tctuvan

Cho mình hỏi pass vào admin modem iGate GW040 GPON là gì nhỉ?
mình nhập vào admin / admin mà nó không đúng

daigai

Well-Known Member
1. Mở trình duyệt Web IE, Firefox hay Chrome, nhập vào thanh địa chỉ: 192.168.1.1 (địa chỉ mặc định của TP-LINK router) và nhấn Enter

2. Nhập
username (mặc định là admin) và password (mặc định là admin)
hay admin pass là vnpt –> nhấn OK

Nếu vẫn không được thì chỉ còn cách reset modem thôi

3. Màn hình sẽ xuất hiện 5 menu con, khách hàng chọn phần “Wireless” như hình bên dưới:

4. Sau đó chon “Basic” để cài đặt tên của wifi:
  • Điền tên cho mạng không dây (wifi )vào ô SSID.
  • Chọn quốc gia ở danh sách Country (hạn chế kênh vào công suất phát)
  • Chọn Apply/Save để lưu

5. Khách hàng chọn phần “Security” để cài đặt mật khẩu cho thiết bị wifi nhà bạn:
  • Đầu tiên các bạn nhìn thấy phần Network Authentication rồi chuyển con chuột đến phần Open rồi chọn WPA2-PSK trên màn hình sẽ xuất hiện ô WPA/WAPI passphrase là nơi mà các bạn điền thông tin mật khẩu wifi nhà bạn, để kiểm tra xem mật khẩu wifi nhà mình viết đã đúng chưa các bạn chọn Click here to display rồi chọn Apply/Save để lưu lại cấu hình.

Như vậy là chúng tui vừa giới thiệu tới bạn cách đổi pass wifi iGate gw040 VNPT. Bên cạnh việc thay mật khẩu thì chúng tui cũng hướng dẫn bạn đổi tên wireless nữa. Giao diện của modem iGate hơi khó sử dụng hơn so với các modem khác, chính vì vậy bạn nên cân nhắc kỹ khi thực hiện các thao tác khác. Bởi rất có thể bạn sẽ không tìm ra tùy chọn đó để chỉnh sửa lại.

Các chủ đề có liên quan khác