nhphuc1995

E có cái ổ combo và nero7 nhung không biết cách ghi đĩa mp3(Đĩa mp3 mua ngoài thị trường có tới hàng trăm bài ấy).

pác nào có soft để ghi hay biết cách ghi đĩa mp3 này để đọc trên đầu đĩa bình thường thì giúp e nhé!(hướng dẫn cụ tỉ nhé)!

E xin trân thành Thank và hok dám hậu tạ !

e_p_u E có cái ổ combo và nero7 nhung không biết cách ghi đĩa mp3(Đĩa mp3 mua ngoài thị trường có tới hàng trăm bài ấy).

pác nào có soft để ghi hay biết cách ghi đĩa mp3 này để đọc trên đầu đĩa bình thường thì giúp e nhé!(hướng dẫn cụ tỉ nhé)!

E xin trân thành Thank và hok dám hậu tạ ! Thực ra để ghi đĩa mp3 chơi trên đầu đĩa dân dụng thì bạn chỉ cần để đúng định dạng mp3 chuẩn và ghi dạng data là được. Bạn cũng có thể cho các bài nhạc vào trong các folder để dễ chọn bài mà đầu đĩa vẫn nhận ra được. Theo cá nhân tôi, bạn nên dùng Real Player 10x trở lên hay iTune để ghi đĩa mp3 hay CD. Ưu điểm của 2 soft này là tự động convert sang định dạng mp3 chuẩn. Bạn có thể tham khảo bài về chỉ dẫn ghi đĩa của huans86 cũng trên 4rum này, không hiểu sao nick đó của mình bây giờ không sign được nữa

shindoknight

Chỉ cần Nero là ngon mừ Chỉ sợ định dạng của pác hem chuẩn thui! Nên làm như pác "a77a" Hướng dẫn đó !

quevo

đọc topic cứ tưởng làm ra (tạo) được đĩa MP3 nén. mà cũng chẳng hiểu 2 pro trả lời cái j nữa. tào lao quá đi

smilesmile_lita

chai` chai` em biết là để ở định dạng .mp3 nhưng chỉ ghi được có hơn chục bài vừa hết thời (gian) gian hay dung lượng roai`.

mà các bạn có thấy cái đĩa mp3 ban ngoài thị trường hok ? có đến cả trăm bài chứ chả chơi.

trả lời chẳng đúng trọng tâm câu hỏi chi hết.!

nản quá àh nha !

pinepham đọc topic cứ tưởng làm ra (tạo) được đĩa MP3 nén. mà cũng chẳng hiểu 2 pro trả lời cái j nữa. tào lao quá đi Tào lao gì? Mọi người trả lời thế cũng đúng thôi nhưng không chi tiết!

nhungncn

e_p_u chai` chai` em biết là để ở định dạng .mp3 nhưng chỉ ghi được có hơn chục bài vừa hết thời (gian) gian hay dung lượng roai`.

mà các bạn có thấy cái đĩa mp3 ban ngoài thị trường hok ? có đến cả trăm bài chứ chả chơi.

trả lời chẳng đúng trọng tâm câu hỏi chi hết.!

nản quá àh nha ! Đơn giản thôi mà, dùng nero đi bạn. Bạn xem nhé! Mình ghi bao nhiêu lần rồi. Mình dùng Nero bản cũ

Bạn chọn ghi Audio --> Make Mp3 Dics

Tiếp theo add các file mp3 vào, bitrate không quan trọng, chuẩn mp3 cho cd là 128, nếu bitrate càng nhỏ thì bạn càng add được nhiều. Thông thường mình ghi mp3 bitrate 128 hz thì một cd có thể ghi được 140 - 160 bài.

Ví dụ mình ghi 69 bài nhé! Khi add xong thì dung lượng hiển thị là hơn 300Mb một tẹo. Vậy đĩa CD 700MB thì bạn sẽ được khoảng gấp đôi.

Tiêp theo Next --> Burn là xong.

ngoctuyet_th207

e_p_u E có cái ổ combo và nero7 nhung không biết cách ghi đĩa mp3(Đĩa mp3 mua ngoài thị trường có tới hàng trăm bài ấy).

E xin trân thành Thank và hok dám hậu tạ !

thật ra mình thấy các bạn trả lời gì đâu đâu không vậy!

mình không biết mới hỏi mà thấy trả lời toàn gì đâu không à!

nói túm lại cho mình hỏi bạn nào biết cách ghi đĩa mp3 cd trong nero 7 không vậy!

có hay không còn trả lời chỉ dẫn làm tầm bậy tầm bạ không là sao!

làm báo hư mấy cái đĩa rùi còn gì!

viet_team

1 bản mp3 nén 128kb có 3-4MB trong khi 1cd đến 700MB bạn chia ra xem được bao nhiều bài hát,còn loại mà bạn bảo có hơn chục bài đó là định dạng nhạc chuẩn không nến mất đi tý tần số âm thanh nào nên nó mới nặng như thế

vietthanhpv

Mình chả cần phần mềm nào cả, đơn giản bỏ đĩa vào cho nó format sau đó copy nhạc vào trong đĩa CD => CD MP3 600MB/3MB(trung bình mỗi bài 3MB nha) => CD MP3 có gần 200 bài hát, mở bằng đầu đĩa bình thường!

cyber_luv25

Aqua Sta Đơn giản thôi mà, dùng nero đi bạn. Bạn xem nhé! Mình ghi bao nhiêu lần rồi. Mình dùng Nero bản cũ

Bạn chọn ghi Audio --> Make Mp3 Dics

Tiếp theo add các file mp3 vào, bitrate không quan trọng, chuẩn mp3 cho cd là 128, nếu bitrate càng nhỏ thì bạn càng add được nhiều. Thông thường mình ghi mp3 bitrate 128 hz thì một cd có thể ghi được 140 - 160 bài.

Ví dụ mình ghi 69 bài nhé! Khi add xong thì dung lượng hiển thị là hơn 300Mb một tẹo. Vậy đĩa CD 700MB thì bạn sẽ được khoảng gấp đôi.

Tiêp theo Next --> Burn là xong. cai nay ban dung nero may vay?

Nick

Mình nghĩ bạn nên ghi bằng NERO và ghi ở dạng data thì ghi được nhiều bài mp3 lắm mình vừa ghi mấy cái rồi. Nhưng nhớ là chỉ có mp3 ghi ở dạng data thì đầu đĩa mới đọc được thôi còn ghi video thì phải ghi ở dạng video không là đầu đĩa không đọc được đâu ok

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Xây dựng và quản lý hồ sơ địa chính bằng công nghệ phần mềm ViLIS tại thị trấn Thắng Khoa học Tự nhiên 0
D Xây dựng hệ thống quản trị mạng dựa trên phần mềm mã nguồn mở Cacti và ứng dụng tại trường Đại học Hải Phòng Công nghệ thông tin 0
D Tìm hiểu về giao thức quản lý mạng SNMP và thực hiện giám sát, quản trị mạng với phần mềm Solarwinds Orion Network Performance Monitor (NPM) Công nghệ thông tin 0
P Tiểu luận Kiến trúc và thiết kế phần mềm PTIT Công nghệ thông tin 1
D Nghiên cứu thiết kế chế tạo mạch tích hợp thụ động và tích cực siêu cao tần sử dụng phần mềm thiết kế mạch siêu cao tần và công nghệ gia công mạch dải Khoa học kỹ thuật 0
D Xây dựng phần mềm quản lý bán hàng tại Công ty cổ phần tư vấn và phát triển giải pháp phần mềm Công nghệ thông tin 0
D Sử dụng phần mềm Nutrikids để xây dựng và đánh giá khẩu phần ăn cho trẻ Công nghệ thông tin 0
D Nghiên cứu thành phần hóa học và hoạt tính sinh học của hai loài khổ sâm mềm (brucea mollis wall ex Khoa học Tự nhiên 0
S Phân tích hoạt động tài chính tại Công ty cổ phần Phát triển Phần mềm và Hỗ trợ công nghệ - Misoft Luận văn Kinh tế 2
S Hệ thống quản lý tài sản cố định của công ty cổ phần thương mại và phần mềm tin học ISC Luận văn Kinh tế 2

Các chủ đề có liên quan khác