Các anh, chị làm ơn cho em hỏi xíu

Em sài máy tính hiệu dell vostro 1000, windows vista basic

cơ quan em sài wireless linksys

cơ quan em có nhiều máy (gồm để bàn + xách tay)

máy em vẫn kết nối wifi bình thường như tất cả máy khác

chỉ có đều khi em vào my network trong máy em thì không thấy các máy khác trong cơ quan (chỉ thấy được duy nhất 1 máy sony vaio cũng sài windows vista basic như em), trong khi tất cả máy trong cơ quan đều nhìn thấy được máy của em.

Em muốn in tài liệu thì không cách nào in được, vì không nhìn thấy được máy tính để bàn kết nối với máy in nên máy em không in được và em dò tìm máy in cũng không thấy máy in nào

Xin các anh, chị nào biết chỉ dẫn dùm em

Em Thank nhiều

Heort

đối với vista để setup được driver thì bạn phải setup driver máy in đó cho nó, rùi connect. còn không thấy được mạng thì có thể do khác workgroup, dùng 2 lớp mạng. do firewall. bạn nên vào network center để xem vừa gỡ bỏ hay chưa

truyen_hyundai Các anh, chị làm ơn cho em hỏi xíu

Em sài máy tính hiệu dell vostro 1000, windows vista basic

cơ quan em sài wireless linksys

cơ quan em có nhiều máy (gồm để bàn + xách tay)

máy em vẫn kết nối wifi bình thường như tất cả máy khác

chỉ có đều khi em vào my network trong máy em thì không thấy các máy khác trong cơ quan (chỉ thấy được duy nhất 1 máy sony vaio cũng sài windows vista basic như em), trong khi tất cả máy trong cơ quan đều nhìn thấy được máy của em.

Em muốn in tài liệu thì không cách nào in được, vì không nhìn thấy được máy tính để bàn kết nối với máy in nên máy em không in được và em dò tìm máy in cũng không thấy máy in nào

Xin các anh, chị nào biết chỉ dẫn dùm em

Em Thank nhiều có thể máy bạn không cùng nhóm WORKGROUP với các máy khác trong công ty nên không thể thấy được nhau.

Cách sửa tên Workgroup :

- Nhấn tổ hợp phím Windown + Pause --> trong cửa sổ System chọn dòng System Protection --> chọn tab Computer name --> click nút Change ... --> tìm đến dòng Workgroup rồi sửa lại tên Workgroup của máy tương tự với Workgroup trong công ty bạn.

loveky2707

mình vừa làm theo chỉ dẫn của bạn, vừa đổi tên workgroup, công ty mình chỉ có 2 group tên là workgroup và mshome. Mình đổi từ workgroup sang mshome, các máy khác vẫn thấy mình, trong khi mình thi lại không thấy máy khác

mình vừa chụp hình, tính post lên nhưng tìm hoài không thấy chỗ nào post hình như bạn trirat

Mọi người giúp mình với

tamyngan

vậy bạn kiểm tra lại các thông số sau xem :

1. vào Network and Sharing Center xem các thông số (Network Discovery, File Sharing) nếu đang off thì bạn nên mở on lên

2. nhấn Windows+R gõ vào services.msc --> enter.

Trong cửa sổ services bạn kiểm tra dịch vụ Workstation có đang được Start hay không (nếu không thì click phải vào nó --> Properties --> chọn status type là Automatic --> start --> ok sau đó khởi động lại máy

p/s : bạn có thể đăng ký và post hình tại đây

winthang54

Đã làm tương tự như bạn nhưng vẫn không được, mình sẽ post hình lên cho bạn xem sau nha, Thank bạn nhiều

conbocon

ko thấy hình bạn ui.

up xong nhấn Just the Direct URL, copy cái địa chỉ

rồi vào 4rum bấm nút chèn hình ảnh, rồi dán địa chỉ vào

Jader

đây là 4 hình, bạn xem nha, nhớ giúp mình với

moon_nontop_9x

à quên chỉ bạn cách Public cái uploading cho tất cả người cùng thấy

bạn click Edit --> chọn Public, anyone --> click Save Change.

p/s : bạn vào services.msc tìm dòng Windows Firewall rồi Disable --> Stop nó xem sao (nói chung là không cho nó chạy nữa)

nguyenthoa2504

đã làm tất cả cách như bạn trirat chỉ dẫn, nhưng máy mình vẫn đui, híc híc

Các chủ đề có liên quan khác