kimanh_kimanh84

mình 16 tuổi, một cán bộ lớp, tết đi qua để lại cho tất cả n` niềm vui là trước lì xì.Mọi n` nghĩ mình sẽ làm gì với số trước đó, thật khó xử khi những n` bạn trong lớp bạn lấy nó để chơi bài ăn trước ,Bạn biết cả lớp biết nhưng chưa nói với cô chủ nhiệm (nói kiểu gì cô cũng xử lý ra trò ) nhưng đó là bạn cùng lớp, liệu mình có nên nói không, mình không sự lời trách móc vì vốn mình vừa bị các bạn không ưa vì quá can thiệt tới những chuyện các cậu ấy làm không đúng, nhưng lần này mình phải làm gì đây để các cậu ấy hiểu là chuyện đó không hay ho tí nào chứ không muốn nói ra các cậu ấy lại không hiểu mà còn đổ lỗi vớ vẩn , hãy giúp mình tất cả n` nhé

Thank nhiều

dangtuan_anh92

hỏi nó thắng hay hòa! mà nó thua là cái chắc! ở đời đâu có cho không ai cái gì bao giờ?

cứ nhấn mạnh quan điểm! mà đừng mét người này người kia! vô ích :p

thế này nhé lớp Nhi cũng có trường hợp như thế nhưng trước sau gì cô chủ nhiệm cũng biết à thế nên mình tốt với người ta là mình không phải bận tâm chuyện gì để mình học hành cho tốt.theo mình nghĩ là bạn nên nói cho cô chủ nhiệm biết vì bạn ấy giờ đây sẽ ghét mình nhưng sau này sẽ Thank mình đó bạn.nhưng hiện nay là làm như thế là điều tốt nhất.nhưng hãy coi chừng gặp trúng thú dữ là mệt đó nha bạn

Nguoi ban do nhu the nao? La một học sinh hiền lanh, chăm học, ngoan ngoan vi ham choi nhất thoi hay la một học sinh quay pha, ca biệt trong lớp?

Nếu truong hợp dau theo toi ban gặp riêng ban ấy va nhắc nho không nen lam chuyện ấy nua, hay chu tam học hanh.

Nếu truong hợp thu hai ban co du can dam nhắc nho không? Nếu không thi im lang không nen noi.

O ca hai truong hợp ban nen gặp riêng va noi cho giao viên chu nhiệm biết thay một so lớp co hiện tuong nhu vay, de nghi co/thay/ban giam hiệu nhắc nho, theo sát va co biện pháp ngan chan tinh trang nay. Ban chi noi chung chung thoi, không nen chi dich danh ca nhan nao vi nếu ban chi dich danh se không co loi cho ban than ban va tinh trang nay la rất pho biến tu khi toi con học pho thong kia (cách nay 20 nam) chu không phai la bay gio. Chúc ban tim duoc cách giai quyết van de.

thangantd

Mình nghĩ tốt nhất là bạn đừng làm gì cả ! Vì bạn có làm gì thì khả năng ngăn cản những hành động này là rất khó thậm chí là không thể ! Cho dù bạn có nói với cô CN đi nữa thì bạn có chắc là họ sẽ không đánh bài nữa không ? Rất khó đó bạn ! Họ có thể không đánh banif trên lớp nhưng họ có thể đánh bài ở chỗ khác. Đó là chưa nói đên chuyện họ sẽ thực hiên những hành vi chống đối !

Do đó mình khuyên bạn TỐT NHẤT LÀ ĐỪNG LÀM GÌ CẢ ! VÌ CHỈ 1 MÌNH BẠN THÌ SẼ CHẲNG ÍCH GÌ !!!

quynhnga842003

Thật ra bạn chả nên phải nói thì giáo viên cũng biết... Giờ nó là tệ nạn chung rồi... Đừng nghĩ rằng cách nói của tớ là ủng hộ chuyện chơi cờ bạc... Nhưng sống trên đời cũng phải biết học cách bỏ ngoài mắt vài thứ... Tớ nói thật đấy....

bạn ơi bạn hãy hiểu rằng cuộc đời này luôn có đầy rẫy sự bất công, mình từng tương tự bạn, và 1 số người lớn hơn mình cũng thế nhưng rồi ai cũng phải biết mình , sống là pơhải biết ĐIỀU, dù rằng chúng ta biết nó sai , muốn giúp người khác nhưng đối với họ lại là.....bạn lớn hơn mình 1 tuổi nhưng kinh nghiệm sống của bạn ít hơn mình 1 năm :).Bạn cũng có thể nói với giáo viên nhưng lở đụng nhầm côn đồ thì khổ cha khổ mẹ khổ bạn

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác