abc_edf

Cho em hỏi nguồn của em ghi 550W thì 1h tiêu thụ hết 550W và 2h thì hết 1 số điện à các bạn . Hay đấy chỉ là công suất lớn nhất còn card màn hình , ổ cứng, quạt ... tiêu thụ bao nhiêu thì là từng đấy W à ?

hyme_guagua

nguồn của bạn là noname hay gì?nếu nguồn noname thì công suất thực tế không tới 500W đâu.giả sữ nguồn của bạn công suất thực tế là 500w thì tùy mức độ tiêu thụ của dàn máy thôi chứ không phải lúc nào cũng full load 500W đâu bạn

Wmffre

Thấy nó ghi là samsung 550W , chả biết đúng không chắc noname . cho mình hỏi luôn là mình đang định mua card MSI 4670 không biết dùng nguồn noname có sao không

Theo mình thì 500w là số công suất nó có thể cung cấp cho các thiết bị tối đa sử dụng, chứ không phải công suất của bản thân nó

cobekieusa_128

redjupiter87 cấu hình máy của bạn thế nào? Cấu hình đây

Cho hỏi mua 4670 về cắm với nguồn noname có sao không và mua card này về có chiến được các game bây giờ ở mức medium không bác

khungbodanhxoso

cấu hình thế này +card ATI 4670 nữa thì bạn nên mua con PSU CM350 cho nó khỏe.chiến game thì bạn nên hỏi các pro khác,mình bỏ game lâu rồi

hoahung143

noname kéo được 4670

tùy game mà nó chiến được hay không bạn à. Chơi cod 6 max setting được đó

shiroyuki_93

uckyluke17 Cho em hỏi nguồn của em ghi 550W thì 1h tiêu thụ hết 550W và 2h thì hết 1 số điện à các bạn . Hay đấy chỉ là công suất lớn nhất còn card màn hình , ổ cứng, quạt ... tiêu thụ bao nhiêu thì là từng đấy W à ? Cộng tất cả công suất tiêu thụ của các phần trong cái case (main, cpu, ram, quạt, hdd, Cd/DVD driver, card mở rộng...) rồi chia cho hiệu suất của bộ nguồn ( các con số 70,75,80,85%...) ra công suất tiêu thụ của cái case khi dùng cái nguồn đó.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác