Delrico

Hôm qua em thấy máy chạy chậm quá, lâu rồi không để ý đến máy nên mang ra định cài lại win. Em dùng đĩa boot LHT 13.2 định vào Partition Magic Pro để format sạch cái phân vùng ổ C chứa hệ điều hành rồi cài lại windows 7. Thật không may, vừa vào cái mải ấn enter thế nào nó báo bị lỗi gì đấy em lỡ tay ấn OK cho nó sửa thế là ôi thôi ........ cả ổ cứng 500G bỗng chỉ còn 50G!

Em thoát khỏi DOS vào windows vẫn vào được nhưng chỉ thấy còn 1 phân vùng C chứa hệ điều hành. Chót lao thì lao cho chót, em cứ cài lại windows cho máy nhanh cái vừa rồi tính tiếp.

Sau khi em cài xong win, vào Computer nó hiện ra như thế này:

Vào Disk Management, vẫn thấy 2 phân vùng bị mất kia:

Nhưng vào "Change Drive Letter and Path..." thì báo lỗi không vào được:

Em hì hụi cài phần mềm

Acronis Disk Director Home"

Thì nó báo như thế này, vẫn nhìn thấy 2 phân vùng kia nhưng lại đẻ ra 2 phân vùng với dung lượng bằng cả cái ổ của em:

Em click phải lên 1 phân vùng và chọn "Check"

Nhưng nó báo:

Em vào "Browse file"

Thấy vẫn nhìn thấy các file và folder trong phân vùng này còn nguyên:

Em vào "Acronis Recovery Expert"

Nó báo là không thấy chỗ nào Unlocated

Mong các cao thủ chỉ giúp cách khôi phục 2 phân vùng này.

Đệ xin vô cùng cảm ơn!

Avner

lúc cài windows hiện đủ 500 Gb không vậy? cho mình biết cái đy nhe

huahaonam2008

giauhong lúc cài windows hiện đủ 500 Gb không vậy? cho mình biết cái đy nhe Không! Chỉ còn 1 phân vùng C 50G thôi!

mr.kanx

New parttion thôi Xong recovery cứu được gì thì cứu chứ mình chỉ bít mỗi cách này

rock_with_boa

trantam1204 New parttion thôi Xong recovery cứu được gì thì cứu chứ mình chỉ bít mỗi cách này

phục hồi rồi , file cũng đọc không được đâu

Thế có mà chết à bác! Phải có cách gì đấy chứ?

iron_pigeon_vqs

Bạn dùng đĩa hiren's boot va dùng chức năng Partition Magic 8.05 xem mấy cái ổ của bạn có bị ẩn đi không thì mở nó lại thui.

black_white29

huongga45 Bạn dùng đĩa hiren's boot va dùng chức năng Partition Magic 8.05 xem mấy cái ổ của bạn có bị ẩn đi không thì mở nó lại thui. Chính cái thằng Partition Magic này nó báo ổ đĩa lỗi, có fix không. Thế là em ấn OK, kết quả là sau khi fix xong thì 2 phân vùng biến mất luôn!

Emil

--thua. bật linux lên, format toàn bộ, làm lại từ đầu thôi, nhưng khổ mất hết dữ liệu luôn, cách này thì cứu được đĩa đấy, nhưng là cách cuối cùng rùi, mình chỉ có thể làm thế thôi. bạn thử xem.

trqhuong

Giờ chắc bác xóa ổ đi rùi chia lại , sau khôi phục lại xem sao .Nếu bây giờ vẫn thấy file bên trong, bác vào windows mini copy thử xem

icy_girl9x

Minitoo partition, partition find and mount, partition guru, easeus partition,

Kenny

set cho nó active thử xem!! không được thì dùng hirent copy dữ liệu ra chỗ khác rồi chia ổ đĩa lại, hay thử cài lại windows nhưng dùng dĩa windows để định dạng lại đĩa cũng được

sweetjerry2007

lại partition magic

hôm bữa mình phân vùng lại ổ đĩa sao mà windows không nhận được luôn, nó báo lỗi "not up to date" y chang

bạn làm thử cách ở đây

Click Start Orb > type diskpart

· Right-click diskpart in results above > click Run as administrator

· Once diskpart loads type list volume, press enter

You should notice that you will see your partition that you use for your data, it should not show a drive letter assigned to it.

· Type select volume 6 (replace 6 with the volume number assigned to the partition in question)

· Type assign letter Z (replace Z with the letter that you want to assign to it)

ôi thôi rùi chắc bác phải format hết lun rồi đó cái volume của ổ đĩa của bác bị mất nên windows không nhận được phân vùng đó

Các chủ đề có liên quan khác