Duante

Tình Hình Là thằng em nó nghịch làm cho cái máy của em Không Còn Thấy Gì Cả Rồi Em reset lại rồi Mở Máy lên thì em thấy màng hình không có mycomputer với mynetwork thùng rác gi và 1 số game biến mất hết trơn nhưng rồi em vào start -> Run -> explorer thì những file thì còn y nguyên ổ củng còn nhưng mỗi lần muốn vào ổ đỉa hay chơi game thì em phài vao star -> Run -> explorer thì mới có ai biết máy em bị gì không xin hướng em khắc phục nó thank các bạn nhiều lắm

pe_matmotmi

Chắc ku em nó chọn xoá hết các shorcut có trên màn hình rồi, hay nó chỉnh gì đó thành nhảy sang chế độ "clear desktop" luôn

Bây giờ muốn tiện cái gì cho lên desktop thì tạo shortcut để lên màn hình là ok.

memory_forever

Bạn phải chuột trên desktop, chọn properties, trong tab desktop chọn customize desktop chọn những thứ mà bạn muốn đưa ra màn hình nền rồi OK

Muốn cho các icon chương trình, game của bạn ra desk bạn phải chuột vào file exe của nó chọn send to...->desktop

P/S:Mình có thể viết hơi sai chính tả mong bạn thông cảm

nhichingoi Chắc ku em nó chọn xoá hết các shorcut có trên màn hình rồi, hay nó chỉnh gì đó thành nhảy sang chế độ "clear desktop" luôn

Bây giờ muốn tiện cái gì cho lên desktop thì tạo shortcut để lên màn hình là ok. hitman_koni Chắc là ẩn icon rồi màn hình trống trơn đúng không long93bn Bạn phải chuột trên desktop, chọn properties, trong tab desktop chọn customize desktop chọn những thứ mà bạn muốn đưa ra màn hình nền rồi OK

Muốn cho các icon chương trình, game của bạn ra desk bạn phải chuột vào file exe của nó chọn send to...->desktop

P/S:Mình có thể viết hơi sai chính tả mong bạn thông cảm cÁC BỐ ƠI, chỉ sai rồi, đừng chỉ lung tung như thế.

Cái này là lỗi của Explorer, khi Explorer không chạy thì có làm gì mà Click được ở Desktop (Thử EnProCess Explorer trong taskmanager cái biết liền).

hieutucaykg Tình Hình Là thằng em nó nghịch làm cho cái máy của em Không Còn Thấy Gì Cả Rồi Em reset lại rồi Mở Máy lên thì em thấy màng hình không có mycomputer với mynetwork thùng rác gi và 1 số game biến mất hết trơn nhưng rồi em vào start -> Run -> explorer thì những file thì còn y nguyên ổ củng còn nhưng mỗi lần muốn vào ổ đỉa hay chơi game thì em phài vao star -> Run -> explorer thì mới có ai biết máy em bị gì không xin hướng em khắc phục nó thank các bạn nhiều lắm

- Để hiển thị lại Explorer, em ấn tổ hợp phím Ctrl + Alt + delete để mở Task manager, em chọn New Task, (Có thể dùng lệnh RUN như em vẫn hay làm đó) chọn Broweschọn đường dẫn vào flie Explorer.exe ở trong thư mục C\windows

(Cách này cứ mỗi lần khởi động em phải làm như vậy)

rồi sau đó: Vào C/Windows tạo một, tạo Short cut của Explorer, chép cái Short cut này đặt vào thư mục Start up (Start/ All Programe/Start up , chuột phải chọn Open/)

KHởi đông lại máy, OK !!

- Cách này hay hơn, có thể file Explorer bị nhiễm virut, em chỉ cần sang máy bạn bè hay máy ai đó xài cùng bản windows với em, Copy cái file Explorer về đè vào cái của em (Có thể xoá trước rồi dán vào sau), khởi động lại là OK !

- cuối cùng là xoá file Explorer trong ổ C và cài lại windows theo chế độ Repair. hay cài lại win/ ghost lại bản mới !!

Thân !!!

phongmx_aof

Control Panel\Appearance and Personalization\Personalization --> change desktop icon --> tick vào những thứ cần thiết

hay thay file explorer

bằng cách vào C:/windows

đổi tên explorer.exe thành explorer.exe.sao

rồi đổi explorer.exe.bak thành explorer.exe

hay đơn giản hơn, để cho đẹp màn hình( khỏi cần icon đó làm gì, vì bây giờ đa phần tất cả người đều bỏ nó đi cho gọn ) bạn chỉ cần tạo shortcut cho explorer trên desktop. khi cần thì click vào cho lành

cái này là desk mình

maiko_wen

Bạn dùng windows gì? Có phải màn hình trống trơn ko?

Nếu là windows Xp thì thử Click chuột phải ra desktop, chọn Arrange icon by, sau đó chọn show desktop icon xem nào? (vì lỗi này bọn trẻ con rất dễ gây ra, nó ở ngay ngoài desktop)

handoi

Các bố chỉ sao sao ấy, không đúng tý nào.

Nếu Explorer không chạy thì đố tất cả người Right Click lên dc Desktop, nói chung chuột không dùng dc mà phải dùng phím !!!

Thanh Ták bar cũng không có lấy gì Click mà tạo Short Cut !!!!!

Test thử bằng cách End Process trong Task Manager đi rồi biết !!!

Jordain

bạn ý vẫn vào start >>run được mà,nghĩa là exployer vẫn chạy,chỉ mất icon thôi.show cái icon lên là được

quocanhmatkieng

traduhi Các bố chỉ sao sao ấy, không đúng tý nào.

Nếu Explorer không chạy thì đố tất cả người Right Click lên dc Desktop, nói chung chuột không dùng dc mà phải dùng phím !!!

Test thử bằng cách End Process trong Task Manager đi rồi biết !!! chủ thớt có nói k chạy được explorer đâu, mà nếu k chạy được thì mình cũng khuyên đổi explorer.exe.bak thành explorer.exe rùi

để cái font lại đi

Ghazanfar

traduhi Các bố chỉ sao sao ấy, không đúng tý nào.

Test thử bằng cách End Process trong Task Manager đi rồi biết !!! tui cũng khuyên chủ thớt GHOST lại đi cho nhẹ, đỡ phải đoán mò làm gì, he he!!!!!!!!

Các chủ đề có liên quan khác