Angus

em năm nay mới lên lớp 10 và được tiếp xúc với môn TIN HỌC

nhưng học đến bài 4:thuật toán... thì em không được hiểu lắm

thầy bảo là thuật toán là nòng cốt cho lập trình sau này(sẽ học lớp 11)

Vậy các anh cho em hỏi:nếu mình học không giỏi cái thuật toán lắm thì lớp 11 có học được cái món lập trình không.Em cũng mê mê cái môn CNTT

orange.4792

thuật toán là hứong đi và cách giải, .... từ đó em mới viết được Code của một bài lập trình.

nếu không có thuật toán, em không thể hình dung được con đường mình đi như thế nào cả

longhaihqdl

Ơ tui học lớp 12 mà lúc năm lớp 10 học thuật toán rồi dễ ẹc , nhưng mà lên lớp 11 12 chẳng có gì liên quan đến thuật toán cả

lập trình thì fai có tư duy .không cần học hết thuật toán đâu em.nhớ những gì em có thể nhớ thôi.nhưng phải chép vào vở rồi khi không nhớ thì mang za xem hay để học .còn lên 11,12 hok học lập trình đâu .học tốt nhé !

hehehe_hahaha

Bạn KẾT môn CNTT thì có nhiều mảng chứ: Lập trình,Phần cứng, Phần mềm, Mạng...Nếu bạn xác định đi theo lập trình thì nắm vững các thuật toán là điều bắt buộc rồi.Nó sẽ là nền tảng sau này bạn phát triển, học sâu thêm.

Sheehan

mình dốt cái thuật toán lắm, làm trên máy thì ok chứ cho làm trên giấy không biết thử chỗ nào dốt đến nỗi thi học kì môn tin 1 điểm

làm máy không nhẩm chỉ cần cho chạy chứ làm ra giấy là bể khổ

mushu_nhung

thôi được em sẽ thử học lại món này xem sao

cố gắng may ra nó được

thanks tất cả người nhiều nhé

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Phát triển năng lực mô hình hóa toán học cho học sinh trong dạy học đại số lớp 7 Luận văn Sư phạm 0
D Nâng cao chất lượng dạy học tập đọc cho học sinh lớp 4 Luận văn Sư phạm 0
D Biện pháp giúp học sinh lớp 4 phát triển năng lực cảm thụ văn học Luận văn Sư phạm 0
D 22 ĐỀ THI HỌC SINH GIỎI 2018 MÔN VẬT LÝ LỚP 11 CHUYÊN CÓ LỜI GIẢI CHI TIẾT Ôn thi Đại học - Cao đẳng 0
H Ad giúp em tải tài liệu 22 ĐỀ THI HỌC SINH GIỎI 2018 MÔN VẬT LÝ LỚP 11 CHUYÊN CÓ LỜI GIẢI CHI TIẾT Khởi đầu 3
D Phát Triển Năng Lực Tư Duy Và Lập Luận Toán Học Cho Học Sinh Lớp 5 Qua Dạy Học Giải Bài Tập Hình Học Luận văn Sư phạm 0
D Bộ đề thi học sinh giỏi chính thức, đề xuất môn Vật Lý lớp 11 năm 2018 có lời giải chi tiết Ôn thi Đại học - Cao đẳng 0
H 25 đề thi học sinh giỏi môn vật lý lớp 11 của các trường chuyên khu vực duyên hải đồng bằng bắc bộ có đáp án Khởi đầu 2
D Rèn kỹ năng viết đoạn trong dạy học tập làm văn lớp 3 theo định hướng phát triển năng lực ngôn ngữ của học sinh Luận văn Sư phạm 0
D Một số biện pháp nâng cao hiệu quả dạy học chương sự điện li lớp 11 với đối tượng học sinh trung bình Yếu Luận văn Sư phạm 1

Các chủ đề có liên quan khác