nhưng với web-ip.ru thì lại khá dễ dàng làm đủ gần 30 rúp là có ngay 1$, còn PTC thì click muốn chết lâu lắm mới nhận được tiền :banghead:
:p Mình like mạnh web-ip.ru này lắm, mình muốn hỏi bạn Ngage284 là về vụ reset modem để làm các job, mình chưa rõ lắm. Như là làm 1 job phải chờ 24 tiếng sau mới có thể làm tiếp job đó.Nếu vậy mình làm xong job đó, chờ 3 tiếng rồi reset modem sau đó vào lại là có thể làm được job mình đã làm sao bạn Ngage284 ;)
Trong quá trình làm mình thấy một vài job không biết làm (ngoài google), bạn Ngage284 có cách chiến nào với mấy job khác google không share cho mọi người đi. Tiếc là mình đã tham gia web.ip-ru này trước khi đọc được topic of bạn, nên không thể làm ref được :D . Anh em vào làm ref cho Ngage284 để bạn ấy có động lực giúp chúng ta làm thêm nhiều job đi nào
Cái vụ reset modem thì thế này : 1 ngày 1 acc của bạn được làm tối đa 100 rub nhé.Nếu bạn muốn kiếm hơn 100 rub thì reset modem để có IP mới,lập acc mới và cày tiếp ( nên nhớ cày 2 acc trên cùng 1 IP là nó ban IP cả ACC luôn đấy,mất trắng luôn ).
Còn cái job nó quy định sau khi làm xong phải chờ 24 tiêng mới được làm tiếp. thế nên nếu bạn muốn làm tiếp thì canh giờ GMT của NGa ( kém Vn 3 tiếng ) mà reset modem chiến tiếp

Còn 1 đièu nữa là mình làm các job chủ yếu là job clink copy vì nó dễ ăn và nhanh.Chứ làm các job 1 -2 rub hay 20 -30 rub thì khó ăn lắm vì chưa hiểu cơ chế gửi kết quả của nó .Sau 1 thời gian làm thì mình rút ra được có 1 số job trả tiền cao thì các job này bắt nhiệm vụ mình là đăng kí 1 trang web và gửi mail xác nhận cho nó.Cơ cấu gửi y như kiểu job copy clink nhưng thay link = copy mail xác nhận mình đăng kí.Có 1 số job nó còn bắt mình sau khi đăng kí phải post bài trong forum của nó ( kiểu spam ) và gửi link cho nó :D.

Ngage284

Trích dẫn từ thphucbt:
số WMID và WMR-кошелек
2 số đó là cái gì vậy anh.
Nếu có tạo thì tạo làm sao vậy anh
Mong anh chỉ dùm em.
Số WMID là số tài khoản chính của web money.Muốn xem nó thì sau khi đăng kí web money,đăng nhập web money vào phần Menu sẽ có

Còn WMR thì sau khi bạn đăng kí web money bạn sẽ tạo được WMZ như trong bài này

Sau khi create WMZ thì bạn vào trong web money sẽ có như thế này

Và bạn ấn vào dấu ( + ) ngay cạnh WMZ để tạo WMR. Vào sau khi tạo WMR bạn ấn vào WMR sẽ có số tk WMR.
Có gì cứ hỏi nhé :D

kenlambor

à mình hiểu rồi Thank bạn Ngage284 nhé :clap: thế mình làm account này xong lại reset modem rồi reg 1 account mới mà chiến :p vậy còn WMR & WMID? mình dùng chung hay tạo 1 account mới hả bạn? :scare:Trước giờ mình chỉ chiến click google thôi còn mấy job kia mình chưa chiến, job nào mà đký acc rồi paste email để xác nhận bạn có thể đăng lên topic này mã số công việc của nó không :grin:cho mọi người khỏi mất công mò. :D giờ thì reset modem làm ref bạn Ngage284 ủng hộ thôi :amen:

Ngage284

Trích dẫn từ kenlambor:
à mình hiểu rồi Thank bạn Ngage284 nhé :clap: thế mình làm account này xong lại reset modem rồi reg 1 account mới mà chiến :p vậy còn WMR & WMID? mình dùng chung hay tạo 1 account mới hả bạn? :scare:Trước giờ mình chỉ chiến click google thôi còn mấy job kia mình chưa chiến, job nào mà đký acc rồi paste email để xác nhận bạn có thể đăng lên topic này mã số công việc của nó không :grin:cho mọi người khỏi mất công mò. :D giờ thì reset modem làm ref bạn Ngage284 ủng hộ thôi :amen:
Bạn tạo hẳn 1 acc mới và đăng kí lại luôn 1 acc web money lấy WMID và WMR mới nhé.Vì 1 acc web ip chỉ dùng 1 WMID và 1 WMR thôi ;)..Để từ từ rồi mình cóp mấy job 1 -2 rub lên cho mọi người cùng làm luôn nhé.Mình không làm mấy job này nhiều ,cũng đang trong giai đoạn nghiên cứu thôi. :))

Ngage284

Bonus clip làm nhiệm vụ dành cho người mới

cola090611

Chị Nga ơi, lúc em đăng nhập vào rồi, sau khi chọn mục "Nhiệm vụ" thì nó hiện lên cái ô với dòng chữ như thế này:

Để tiếp tục, bạn phải cấu hình tùy chọn "

thêm bảo vệ tài khoản

. "

Mức độ bảo vệ:
Cao (đề nghị)
Trung bình
Kiểm soát dữ liệu:
Câu hỏi an toàn:
Kiểm soát phản ứng:

Em có thử điền thông tin vào ô "Câu hỏi an toàn" và " Kiểm soát phản ứng rồi" nhưng bấm "Lưu cài đặt" thì không được. Chị biết tại sao nó như thế không? Và em cần điền thông tin gì?

Em Thank chị.

bongngo07

anh chị ơi cho e hỏi,khi có tiền trong web-ip thì làm sao để chuyển tiền đó sang ví của mình ở webmoney ạ?

kenlambor

Trích dẫn từ bongngo07:
anh chị ơi cho e hỏi,khi có tiền trong web-ip thì làm sao để chuyển tiền đó sang ví của mình ở webmoney ạ?

Muốn rút được tiền, trước hết bạn phải có đủ 5 rúp thì mới được rút nhen. Bạn xem hình mình có chụp lại minh họa cho dễ hiểu nè. Chúc bạn kiếm được nhiều $

kenlambor

Trích dẫn từ cola090611:
Chị Nga ơi, lúc em đăng nhập vào rồi, sau khi chọn mục "Nhiệm vụ" thì nó hiện lên cái ô với dòng chữ như thế này:

Để tiếp tục, bạn phải cấu hình tùy chọn "

thêm bảo vệ tài khoản

. "

Mức độ bảo vệ:
Cao (đề nghị)
Trung bình
Kiểm soát dữ liệu:
Câu hỏi an toàn:
Kiểm soát phản ứng:

Em có thử điền thông tin vào ô "Câu hỏi an toàn" và " Kiểm soát phản ứng rồi" nhưng bấm "Lưu cài đặt" thì không được. Chị biết tại sao nó như thế không? Và em cần điền thông tin gì?

Em Thank chị.

Hì, mình không phải là chị Nga mà bạn cần hỏi nhưng thấy ngứa tay nên để lại vài lời comment. Bạn thử chụp hình lên cho mình xem nó như thế nào, bạn nói bấm "Lưu cài đặt" không được là nó báo lỗi ra sao hay là bấm vào mà nó không hiện ra gì cả?
Theo kinh nghiệm mình sử dụng chrome, khi mình dịch web-ip.ru sang tiếng việt thì đôi khi mình click chuột vào một liên kết nào đó ... nó không hiện ra gì cả phải refersh trang web lại mới được. Tại sao bạn đăng nhập vào lại hiện thông báo này? Là vì web-ip.ru thiết lập chế độ bảo mật bằng câu hỏi & câu trả lời, bạn phải nhớ câu trả lời khi bạn tạo nó. Chúc bạn kiếm được nhiều $

Ngage284

@kenlambor: thanks rep mọi người hộ mình nhé :D
Chào cả nhà ngày mới tốt lành.
Sắp tết rồi,cố gắng cày kéo nào :D

Các chủ đề có liên quan khác