Ryker

TÌnh hình là Tớ có 2 file Word, với 2 định dạng khác nhau : Lề, Phông chữ, dãn dòng ...v.v.

Bây giờ muốn ghép 2 file đó lại thành 1 file thôi, làm sao vẫn giữ nguyên định dạng, hình ảnh ....

Vấn đề thực sự đau đầu khi mà tớ vừa mất nguyên buổi tối tìm hiểu mà không được

Kính mong các bạn am hiểu vào giúp đỡ

Thanks !

---------- Bài thêm lúc 00:14 ---------- Bài trước là lúc 00:09 ----------

Up cho các pro thấy !

Mình nghĩ bạn nên giành buổi tối đó để Copy Pase rồi ngồi căn lại thì sẽ có hiệu quả hơn. Mấy cái lề với giãn dòng bạn click mấy cái là xong

hoathuytram_wbf

phuochantien Mình nghĩ bạn nên giành buổi tối đó để Copy Pase rồi ngồi căn lại thì sẽ có hiệu quả hơn. Mấy cái lề với giãn dòng bạn click mấy cái là xong đúng rồi, word chứ có phải pdf đâu mà khó khăn vậy.

Ctrl + A, copt toàn bộ rồi paste sang 1 trong 2 file đó là OK thôi !!!

Căn chỉnh lề, dòng thì chẳng có gì phải bàn cãi, quá đơn giản luôn rồi !

(Nếu không làm được, post 2 file đó lên đây, mình làm cho)

hoalanhe2005

traduhi đúng rồi, word chứ có phải pdf đâu mà khó khăn vậy.

Ctrl + A, copt toàn bộ rồi paste sang 1 trong 2 file đó là OK thôi !!!

Căn chỉnh lề, dòng thì chẳng có gì phải bàn cãi, quá đơn giản luôn rồi !

(Nếu không làm được, post 2 file đó lên đây, mình làm cho) Rất có tinh thần nhưng để bạn ấy vận động đi, có gì hỏi anh em hướng dẫn

Cái này chắc bị chuyển từ file pdf sang word nên bị chia khung và chèn ảnh. khi chủ thớt copy toàn bộ sang nó bị nhảy lung tung không theo ý muốn. nếu vậy bạn phải copy từng phần thôi hay phải căn chỉnh và định dạng lại file kia sao cho đồng nhất với file cần ghép roài copy.

Jarron

Bạn cứ định dạng trang tương tự như của tài liệu còn lại sau đó copy rồi paste là ổn thôi. Tốt nhất là bạn thiết đặt cho nó thành mặc định trong mục page setup là ổn. Còn ảnh nếu không vừa ý thì điều chỉnh lại cũng không sao. Chúc bạn thành công!

tink_private

Thank tất cả tất cả người. nhưng thực sự chưa có câu trả lời mình cần ^^

Nếu chỉ đơn giản là Copy, paste thì có lẽ mình vừa không đặt ra câu hỏi này ( Mình không gà cho lắm đâu )

Nếu chỉnh Page setup cho tương tự nhau thì sẽ bị vỡ hình và nội dung bên trong ngay lập tức.

Copy từng phần thì rất lâu và không hiệu quả khi công chuyện muốn làm lên tới hàng trăm trang.

Vậy nên mình mới phải tìm hiểu cách thức để lần sau gặp thì có thể giải quyết hiệu quả nhất.

Bạn hoangdaica hiểu chính xác vấn đề rồi đó, rất mong các pro tiếp tục cho ý kiến về vấn đề này

---------- Bài thêm lúc 13:18 ---------- Bài trước là lúc 13:14 ----------

phuochantien Mình nghĩ bạn nên giành buổi tối đó để Copy Pase rồi ngồi căn lại thì sẽ có hiệu quả hơn. Mấy cái lề với giãn dòng bạn click mấy cái là xong Vấn đề lề với giãn dòng thì đơn giản. nhưng khi bạn chỉnh lại thì hình ảnh, biểu đồ bị vỡ nát ngay lập tức.

Cái khó nhất là làm sao chỉnh để không bị nát hình ảnh và biểu đồ ( Biẻu đồ có tính chính xác rất cao so với số liệu thực tế nên chuyện vẽ lại rất mât công sức )

Các pro hiểu ý vào bàn luận tiếp nào !

trungvina79

copy và dán. Lưu ý trước khi dán vào bài nhớ ngắt phân đoạn vào menu insert/Break... chọn phần nào đó(ko nhớ tác dụng chính xác lắm) Break page thì phải. Cái này để dùng khi có bài word có trang nằm ngang lẫn với nằm dọc mà vẫn đánh số trang tự động được. Học lâu rồi nên không nhớ chính xác lắm. Thấy có ích thì thank nha

nhung48hb

Insert/ break đúng là dùng khi chèn văn bản ngang với dọc là ok, cái nỳ mình biết

Nhưng trong trường hợp của mình, vừa thử và vẫn khóc

Vẫn thanks bạn vì nhiệt tình

Anton

cái vấn đề nè đơn gian mà bạn. bạn tự làm sẽ tốt hơn....

chúc bạn thành công

kevohinhhvktqs cái vấn đề nè đơn gian mà bạn. bạn tự làm sẽ tốt hơn....

chúc bạn thành công Sẽ đơn giảnh ơn nếu không có cmt của bạn

Chúc bạn vui vẻ

Các chủ đề có liên quan khác