Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By haison_haison
#608482 mình nghĩ nó trộm 1 cái thôi chứ không dám cầm nhiều dễ bị lộ lắm chia buồn với bạn, mình thì chỉ biết mấy cái logo chip nó dán bên máy là hiểu máy nào cấu hình nào mà. giả dụ chíp i3 thì logo core i3

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Dong_Yul
#608483 Mỗi máy có 1 emei riêng như ip mạng vậy, cái đó như là số CMND của mình ấy, bạn đem 2 cái đó so sánh là biết!
By Flannagan
#608484 không ý em là máy laptop có số máy không nhỉ nếu có ai giúp em xem với trong thẻ bảo hành và tem giấy kèm theo máy có thông tin gì ko
By o0o_kunnxinh_o0o
#608485 mình nghĩ nó trộm 1 cái thôi chứ không dám cầm nhiều dễ bị lộ lắm chia buồn với bạn, mình thì chỉ biết mấy cái logo chip nó dán bên máy là hiểu máy nào cấu hình nào mà. giả dụ chíp i3 thì logo core i3 vãi bác đã là ăn trộm mà còn.Bạn xem thông tin trên phiếu bảo hành rồi đối chiếu thử xem
By Brady
#608488 như tiêu đề em mới bị mất cái laptop hồi sáng 4 thằng ngủ trong phòng 2 thằng đi học còn em vs thằng kia ngủ nó đi học khoãng 20' sau em dậy éo thấy cái máy tính đâu cả trong phòng có 3 cái laptop mà chỉ một mình em bị mất máy éo hiểu tại sao nữa 2 cái máy kia thì petium chỉ máy em là i3 thì bị mất trong khi 3 cái để xếp hàng với nhau em cũng chả hiểu sao cả .(em viết cho mấy bác đề phòng thui thời nay không nên tin dc ai kể cả chính mình )

thôi kể lễ thế thui anh nào có cách giúp nhận biết máy cảu mình thì chỉ em với quan trọng bạn có thông tin gì của cái máy, phiếu bảo hành, hóa đơn ghi những gì, nếu có series hay mã bảo hành số hiệu máy thì những thông tin này kiếm tra không khó. Bạn có thì có thể đối chiếu rất dễ dàng
By o0omyluvo0o
#608489 như tiêu đề em mới bị mất cái laptop hồi sáng 4 thằng ngủ trong phòng 2 thằng đi học còn em vs thằng kia ngủ nó đi học khoãng 20' sau em dậy éo thấy cái máy tính đâu cả trong phòng có 3 cái laptop mà chỉ một mình em bị mất máy éo hiểu tại sao nữa 2 cái máy kia thì petium chỉ máy em là i3 thì bị mất trong khi 3 cái để xếp hàng với nhau em cũng chả hiểu sao cả .(em viết cho mấy bác đề phòng thui thời nay không nên tin dc ai kể cả chính mình )

thôi kể lễ thế thui anh nào có cách giúp nhận biết máy cảu mình thì chỉ em với phòng chỉ có 1 mình bạn mất thì đau hơn hoạn rùi. bh bạn có hóa đơn or thẻ bh là có số serial thui. đối vs máy dell có số service tag.lật máy vs xem trong thẻ pass là ok. nhưng việc tìm lại có vẻ không khả quan.điều cần làm là lên nhattao.com or 5giay.vn kiếm máy cũ nào xài tạm thui
By hoavokhuyet7777
#608490 Mình đã từng mất 1 lần. Lần sau thì cài 1 số tool để khi máy tinh onl có kết nối internet có thể xác định vị trí. Nhưng test thì nó chỉ đến ISP nhìn mà đau háng. Thôi lỡ mất rồi thì cẩn thận thôi bạn à. Chứ lấy lại có vẻ không tưởng lắm. Nó trộm thì nó bán tại cầm đồ. Bọn cầm đồ có khả năng ra lẻ bán hay là bán lại giá rẻ. Minh thấy vô vọng lắm
By barbie_luv_9x
#608491 khi mà đã mất rồi thì nó đã kịp bay snag tỉnh khác cui chơi rồi, chia buồn.
Kết nối đề xuất: