angel_sun1996

máy mình lúc trước được một người bạn giới thiệu mua giờ thằng bán nó nghỉ bán rồi nó mình nghe thằng bạn mình nói linh kiện máy mình mua ở TP lỡ mai mốt máy mình hư thì không bít đem đi đâu bảo hành bây giờ nữa không bít có kiểu bảo hành theo hãng không nữa mình ở kien giang rạch giá ai ở gần đó cho mình hỏi ở kiên giang rạch giá có bảo hành kỉu này không nữa ai bít thì chỉ giùm và nếu không có thì máy mình hư thì làm sao mà gửi lên TP để bảo hành bây giờ máy mình thì giấy tờ bảo hành còn đầy đủ chỉ có cái hộp đựng mainboard lúc trước nó dính nước nên mình bỏ rồi vậy mình còn điều kiện để bảo hành được không máy mình còn trong thời (gian) gian bảo hành

bamboo_2611

có giấy bảo hành của hãng hay là giấy bảo hành của cái tiệm vừa nghỉ kia ?

Thực ra thì mỗi mainboard đều có serial cả bạn cứ cẩm trực tiếp lên trung tâm bảo hành hay nhà phân phối có tem dưới main là sẽ được bảo hành.

deltaseriea

- Bạn không cần lo vấn đề này, thời (gian) buổi bây giờ là thời (gian) buổi của dịch vụ.

- Nếu máy bạn mua là hàng chính hãng (có tem chính hãng dán trên sản phẩm, riêng CPU thì có hộp kèm theo) thì khi hư, bạn chỉ chuyện đem ra bất kỳ cửa hàng dịch vụ vi tính nào đó, nhờ nó đem đi bảo hành dùm và tính phí dịch vụ thôi.

- Thông thường các linh kiện được bảo hành 3 năm (main, RAM, CPU, VGA), HDD hãng bảo hành 3 năm, công ty bảo hành 1 năm, các linh kiện còn lại (nguồn, DVD, chuột, bàn phím, LCD...) bảo hành 6 tháng đến 2 năm.

Chúc vui ! Cứ yên tâm mà sử dụng.

máy mình mua ở TP có đầy đủ giấy tờ nhưng cái hộp đựng mainboard mình lỡ làm ướt nên đem bỏ rồi không bít còn bảo hành được không nữa

---------- Bài thêm lúc 11:43 ---------- Bài trước là lúc 11:42 ----------

chết cha CPU mình không có hộp lúc mình mua nó ráp sẵn hết rùi

nhox_love094

kakasikg máy mình mua ở TP có đầy đủ giấy tờ nhưng cái hộp đựng mainboard mình lỡ làm ướt nên đem bỏ rồi không bít còn bảo hành được không nữa

---------- Bài thêm lúc 11:43 ---------- Bài trước là lúc 11:42 ----------

chết cha CPU mình không có hộp lúc mình mua nó ráp sẵn hết rùi không sao, chủ yếu trên linh kiện máy tính của bạn còn Tem bảo hành " còn ngày bảo hành " của cửa hàng bán là ok hết

Các chủ đề có liên quan khác