caodung_1101

Máy tính của bạn tớ

Chỉ cần nhấn đồng thời (gian) nút Ctrl + hay Ctrl -

Là có thể phóng to màn hình ra

Ví dụ như tớ đang xem phông chữ của ttvnol.com nhỏ quá , tớ chỉ cần nhấn ctrl +

Thế là phông chữ của cả màn hình to ra đều nhau

Cái vấn đề này là do cài đặt chương trình hay do tuỳ loại máy tính nhỉ ?

hoangsonmedia

Nếu bạn đang nói đến Internet Explorer thì mở cái menu View --> Zoom ra sẽ thấy đây chỉ là cái phím tắt thôi chứ không có gì đặc biệt cả. Còn nếu nó dùng chung được cho tất cả chương trình thì là một chuyện khác, nhưng tớ tin không phải thế

Trích từ bài của antichrixt viết lúc 22:30 ngày 11/03/2010:

Nếu bạn đang nói đến Internet Explorer thì mở cái menu View --> Zoom ra sẽ thấy đây chỉ là cái phím tắt thôi chứ không có gì đặc biệt cả. Còn nếu nó dùng chung được cho tất cả chương trình thì là một chuyện khác, nhưng tớ tin không phải thế

Thật đấy thế mới lạ chứ , chỉ cần mở màn hình ra và dùng phím tắt đó thì tất cả tất cả trang web muốn phóng to ra đều được cả

Nhưng máy tính ở cơ quan tớ và ở nhà tớ chịu chết không dùng phím tắt đó được .

Nên tớ không biết là có phải dùng cách nào hay do tuỳ từng loại máy vi tính nhỉ ?

Hé hé, cái này máy mình cũng làm được, vì máy mình cài Hotkey điều chỉnh được chế độ màn hình, nó đi kèm với đĩa driver ấy, không phải máy tính nào cũng có đâu

Trevor

Trích từ bài của HGiaPhong viết lúc 23:10 ngày 11/03/2010:

Hé hé, cái này máy mình cũng làm được, vì máy mình cài Hotkey điều chỉnh được chế độ màn hình, nó đi kèm với đĩa driver ấy, không phải máy tính nào cũng có đâu

Bởi vì có một số trang web như của ttvnol.com chơi chữ nhỏ quá mình phóng to lên xem cho sướng mắt nhỉ ?

Mà mắt tớ dạo này vớ vỉn có khi cận cũng nên

Thảo nào mà hôm tớ nhớ tớ thử ở nhà bạn tớ chữ có phể phóng lên rất to hay rất nhỏ , từ các trang google.com , hay ttvnol.com hay webtretho.com

Tất cả chữ đều to lên và rất nhanh

Như thế rất có lợi cho người mắt cận thị bạn nhỉ ?

Bạn tớ là con gái nên nó cũng không rành về cái khoản này và tớ cũng chẳng biết tại sao

Cài đặt loại đó có dễ không bạn , chỉ dẫn cho anh chị em bạn bè một chút nhỉ

Dayne

Trích từ bài của HGiaPhong viết lúc 23:10 ngày 11/03/2010:

cái đó tên là gì

bác post lên cho anh em tham khảo đi

Brochan

Trích từ bài của Tieuhankhe viết lúc 22:53 ngày 11/03/2010:

Trích từ bài của antichrixt viết lúc 22:30 ngày 11/03/2010:

Thật đấy thế mới lạ chứ , chỉ cần mở màn hình ra và dùng phím tắt đó thì tất cả tất cả trang web muốn phóng to ra đều được cả

Nhưng máy tính ở cơ quan tớ và ở nhà tớ chịu chết không dùng phím tắt đó được .

Nên tớ không biết là có phải dùng cách nào hay do tuỳ từng loại máy vi tính nhỉ ?

Nó không phải do "tuỳ từng loại máy vi tính" đâu mà là do phiên bản của trình duyệt Internet Explorer đấy, bạn cứ kiểm tra lại phiên bản của I.E ở "máy tính ở cơ quan tớ và ở nhà tớ" thì biết ngay thôi, chắc chắn ver thấp hơn cái hình người ta up lên đấy, cái Ctrl +/- là I.E học của FireFox (nếu dùng F.F thì ver nào cũng dùng Ctrl +/- để phóng to/thu nhỏ được, còn I.E không phải ver nào cũng làm vậy được)

Nếu không muốn/không thể upgrade I.E lên ver 8.0 (vì liên quan đến chuyện Windows có bản quyền hay không) thì muốn phóng to/thu nhỏ mà không dùng Ctrl +/- được thì dùng cách giữ Ctrl và lăn scroll của mouse (1 chiều là phóng to/ chiều ngược lại là thu nhỏ).

Không liên quan gì đến chuyện "Hé hé, cái này máy mình cũng làm được, vì máy mình cài Hotkey điều chỉnh được chế độ màn hình, nó đi kèm với đĩa driver ấy, không phải máy tính nào cũng có đâu" cả.

nhatthuyh

Góc dưới cùng bên fải cũng có chỗ để font chữ đấy, cái chỗ nó ghi 100% ấy

Các chủ đề có liên quan khác