ngocthanhcr Cái này một số Bro bên Voz có nhắc đến rồi. Hướng giải quyết là vào Yahoo thông qua Hot Spot Shield . Các cậu test thử rồi confirm cho tất cả người.

BTW : Tớ vào bình thường chả test được thienvuong192 Do cái vụ đứt cáp đây mà. Chờ người ta sửa xong thôi! uh. có lẻ là do đứt cáp, nhưng chập chờn lắm. bây giờ thì mình vào hok được nhưng hồi tối thì lại được.

Check mail thì hok được thôi. còn anh em muốn chát chit thì có thể dùng hay

Chúc vui !

Có lẽ máy tính của các bạn vẫn bình thường thôi. Hôm nọ mình nghe thấy có đứa bạn nó nói là do vụ đứt cáp gì đó ở ngoài biển khơi nên mới gây ra hiện tượng khó kết nối đến các web, các máy chủ, IP,... đặt ở nước ngoài. Còn các web trong nước vẫn vào được Mình không vào được Yahoo! từ mấy hôm trước rồi!

toan_noucamp

hotspot đúng là có khả năng giải quyết vấn đề vào yahoo, facebook. các bạn cứ sử dụng nó để chat yahoo

nh0xdangyeu

kp_hut Mình dùng 3G vẫn dùng được yahoo nhưng mà dùng mạng FPT thì không vào được. Nản Nghe bảo Viettel còn 1 đường truyền phụ nên không bị ảnh hưởng của đứt cáp quang.FPT chán quá Mình xài 3G cũng chả vô được yahoo . Sống những ngày không yahoo cũng thú vị chớ, mỗi tội không viết blog được thui....chán

Mình cũng vậy, vào yahoo toàn báo không đăng nhập được, vào mấy trang nước ngoài như deviantart.com cũng không nổi, vào mediafrie download thì bị lỗi file, chỉ vào được mấy trang việt nam như kenh14,24h, còn tưởng máy mình làm sao,định cài lại windows (._.") bây giờ mới biết đây là tình trạng chung, hu hu, mạng FPT đúng là....

daigia

Member
Cap internet quoc te cua vn bi dut, nen thinh thoang bi tac nghen, không vao duoc cac trang web quoc te la tat nhien.

[ Post bai thong qua Mobile ]

Các chủ đề có liên quan khác