anhthaovu

Em có tải 1 số file dạng có đuôi là 001,002,....(dạng file không thể mở trực tiếp) khi dùng hjsplit thì ra 1 file không có đuôi.Em vừa lỡ mở 1 file 004 bằng cách open with-> winrar ,nên bây giờ không thể đổi đuôi file có đuôi 004 được(vì em có xem trên 1 số dđ bảo phải đổi đuôi 001->r00,...)có ai giúp em cách nào chỉnh file 004 về lại như cũ(tức là dạng file không thể mở trực tiếp)

P/s: Xin lỗi tất cả người vì em mới tham gia box này nên có thể không biết có bài nào hỏi về vấn đề này chưa mong tất cả người thông cảm và giúp đỡ

Sau khi nối bằng hjsplit mà ra file không đuôi là vì khi người ta chia, cái file đó cũng không có đuôi. File sau khi nối thì thử mở bằng phần mềm thường dùng để mở dạng file ấy xem có được không.

hoanganh_vu

quangthan01 Em có tải 1 số file dạng có đuôi là 001,002,....(dạng file không thể mở trực tiếp) khi dùng hjsplit thì ra 1 file không có đuôi.Em vừa lỡ mở 1 file 004 bằng cách open with-> winrar ,nên bây giờ không thể đổi đuôi file có đuôi 004 được(vì em có xem trên 1 số dđ bảo phải đổi đuôi 001->r00,...)có ai giúp em cách nào chỉnh file 004 về lại như cũ(tức là dạng file không thể mở trực tiếp)

P/s: Xin lỗi tất cả người vì em mới tham gia box này nên có thể không biết có bài nào hỏi về vấn đề này chưa mong tất cả người thông cảm và giúp đỡ Bạn vô control panel> folder option> View> bỏ chọn Hide extensions for known files type- ON

sau đó quay lại file đó đổi tên thành tênfile.004

saladtinhyeu_8x

không hiểu rõ ý bạn lắm. bạn có chắc là mình dùng hjsplit đúng cách? Sau khi down đầy đủ các phần, đặt tất cả các phần vào 1 thư mục, mở hjsplit join lại với Input là đường dẫn file 001. Hjsplit sẽ tự tìm các file còn lại trong đường dẫn vào thư mục đó. Bạn phải có đủ tất cả các phần thì mới có được file gốc. Từng file riêng lẻ trong hầu hết trường hợp là vô giá trị. Như bạn dùng winrar mở là vô dụng. tui vừa thử, tuy nhiên nó không làm hỏng file, vẫn dùng để nối như bt. Nên nhớ tất cả các file bạn down về KHÔNG phải đổi đuôi, và dù bạn vừa cố mở = gì (tất nhiên 99% là không mở được) thì nó vẫn dùng được (chỉ để nối thành file gốc). Còn sau khi nối xong bạn chỉ cần có phần mềm KẾT hợp để mở file xem nội dung bên trong thôi. Còn không có đuôi??? Chưa gặp bao h. Có thể máy bạn để hide extensions như bạn smile0o nói, nhưng cái đó chỉ là khi file vừa được nhận dạng (known files type). Bạn có thể nêu rõ hơn hơn được không.

ngoc_xinh_nl

Cho mình hỏi nhờ topic bạn. Mình chưa đủ bài để lập pic riêng ^^.

Chả là từ khi ghost lại máy do nhiều virut quá, máy tính của mình tự nhiên có hiện tượng như thế này:

1. Lịch sử truy cập không được lưu - dù mình vừa vô mục tùy chọn trong GG Chrom xem lại thiết lập, hết thảy đều bình thường - nhưng nó chỉ lưu lại những lượt truy cập trong 1 h đồng hồ ( từ 0h đến 1h am @@~ )

2. Cái này mình nghĩ là nguyên nhân gây nên lỗi 1 ở trên: Đồng hồ trên máy tính của mình chỉ chạy trong vòng 1 h thôi ạ. Tức là nó chạy từ 0h đến 1 h am rùi lại quay lại mốc 0h @@.

Mình k thấy ảnh hưởng gì tới tốc độ vào mạng hay khi dùng máy. Nhưng dùng máy mà k lưu được lịch sử vs k nhòm được giờ giấc thấy khó chịu lắm. Các bro chỉ bảo giúp mình với. Thank các bro nhiều !

truc20061990

gungnir không hiểu rõ ý bạn lắm. bạn có chắc là mình dùng hjsplit đúng cách? Sau khi down đầy đủ các phần, đặt tất cả các phần vào 1 thư mục, mở hjsplit join lại với Input là đường dẫn file 001. Hjsplit sẽ tự tìm các file còn lại trong đường dẫn vào thư mục đó. Bạn phải có đủ tất cả các phần thì mới có được file gốc. Từng file riêng lẻ trong hầu hết trường hợp là vô giá trị. Như bạn dùng winrar mở là vô dụng. tui vừa thử, tuy nhiên nó không làm hỏng file, vẫn dùng để nối như bt. Nên nhớ tất cả các file bạn down về KHÔNG phải đổi đuôi, và dù bạn vừa cố mở = gì (tất nhiên 99% là không mở được) thì nó vẫn dùng được (chỉ để nối thành file gốc). Còn sau khi nối xong bạn chỉ cần có phần mềm KẾT hợp để mở file xem nội dung bên trong thôi. Còn không có đuôi??? Chưa gặp bao h. Có thể máy bạn để hide extensions như bạn smile0o nói, nhưng cái đó chỉ là khi file vừa được nhận dạng (known files type). Bạn có thể nêu rõ hơn hơn được không. Ý em là lỡ mở file có đuôi .004 bằng cách "Open with-> winrar" (mà file đó không phải là winrar)nên giờ cứ down bất cứ file nào có đuôi là .004 thì máy tự nhận dạng là winrar do đó không thể đổi đuôi file có đuôi .004 sang dạng đuôi khác đươc nữa

---------- Bài thêm lúc 09:10 ---------- Bài trước là lúc 09:06 ----------

smileo0o Bạn vô control panel> folder option> View> bỏ chọn Hide extensions for known files type- ON

sau đó quay lại file đó đổi tên thành tênfile.004 Thank smile vừa thử được rồi,mọi người có thể cho em hỏi thêm là tại sao 1 số file .001,002 khi đổi sang winrar (001->r00,002->r01,..nó sẽ ở dạng đuôi rar) thì đổi được nhưng 1 số file thì khi đổi cách như vậy lại không được không(.063->r63 thì vẫn là file biến thành dạng đuôi là r63)

hoangyen_tyt91

bạn cũng vào folder options trong control panel, tab files type, chọn New và tự thêm các phần mở rộng. Ví dụ thêm r63 và chọn phần advanced là tập tin nén Winrar thì máy sẽ nhận dạng là tập tin Winrar. Bạn cũng sẽ thấy các file r00,r01,r02... vừa có trong danh sách nhận dạng. Nhưng tui không hiểu mục đích bạn đổi đuôi file. Khi bạn đổi đuôi windows sẽ thông báo rằng nếu bạn đổi đuôi file, file có thể không còn khả dụng. Các file 001,002,003,... chỉ dùng để nối file = hjsplit hay ffsj, đổi đuôi không làm thay đổi thông tin bên trong file mà chỉ là thay cái vỏ. Nó là chai C2 (các file 001,002,...), mở bằng tay(hjsplit, ffsj), bạn bảo windows rằng nó là chai bia (file winrar), windows đi mở bằng cái mở bia (Winrar). Bạn nên nói rõ mục đích cuối cùng khi hỏi để dễ trả lời. Hay là bạn chỉ đang nghịch @@!

Còn chuyện bạn mở file 004 bằng winrar, nó chỉ thêm cái biểu tượng winrar chứ đuôi file không đổi, trông xấu chứ chả ảnh hưởng gì cả. Muốn nó như cũ bạn lại vào Control panel > Folder options > Files type, tìm định dạng 004, chọn advanced, change icon của nó về như cũ là được

gungnir bạn cũng vào folder options trong control panel, tab files type, chọn New và tự thêm các phần mở rộng. Ví dụ thêm r63 và chọn phần advanced là tập tin nén Winrar thì máy sẽ nhận dạng là tập tin Winrar. Bạn cũng sẽ thấy các file r00,r01,r02... vừa có trong danh sách nhận dạng. Nhưng tui không hiểu mục đích bạn đổi đuôi file. Khi bạn đổi đuôi windows sẽ thông báo rằng nếu bạn đổi đuôi file, file có thể không còn khả dụng. Các file 001,002,003,... chỉ dùng để nối file = hjsplit hay ffsj, đổi đuôi không làm thay đổi thông tin bên trong file mà chỉ là thay cái vỏ. Nó là chai C2 (các file 001,002,...), mở bằng tay(hjsplit, ffsj), bạn bảo windows rằng nó là chai bia (file winrar), windows đi mở bằng cái mở bia (Winrar). Bạn nên nói rõ mục đích cuối cùng khi hỏi để dễ trả lời. Hay là bạn chỉ đang nghịch @@!

Còn chuyện bạn mở file 004 bằng winrar, nó chỉ thêm cái biểu tượng winrar chứ đuôi file không đổi, trông xấu chứ chả ảnh hưởng gì cả. Muốn nó như cũ bạn lại vào Control panel > Folder options > Files type, tìm định dạng 004, chọn advanced, change icon của nó về như cũ là được Làm phiền gungnir thêm 1 tí .Em xài windows 7 untimate trong folder options không có thẻ files type chỉ có 3 thẻ là general,view,search trong 3 thẻ đó cũng không có phần nào để để setting (toàn là Restore Defaults)

Bornbazine

mình không dùng windows 7 nên không rõ. Nhưng dù bạn làm gì thì các file dạng 001,002,003... cũng không thể mở = winrar hay phần mềm nào khác. Nó được tạo ra khi ta dùng hjsplit hay ffsj cắt 1 file nào đó thành nhiều phần, và chỉ được nối lại = hjsplit hay ffsj thôi. Sau khi nối lại thành file gốc thì mới xem được nội dung. Không qua thao tác đổi đuôi nào cả.

hongthao_vn2001

gungnir mình không dùng windows 7 nên không rõ. Nhưng dù bạn làm gì thì các file dạng 001,002,003... cũng không thể mở = winrar hay phần mềm nào khác. Nó được tạo ra khi ta dùng hjsplit hay ffsj cắt 1 file nào đó thành nhiều phần, và chỉ được nối lại = hjsplit hay ffsj thôi. Sau khi nối lại thành file gốc thì mới xem được nội dung. Không qua thao tác đổi đuôi nào cả. Một lần nữa Thank Gungir và các bạn vừa tận tình giúp đỡ

caubevosong2

Cho mình hỏi nhờ topic bạn. Mình chưa đủ bài để lập pic riêng ^^.

Chả là từ khi ghost lại máy do nhiều virut quá, máy tính của mình tự nhiên có hiện tượng như thế này:

1. Lịch sử truy cập không được lưu - dù mình vừa vô mục tùy chọn trong GG Chrom xem lại thiết lập, hết thảy đều bình thường - nhưng nó chỉ lưu lại những lượt truy cập trong 1 h đồng hồ ( từ 0h đến 1h am @@~ )

2. Cái này mình nghĩ là nguyên nhân gây nên lỗi 1 ở trên: Đồng hồ trên máy tính của mình chỉ chạy trong vòng 1 h thôi ạ. Tức là nó chạy từ 0h đến 1 h am rùi lại quay lại mốc 0h @@.

Mình k thấy ảnh hưởng gì tới tốc độ vào mạng hay khi dùng máy. Nhưng dùng máy mà k lưu được lịch sử vs k nhòm được giờ giấc thấy khó chịu lắm. Các bro chỉ bảo giúp mình với. Thank các bro nhiều !

---------- Bài thêm lúc 20:04 ---------- Bài trước là lúc 20:02 ----------

À còn 1 câu hỏi nữa: mình fomat ổ theo cách thủ công ( chuột phải -> fomat) nhưng chỉ fomat được ổ D; ổ E có file ghost không fomat được. Tại sao lại vậy và làm thể nào để fomat được ở E ạ ?

Các chủ đề có liên quan khác