Penn

Em có cái usb 8G kingston, hôm trước em giải 1 file trong đấy, nó kêu lỗi quái j ý, bắt restart để fix, sau re lại thì nó chạy mỗi chỗ để fix file trong usb, vào thì thấy hiện tên ổ USB nhưng click vào thì nó bắt instert đĩa, như kiểu chỉ cắm đầu đọc thẻ mà không cho thẻ vào ý, mà tuyệt cú nhiên cái đèn USB nó không nháy lúc nào..có phải bị hỏng chip nhớ không ạ????

anhhiepvma

abc_253_39 Em có cái usb 8G kingston, hôm trước em giải 1 file trong đấy, nó kêu lỗi quái j ý, bắt restart để fix, sau re lại thì nó chạy mỗi chỗ để fix file trong usb, vào thì thấy hiện tên ổ USB nhưng click vào thì nó bắt instert đĩa, như kiểu chỉ cắm đầu đọc thẻ mà không cho thẻ vào ý, mà tuyệt cú nhiên cái đèn USB nó không nháy lúc nào..có phải bị hỏng chip nhớ không ạ???? chắc là lỗi fimwere còn BH thì đem BH thôi

bachdiep1210

Rồi tiêu cái USB . Bị 1 lần như thế rồi , còn bảo hành thì mang đi thay chip đi bạn . lần sau đừng có giải nén vào USB . Nó Ghost luôn bộ nhớ hay hư chip là của đi thay người đấy . Chúc vui

pure_love_2801

Em vừa dùng thử rất nhiều pm, nhưng không có Phần mềm nào nhận được cái usb của e, nó nhận được cổng usb có thiết bị kết nối vào, nhưng Phần mềm nào cũng báo là phải...insert disk, nó như kiểu nhận được cái áo nhưng mà không nhận được thẻ ý, tất cả người đừng nói e mua cái mới...cố giúp e cái........e vào Disk managerment xem thì nó cũng nhận được nhưng nó báo là "not online"....

Chào bạn, Đăng Khoa xin được lũy ý câu hỏi của bạn như sau:

Bạn thử cắm sang máy khác xem có nhận bình thường không, và bạn dùng hirent boot và khởi động boot USB và bạn fomat như vai trò một ổ cứng. nếu không được nữa thì bạn nạp lại firmware chuản của USB nhé.

Chúc bạn thành công.

Các chủ đề có liên quan khác