timon_bumpa

các bạn ơi có bạn nào biết cách thay đổi "câu hỏi bí mật" trong Yahoo không ? chỉ cho mình với.

tyt_leng

Các thông tin khai báo khi đăng ký yahoo như ngày sinh, câu hỏi bí mật... không thể tự thay đổi được, trước đây mình có biết muốn thay đổi phải mail tới email nào đó của yahoo và làm các bước verify theo yêu cầu của họ. Nói chung là khá phức tạp.

Aditeya

Trời ơi bực thiệt. tự nhiên thì lại không nhớ cái câu hỏi bí mật.

Mà cũng lạ cơ , từ trước tới giờ khi mình lập nick thì đều chọn một câu hỏi bí mật (an ninh) là " con vật yêu thích của bạn là gì" và mình đề có một câu trả lời . vậy mà khi mình tìm lại pass nó lại hỏi là " ngôi trường đầu tiên của bạn là gì ?" thế mới lạ chứ.

Bực quá

giamdocnhamoi

vậy thì gần như chắc chắn bạn không đỏi được, vì khi yêu cầu đổi câu hỏi bí mật (an ninh) thì họ sẽ hỏi "câu hỏi bí mật (an ninh) hiện tại của bạn là gì", nếu trả lời đúng mới được dổi

Thì học trường gì cứ trả lời coi có đúng ko

bethauthau_blog

Yahoo! Mail cho phép bạn thay đổi câu hỏi về mật (an ninh) khẩu và câu trả lời bí mật (an ninh) với một số điều kiện về an ninh và cách làm như sau:

1. Với hộp thư @yahoo.com.vn

Bạn phải đăng nhập vào hộp thư Yahoo cần thay đổi rồi gửi e-mail đến địa chỉ [email protected].

Trong phần tiêu đề của thư điện tử, hãy đánh vào: Câu Hỏi về Mật Khẩu và Câu Trả Lời Bí Mật.

Trong phần nội dung thư, hãy ghi đầy đủ các thông tin:

- Tên Truy nhập.

- Số ZIP code hay ghi mã nước mà bạn cung cấp khi đăng ký.

- Ngày tháng năm sinh mà bạn vừa cung cấp khi đăng ký sử dụng.

- Địa chỉ thư điện tử thay thế khác (không phải -Yahoo!) vừa đăng ký.

- Câu hỏi về mật (an ninh) khẩu và câu trả lời bí mật (an ninh) hiện tại (đúng như bạn vừa ghi khi đăng ký).

Yahoo sẽ thông báo cho bạn biết là vừa có thay đổi sau khi nhận được thư của bạn.

2. Với hộp thư @yahoo.com

Bạn phải đăng nhập vào hộp thư Yahoo cần thay đổi rồi gửi e-mail đến địa chỉ [email protected].

Trong phần tiêu đề của thư điện tử, hãy đánh vào: Password Question and Secret Answer.

Trong phần nội dung thư, ghi đầy đủ các thông tin như với hộp thư @yahoo.com.vn.

------------------------------------

PHẠM NGỌC QUANG

GIG Media and Technology Company Limitted

Mobile: 0947.848.235

Yahoo!: gig.contact

Website:

haison_haison

Yêu cầu:

_Phải có pas 1 để đổi mã ZIP+mail thay thế trong ID card.

_Phải có câu hỏi bí mật (an ninh) đăng kí mail để đổi câu hỏi bí mật (an ninh) mới. Cách đổi như sau:

+đầu tiên vào đêy:

+chọn I can't access my accuount

+chon I forgot my pasword rồi next

+trong ô My yahoo! ID đánh tên mail cần đổi câu hỏi pí mật (an ninh) vào sau đó nhập mã xác nhận rồi next.

+Quesion 1 điền câu trả lời của câu hỏi bí mật (an ninh) 1 rui next. tiếp đến là quesion 2 cũng điền câu trả lời 2 vào (chú í những mail vừa lập từ lâu chỉ có 1 câu hỏi pí mật (an ninh) nhé!) rùi next.

+Ô new pasword bạn điền pass mới mà bạn muốn đổi cho mail(đó chính là pass 1 nhe) rùi next

+đến đêy là chỗ quan trọng để thay đổi câu hỏi pi mật (an ninh) và câu trả lời nè(có 2 câu nhé):Bạn chọn Change Quesion and Answer

-lựa trọn câu hỏi pí mật (an ninh) trong mục Security Quesion và trả lời trong mục Your Answer (2 câu ? và 2 câu trả lời nhé) rồi save và next

+Tiếp đến là Continue để về mail

***Chú ý ai chưa biết đổi mã ZIP va mail thay thế thì làm tiếp nhé

+Góc phải phía trên màn hình chọn Option>Mail option

+Nhìn sang trái chon contacts hiện lên 1 web mới

+Nhìn tiếp tục bên trái web mới chọn Accouont information nhá

+Rồi giờ bạn đánh pass mail vào rùi login nhé

+Rồi và giờ đến giao diện ID card ở đây bạn chọn change password nếu muốn đổi pass nhé!

+muốn đổi Zip code bạn chọn edit trong Mục Address/Contacts information

-ở đây cho phép đổi tên và mã ZIP trong ô Zip/Postal Code*: còn lại những ô khác tùy bạn chọn nhé rồi chon Finished ở dưới tay phải để save.

+muốn đổi mail thay thế thì chọn Edit trong mục Email information(hơi rắc rối chú ý nhé)

-Với nhưng mail chưa có mail thay thế bạn chọn Add Another để add mail thay thế sau đó chọn save (save nhỏ) sẽ hiện bảng thông báo vừa gửi mail xác nhận đến mail thay thế. Rùi SAVE to nào

-Với những mail mún đổi mail thay thế bạn làm như sau (chú ý)

#Bạn phải add 1 mail thay thế mới rùi mới delete mail cũ được(làm như trên nhé) khi có thông báo gửi mail đến mail thay thế bạn chọn thị bạn login vào mail thay thế sẽ có 1 mail từ yahoo bạn kiểm tra thư này và ấn vào dòng chữ màu xanh trong thư: Verify"tên mail thay thế nhé" hiện lên 1 web thông báo dịch ra là : Hình như bạn vừa đăng nhập vào tài khoản khác.

Để trả tất chuyện xác nhận, bạn phải thoát khỏi tài khoản hiện tại [email protected] rồi đăng nhập vào [email protected]. Nhấp vào nút “Thoát & Tiếp tục” để tiếp tục quá trình xác nhận.

ban nhấn vao Sing out and continue hay j đó ở ngay dưới vì mình dùng mail thay thế đuôi .vn lên nó có tiếng viết la Thoát và tiếp tục

#Bạn hay thoát mail thay thế mà bạn vừa đăng nhập rồi đăng nhập vào tài khoản muốn đổi mail thay thế vừa nãy ấy

#chọn Continue rồi nhập tiếp pass

#rùi đên đây trở lại giao diện muốn delete pass rồi đó

#bạn đánh dấu vào mail thay thế mà bạn muốn chọn rồi chọn SAVE to nhé

#tiếp tục nhập pass lần nữa trở về giao diẹn delete mail rồi bạn chọn delete cái mail bạn muôn delete đi nhé (Hiện bảng chọn delete now)

#rồi SAVE to đến đêy thì bạn vừa đổi được mail thay thế rồi nhé

Rắc rối quá phải không.làm trình tự như mình là ok đó. Nhưng bạn nòa biết cách này rồi còn cách nào khác thì UP cho tất cả ng nhé tại mình thấy vấn đề mail rất quan trong vì không thể tự đổi mail đăng kí dc mà phải nhờ VTCZONE để can thiệp. Muốn Mua ACC thì bạn lên bảo ng bán photo công chứng CMND tránh tình trạng tranh chấp nhé

Hi vọng bài viết này có ích cho các bạn

Yahoo:domauvitinh_quyetbaoveemyeu

angel_baby

Hiện tại Yahoo! Mail có 2 câu hỏi bảo mật. Ai vừa dùng trước đó thì Yahoo! bảo cập nhật thêm, ai đăng ký mới sẽ thấy lựa chon 2 câu hỏi

quataoxanh0_0

Quote:

Được gửi bởi Mr X

Hiện tại Yahoo! Mail có 2 câu hỏi bảo mật. Ai vừa dùng trước đó thì Yahoo! bảo cập nhật thêm, ai đăng ký mới sẽ thấy lựa chon 2 câu hỏi

Hôm trước mình đăng nhập vào cũng thấy nó yêu cầu cập nhật lại 2 câu hỏi bí mật (an ninh) nhưng do hôm đó vội quá nên mình không cập nhật, giờ login vào thì không thấy gì nữa . Không biết ai biết cách cập nhật lại 2 câu hỏi bí mật (an ninh) đó không hay link để cập nhật câu hỏi bí mật (an ninh) đó cũng được?

chihieukt

mình bị mất pass để vào yahoo,ko nhớ câu hỏi bí mật (an ninh) không biết mã zip code.Giờ phải làm sao lấy lại dc pass hả các bạn

ji_yool_93

con em thi quen mat cau tra loi bi mat, cau hoi va cac thu khac deu nho ca, co bac nao biet cach tim lai cau tra loi giup em voi

sunny_luv_lynk

Sau đây mình sẻ chỉ dẫn các bạn sửa đổi câu hỏi bí mật (an ninh) đểphòng chốngthân nhé, sửa xong nhớ ghi ra giấy cất kỹ đi nha, đôi lúc cũng cần tới nó đấy.

Đầu tiên bạn đăng nhập vào mail yahoo (Yahoo Việt Nam cho dễ sửa)

--> Đăng nhập thành công:

1. Tùy chọn - Tùy chọn mail (góc phải phía trên giao diện)

2. Thông tin tài khoản (bên trái)

3. Nhập mật (an ninh) khẩu của bạn

4. Đăng nhập thành công và các bạn kéo xuống dưới 1 chút sẽ thấy mục

---------------------------------------------

+ Đăng nhập và Bảo mật:

Đổi mật (an ninh) khẩu của bạn

Cập nhập thông tin cài lại mật (an ninh) khẩu ( Nó đây nè ---- )

Tạo con dấu đăng nhập

Quản lý/tạo OpenID (tên truy nhập mở)

Liên kết tài khoản của bạn với các trang khác

Đổi thiết lập về đăng nhập

---------------------------------------------

5. Cập nhập thông tin cài lại mật (an ninh) khẩu

Tiếp theo ta sẽ thấy

6. Đổi câu hỏi và câu trả lời

7. Chọn câu hỏi và trả lời

Và nhớ nhấn nút Xong nha.

Cuối cùng là bạn phải nhớ câu hỏi bí mật (an ninh) đó nha. Cất vào két sắt cho chắc chắn :p

Chúc tất cả người thành công!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Làm sao để tắt menu Boot Manager khi khởi động và thay đổi câu chào mặc định của win 7 ? Hỏi đáp Tin học 11
M Năm mới sắp đến kính tặng mọi người 2 câu đối tết làm quà, 2 câu này sưu tầm nhưng mình có thay đổi Sinh viên chia sẻ 4
D Đánh giá công tác quản trị sự thay đổi tại công ty cổ phần sữa Việt Nam (Vinamilk) Luận văn Kinh tế 0
D Phân tích quản trị sự thay đổi tại Thế giới di động Luận văn Kinh tế 0
D Đánh giá mật độ xương và sự thay đổi chất chỉ dấu chuyển hóa xương osteocalcin, s-ctx trên bệnh nhân cường giáp Y dược 0
D tình huống luật kinh tế phần về Tranh chấp về việc thay đổi thành viên, triệu tập và biểu quyết tại Hội đồng thành viên Luận văn Luật 0
M Nâng mũi có thay đổi tướng số không Sức khỏe 0
D Phân tích hiệu quả kinh tế đối với nhà máy điện gió Bạc Liêu có xét đến các yếu tố về sự thay đổi giá điện, giảm khí thải CO2 Khoa học Tự nhiên 0
D quản trị sự thay đổi trong tổ chức tại viện kinh tế xã hội thành phố cần thơ Luận văn Kinh tế 0
D Ebook Tiếp thị liên kết từ a đến z cuốn ebook thay đổi cuộc sống Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác