TrnhTNghin

mình thấy học ở tt ngoại ngữ Âu Úc Mỹ (EAS) trên đường Nguyễn Văn Luông quận 6 rất ok đấy, gv dạy hay, nhiệt tình, lớp học sinh động, dễ tiếp thu và tiến bộ nhanh, học phí cũng mềm nữa...bạn đến tìm hiểu xem!

minaha

Bạn học ở chổ cô Vi đi. Cô dạy chất lượng, kèm từng học viên không dạy theo số đông. Mình thích học ở đây vì có chất lượng, cô có luyện phát âm luôn đấy. alo cho cô Vi: 0907932000, nhà cô trên đường cây trâm gò vấp đó.

yuer

Mình gợi ý trung tâm anh ngữ Tome, mọi người thử tìm hiểu trung tâm này xem sao, tại mình thấy bây giờ cũng nhiều trung tâm quá. Mình tìm cũng nhiều chỗ rồi mới thấy trung tâm này khá ok, bên đây dạy chủ yếu tiếng anh giao tiếp, mình học thấy lớp học vui, dễ hiểu. Nhất là học phí rẻ hơn những nơi khác rất nhiều, giá phù hợp sinh viên lắm. :D

cofeehouse

Ở Tphcm có nhiều trung tâm dạy tiếng Anh, mình thử qua nhiều nơi rồi, thấy Anh ngữ Tome ( ở thủ đức) học tiếng Anh giao tiếp được nè bạn, học dễ hiểu, giáo viên dạy hay, chất, học thực hành nhiều mà giá cả cũng mềm, mình thấy nhiều bạn gặp khó khăn trong việc tìm trung tâm uy tín, vì mình học rồi, hiệu quả nên muốn chỉ cho các bạn tham khảo.

mình thấy anh ngữ ILI quận 10 dạy gaio tiếp với 100% giáo viên nước ngoài nên học nhanh hiệu quả , cải thiện phản xạ cũng như phát âm nữa, học phí của nó cũng tương đối rẻ
được test miễn phí đó mọi người, bạn nào muốn học anh văn thì mình khuyên nên tìm hiểu trung tâm nhé
chỗ học tốt mọi người nên biết nhiều và giới thiệu nhau cũng tiến bộ

để học tốt anh văn thì nên chọn với môi trường học với nước ngoài, mình đã tham gia học bên anh ngữ ILI , học đang tiến độ rất hiệu quả , học phí thấy cũng rẻ có điều mình mong mún trung tâm có thể mở thêm cơ sở để các bạn biết và học ạ

daoanhphung

mình đã tìm nhiều chỗ và tham gia học cũng vài nơi nhưng cuối cùng học vài chả thấy tiến bộ, một thời gian nả quá bỏ bê luôn
may mà không đi sinh nhật con bạn thì đâu gặp được đứa bạn từ thời cấp 2 , nên cũng sẽ không biết anh ngữ ILI đâu, tại chỗ đó có cơ sở nên cũng ít quảng cáo quá , toàn giới thiệu biết nhau rồi đi học
nhưng học ở ILI rồi mình mới biết đóng tiền và phí quá nhiều nhưng nơi khác rồi , lại có giáo viên việt mà học phí thì cao nữa chứ, qua bên ILI được học vơi thầy nước ngoài nhưng học phí nếu tính ra thì đâu có cao lắm đâu, mà học thì thấy có động lực , và thầy dạy cũng rất nhiệt tình lắm lun í

bao nhiêu nơi học tiếng anh nhưng thực sự có bao nhiêu chỗ làm việc uy tín chứ, chủ yếu họ tạo nên tên tuổi bằng những cơ sở hoành tráng lệ với mức tiền học phí khủng nhưng thực sự có đem hiệu quả hay không, hình thức kinh doanh của họ là bao đầu ra , bao đậu , dùng nhiều hình thức làm siêu lòng mọi người, các bậc phụ huynh nghe vậy cũng yên tâm gửi gắm con nhưng mình thấy thwucj chất những chỗ học đó kết quả đem lại không được bao nhiêu đâu, mình cực kỳ không thích những chỗ mà bao đậu bao đầu ra đâu, vì bản thân mình học cũng rất nhiều chỗ , về nhà cũng học ghê gớm, cô giáo thì rất nhiệt tình chỉ bảo nhưng chỉ cần có bữa mình lười học một cái là coi như bị hỏng ngay, vì cứ lười thì sẽ dồn dập từ vựng và kiến thức nhiều thì không nhớ và không học nổi , nên chỉ có những người siêng học với tần độ dạy m\và với một môi trường uy tín chất lượng với đội ngũ người nước ngoài thì chắc chắn rằng họ tin rằng việc bao đầu ra là cực kỳ khó đối với những học sinh lười biếng

khinho123

Đây là tops trung tâm tiếng anh mà mình nhiều người khen hiện nay share cho các bạn tìm hiểu thêm:

1. VUS: Quá nổi tiếng nên không cần bàn cãi, ra đời từ rất sớm, những năm đầu tiên thành lập, cái tên VUS gắn liền với việc dạy những bằng cấp quốc tế như TOEFL, IELTS, TOEIC,.... Đội ngũ giáo viên nước ngoài bao gồm người Mỹ là chủ yếu, vài năm trở lại đây, do nhu cầu gia tăng nên số lượng các giáo viên nước ngoài không phải là người Mỹ chính gốc có gia tăng nhưng chất lượng giảng dạy hầu như không thay đổi. Cơ sở vật chất khá đầy đủ. Chỉ có một điều đáng phàn nàn về trung tâm này là học phí quá cao. Hiện giá một lớp TOEFL trung bình là 200USD/khóa. kéo dài cỡ 8-10 tuần. Giờ VUS mở nhiều nên chất lượng cũng giảm rỏ. Wow, mắc quá trùi mắc.

2. ILA:vua mắc nhưng vua xịn. chuyên luyện TOEFL và IELTS. Là nơi duy nhất chỉ tuyển giáo viên Mỹ bản xứ, không tuyển giáo viên Mỹ gốc Á hay Âu. Đồng thời các giáo viên ở đây chính là những người sẽ gác các bạn khi các bạn tham gia các kỳ thi quốc tế như IELTS hay TOEFL. cơ sở vật chất rất xịn, toàn là dân VIP học không nên khi mình ghi danh học cũng thấy hơi ớn.Đi học mà toàn xe hơi đưa rước không hà, hic , làm mình tủi thân qué. Túm lại là nơi đây học rất tốt nhưng trước khi học liệu mà nhắm túi tiền của mình không thì đóng tiền học xong nguyên tháng đó tha hồ mà gặm mỳ gói đó. Hic. giá tiền bất kì khóa học nào cũng > 200USD hết ah.

3. British Council :Đảm bảo với các bạn là không có nơi nào học anh văn mà mắc hơn cái chỗ này, giá tiền thì tui không biết do chưa...dám học. Cho nên thông tin cũng không có nhiều. chỉ biết là chỗ này chuyên dạy IELTS và mắc kinh khủng. Chất lượng thì do chưa học nên tui cũng miễn bình luận. Có điều nơi nạy dạy nhiều bằng rất lạ, có nhiều cái tui còn chưa nghe thấy nữa ( thông tin này do 1 đứa bạn đã học ở đó kể lại ).Hết. Khi nào tui dám học thì tui sẽ bổ sung chỗ này sau,hehe

4. ACET: Tớ học ở ACET tpHCM 1 khóa rồi, lớp AE4, học tốt đấy --->học phí đắt vật người. Tùy thầy dạy hay và mỗi thầy mõi sở trường. Ví dụ tớ học thầy Nhân, thầy chuyên về grammar. Còn gv nước ngoài thì tớ học với cô Sarah, cô dễ thương..

5. TRUNG TÂM ANH NGỮ ILI :địa chỉ duy nhất tại 22C Trường Sơn, Quận 10. Giờ tớ đang học ở ILI, học viên biết về ILI thông qua giới thiệu nhau là chính, nên cũng rất nhiều bạn bỏ qua cơ hội về trung tâm này. Giáo viên của ILI là 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy đứng lớp, học phí mà 100% giáo viên nước ngoài dạy là rẻ nhất mà chất lượng dạy thì quá TUYỆT VỜI luôn. ILI có giáo viên Việt Nam trợ giảng dành cho lớp yếu và mất gốc về tiếng anh. Nói chung ILI quá TỐT.

6. Cleverlearn :Sao dạo này nhiều trung tâm lấy tiền cắt cổ quá, hic. chỗ này cơ sở vật chất rất xịn, internet vua lẹ luôn, giáo viên dạy cũng được, đặc biệt là ở chỗ này có một điểm rất hay là có riêng một phòng hướng dẫn du học. Bạn muốn du học chỗ nào cứ việc vào phòng này và họ sẽ tư vấn cho bạn miễn phí về cách thức đăng kí cũng như những đòi hòi gì mà bạn cần đạt được nếu muốn đi du học.

tathanhtruc

Hello,

Lướt forum tiếng anh nào cũng đọc thấy câu hỏi tương tự bạn hỏi "học tiếng anh giao tiếp ở đâu?", "nên học tiếng anh ở đâu?", "học anh văn giao tiếp ở đâu tốt nhất?", "học anh văn chỗ nào mau tiến bộ?", "học anh văn ở đâu hiệu quả?". Thật ra để học tốt tiếng anh phụ thuộc vào nhiều yếu tố và là cả một quá trình, ngoài việc bạn cần đăng kí học tiếng anh ở trung tâm chuyên đào tạo tiếng anh giao tiếp, giáo viên có bằng cấp giảng dạy quốc tế am hiểu tâm lý người học, có giáo viên nước ngoài dạy, thì cần sự phấn đấu nỗ lực học tập anh ngữ của người học nhe bạn.

Mình đang theo học bên ICES, thầy cô bên ICES trình độ chuyên môn cao, giảng dạy tâm huyết, am hiểu tâm lý người học, sử dụng phương pháp trực quan sinh động giúp mình nhanh tiếp thu bài giảng, ghi nhớ từ vựng tiếng Anh ngay trên lớp luôn.

Các thầy cô nước ngoài bên trung tâm anh ngữ ICES hầu hết là người Mỹ, Anh, Canada, ... họ đều rất thân thiện và nhiệt tình, chú trọng luyện phát âm chuẩn giọng cho từng người trong lớp, thường xuyên chia nhóm thảo luận những chủ đề gần gũi với cuộc sống giúp mình học xong có thể ứng dụng ngay những tình huống giao tiếp tiếng anh thông dụng trong học tập và làm việc luôn.

Thời lượng học các kĩ năng Nghe - Nói - Đọc - Viết được phân bổ hợp lý giúp mình nhanh chóng hoàn thiện tất cả kĩ năng anh ngữ thiết yếu.

Cơ sở vật chất nhà trường ICES ổn định, phòng học máy lạnh, trang thiết bị hỗ trợ giảng dạy hiện đại nên bọn mình và giáo viên đều cảm giác dễ chịu và thoải mái mỗi khi đến lớp.

Tuần rồi các cô bên trung tâm anh ngữ ICES còn tặng mình mã CODE học online giúp mình nâng cao kĩ năng anh ngữ và phản xạ nhanh nhạy trong mọi tình huống giao tiếp tiếng anh.

Chúc bạn sớm đăng kí học anh văn và hẹn gặp bạn ở trung tâm anh ngữ ICES nhen!

daoanhphung

có rất nhiều trung tâm cho bạn lựa chọ ,chủ yếu là mình có thích học ở đó hay không thôi.còn mình thì mình chọn trung tâm ili,do học phí không cao,mà được có cơ hội học với gv bản ngữ nửa ,học với bản ngữ thì chỉ cần bản thân mình chủ động tự học là ok hết

Mình được chỗ ili thông qua một người bạn. Ban đầu cũng phân vân vì chỗ học xa quá so với chỗ làm cũng như chỗ mình ở, mà buổi tối thì học tới 9:30 cũng trễ quá, lại xa nữa. Nên m đăng ký chỗ học gần nhà, học thấy tình hình không ổn, nên liều phen đến chỗ ili tìm hiểu . Bước đầu vô nhìn trung tâm thì không hoành tráng nhưng đúng kiểu nhiệt tình, đúng như con bạn nói. Đợt đó có khóa mới nên m đăng ký thử 1 khóa xem. Học vài buổi khác hẳn với các chỗ m đã học. Thứ nhất được học với thầy cô nước ngoài, thứ 2 học tập cho mình phát âm rất tốt và tập phản xa, thầy dạy m rát rất có kinh nghiệm và thân thiện. Học xong 1 khóa m đóng tiền học cho đến bay giờ luôn các bạn. Tuy xa nhưng lạ đem lại chất lượng thì thôi cố gắng vậy

khinho123

trung tâm để học thì nhiều lắm,nhưng để tìm 1 trung tâm học mà giúp mình học tốt chắc hơi bị khó và nhiều quá nên cũng làm mình rối,không quyết định được,nên theo kinh nghiệm của mình ,mình để ý trung tâm nào là tới địa chỉ trung tâm đó luôn,thấy thích là học luôn

songbientinh

Ổn định cuộc sống khi có tấm bằng ielts 7.0 , đối với bạn thì 7.0 là nhỏ nhưng với tớ thì là một hành trình dài tớ đã bỏ công sức mồ hôi và đôi khi lần nước mắt để đạt được thành công như hôm nay.
Thanks ba mẹ, thanks bạn bè và đặc biệt thanks anh người đã cho em động lực , người luôn động viên em những lúc em thấy nản, haha và quan trọng là đã cùng em vượt qua bao sóng gió. cũng giống chuyện học anh văn cũng vậy cần có ý chí nghị lực .
Quyết định đúng đắn hướng đi cho riêng mình , học anh văn các bạn nên chọn một trung tâm có gv nước ngoài mà học, đó là kinh nghiệm của tớ chia sẻ cho cả nhà.

hoahong2010

nói thiệt chứ hồi giờ chỉ học ở 1 trung tâm ili thôi đó,thấy thích nên học luôn,đúng là học với bản ngữ nhưng chuyên môn dạy rất ok,mà nhiệt tình,1 phần là học phí thấy cũng ổn chứ không gọi là cao nửa,nên mấy bạn sinh viên cũng có thể học ở đây được luôn

quynhhuongle

Mới đầu tiên đi tìm hiểu trung tâm để học, cũng có tìm hiểu nhiều chỗ lắm.
Đi test thử nhiều chỗ, có chỗ thì ok nhưng lại học phí khá cao. Mình là sinh viên cũng mong muốn tìm chỗ học hiệu quả với môi trường gv nước ngoài nhưng tầm học phí cho phù hợp thôi. nên chưa vội đăng ký, mình lên mạng thì tìm hiểu thêm, vô tình lướt qua web thấy các trung tâm quận 10, trong đó có 1 trung tâm gân fnhaf mình luôn, cách nhà đi khoảng 10 phút tới, mà sao hồi giờ mình chưa nghe qua luôn đó, tìm hiểu kỹ hơn nữa, thì nhưng bạn học ở đây có ý kiến tốt về chỗ này, hôm sau đến tìm hiểu, cũng một thời gian mới tìm ra chỗ này, đúng là khó quá chừng đi, tại sao những chỗ khác tìm một phat là ra, chỗ này mở nằm trong hẻm làm sao mọi người thấy mà học trời. Nhìn bên ngoài không tráng lệ như những chỗ khác nhưng cách các nhân viên tư vấn thì chân thật. Không quảng cáo, không hứa hẹn gì nhiều. rồi đến ông thầy test thử , đúng là quá dễ thương, thầy mang cảm giác thân thiên và dễ gần ngay từ buổi đầu gặp mặt. Cái quan trọng nữa là mình quan tâm là mức học phí, nếu đem so sánh với các môi trường nước ngoài khác thì chỗ này học phí rẻ hơn, đơn nhiên chất lượng mình cần học mới biết được, cũng dễ cho mình vì bên đó đóng tiền theo khóa học, nhưng mình muốn xin trung tâm cho mình đóng 2 lần vì mình là sinh viên nên cũng hơi khó khăn, mà nói thiệt cũng không dám thử hết vì mình chưa biết và không dám tin ai. Bên đó đồng ý cho đóng nửa khóa , gần ngày khai giảng nên mình đăng ký học luôn, ngày đầu tiên đã thấy ưng rồi. Lớp học cho mình thấy vui,thoải mái, ngày 2, ngày 3.... thầy cô giúp mình động lực và tương tác tốt. Đến giờ mình học bên ILI cũng đã hơn 1 năm rồi đấy, sắp tới bước vô học chương trình cao hơn, cần mục tiêu ielts 6.0 , nên mình đang cố gắng. có ngghe mấy anh/chị học qua rồi nói, sẽ bước đầu khó khăn cho những bạn bước từ giao tiếp qua chương trình ielts, nhưng cần có tinh thần tốt các bạn nhỉ, a hihi, ahaha,vì tương lại mình cần kiên trì và chịu khó

vân nị

m cũng vi câu hỏi này mà theo đi học ở rất nhiều trung tâm,học xong rồi lại đổi ,đổi qua đổi lại m vẫn không được thêm kiến thức gì mà còn nản nửa,nên rút kinh nghiệm rồi,cứ lựa chọn mà m cảm giác ok với m,1 phân nghe ngươi khác tư vấn,1 phần m tự tìm hiểu ý kiến của bản thân m

hoahong2010

ở sg thì có quá nhiều trung tâm để học,chỉ là mình có muốn học hay không thôi,ai có cố gắng thì học sẽ nhanh ah

Các chủ đề có liên quan khác