tui có một folder đựng tài liệu, để ở ổ D. Bây giờ tự nhiên nó biến mất. tui vừa dùng UndeletePlus để tìm nhưng tuyệt cú không còn một tý dấu vết nào cả.

Bác nào vừa gặp trường hợp này hay biết cách xử lý hãy giúp tui với. Toàn tài liệu quan trọng cả.

Đầu tiên bạn hiện file ẩn của windows lên (hiện cả chế độ ẩn hệ thống). Dùng chức năng search của windows để tìm( tìm nâng cao: ngày tháng, dung lượng file, đụnh dạng file,...)

Nếu không tìm thấy thì dùng phần mềm Recuva khôi phục lại dữ liệu vừa xóa này xem:
Nếu dữ liệu của bạn vừa xóa thì có thể tìm lại được, nhưng nếu bị ai đó cắt đi thi bo tay

Kjss_S

Tự dưng biến mất là sao bạn, nếu nó bị Virus gặm thì vẫn còn dấu vết chứ, có lẽ nó bị ẩn. Bạn nên làm theo những cách của bạn này này.
betri28, Đầu tiên bạn hiện file ẩn của windows lên (hiện cả chế độ ẩn hệ thống). Dùng chức năng search của windows để tìm( tìm nâng cao: ngày tháng, dung lượng file, đụnh dạng file,...)

Nếu không tìm thấy thì dùng phần mềm Recuva khôi phục lại dữ liệu vừa xóa này xem:

Nếu dữ liệu của bạn vừa xóa thì có thể tìm lại được, nhưng nếu bị ai đó cắt đi thi bo tay

gini_haryboy98

tui vừa làm theo cách của 2 bạn nhưng vẫn không được.

Kỳ lạ nhất là tự nhiên folder biến mất. Máy của riêng tui nên tui chắc chắn mình không xóa. Vả lại, nếu lỡ xóa thì nó phải còn dấu vết chứ, vì dùng cái Recuva, những file và folder xóa từ đời tám hoánh mà nó vẫn còn dấu vết.

Cứcoi nhưtrong máy có MA ấy.

luckyone160

có thể virus vừa "ăn" mất folder của bạn, bạn quét virus thử xem, chúc bạn thành công

KJB tui tìm hết mấy ổ đĩa đều không thấy đâu cả mà.

Cái này nghe lạ quá, nếu có thì sao mất hết dấu vết? Đồng ý với bạn, mình chưa gặp trường hợp này xảy ra bao giờ. Không thể không có dấu vết gì như vậy được.

Hadrian

bạn cho hiện hết folder/file ẩn, kể cả của hệ thống rồi chụp hình những item xuất hiện trong ổ D đưa lên đây đi

có khi bạn xài chương trình ẩn folder nào thì sao? hay ai đó chơi ác ẩn cái folder của bạn rồi

---------- Bài thêm lúc 12:00 ---------- Bài trước là lúc 11:56 ----------

nếu có chương trình ẩn thư mục thì thử xài get data back hay 7zip để vào thư mục đó

Marcelinho

mọi người ơi ai giúp với mình phải làm bài tập lớn môn lập trình nhúng = 8051 đề bài là lập trình để ấn 1 để nhập vào 1 xâu ký tự

ấn 2 để hiển thị xâu ký tự đó ra và ấn ESC để thoát. Ai biết giúp với thank.

cobehayquay246

Mấy ngày trước mình từng bị tương tự chủ thớt. Bạn quét virus thử đi đã, nếu không có virus, bạn dùng Winrar để mở ổ D ra, mình đảm bào bạn sẽ thấy folder bị ẩn. Mình cũng không hiểu sao nó bị ẩn, cho hiện hết folder hết lên vẫn không ra. Cuối cùng dùng Winrar này, mở folder lên, copy hết sang ổ khác để cứu dữ liệu, sau đó Delete đi trong Winrar file bị ẩn đó cho đỡ chật chỗ.

Các chủ đề có liên quan khác