ptbin1988_ntcm

Cho e hoi con asus g53sx-xt1.

intel core i7 2.0 ghz (2630)

ram: 8gb

gtx 560m 2gb (128 bit)

e muốn nang vga lên vì con nay không mạnh lắm, vậy co dc k? thank nha (e khoe may là chó)

mai_yeu07

Cần lam gi mà cấu hinh khung thế còn che la không mạnh hả bạn.

Muốn nâng cap thi phải xem thu dong máy của ban co hỗ trợ nhung loai card cao hon nua không.

Việc nang cap card do hoa cho laptop la rất khó bạn à. No phu thuộc nhiều yeu to lắm. Bạn cu hoi nhà sx hoac noi mua laptop de ngta hỗ trợ kĩ thuật. Va cung có thể dung card đồ họa gan ngoai đấy, thế cho no tiện

Tahkeome

Các bac cho em hỏi :Hien em đang dùng con Laptop Asus K53SC-X558, 4GB Ram,Core i3 (2,2Ghz),Nvidia 1Gb. Em dung cac phần mềm như Fifaonline2,cad thi may cũng khá chậm.BÁc nào biet tu vấn thêm giup em cái.thanks

hoala_cocay

ban choi game gì ma can card đồ hoa manh thế Nếu con GTX 560 nay 192 bit thi e không nâng roi nhung nó có 128 bit ak. Chơi Crysis de very high, 1900x1080, 8x ma co 7-9fps ak.

---------- Bai thêm lúc 10:08 ---------- Bai trước là lúc 10:06 ----------

con nay mà còn che thi em không do noi bác! VN có câu: duoc voi đòi tiên mà bạn, con nay bị asus cat giam từ 192bit xuong con 128 bit thui. Lúc mua khong biết nên phải chịu

laclongquan

cho minh hoi với, mình dung laptop cùi i5 14r n4110, minh muon gắn thêm card do họa thì gan loai nào thì tot voi thích hợp voi no vậy ?

các bạn cho em hỏi :Hiện em dang dùng con Laptop Asus K53SC-X558, 4GB Ram,Core i3 (2,2Ghz),Nvidia 1Gb. Em dung các phần mem nhu Fifaonline2,cad thì may cung khá chậm.BÁc nao biet tư vấn them giup em cái.thanks

Con nay có Optimus, mac dinh nó sẽ nhan card bo, muốn no chay card rời thi co 2 cách

+ Right-click -> run with graphics processor -> hight-perfomant NVDIA processor.

+ Mo NVIDIA Control Panel -> Manager 3D Setting -> Program setting -> add (chọn fifaonline hay game nao đó). Ben duoi chon hight-perfomant NVDIA processor.

Còn viec nang cấp VGA rời, đây la van đề chuyên môn, đề nghi vac máy tính ra cac trung tâm co uy tín bảo no tu vấn cho, VGA laptop khong giong như VGA desktop, nó chi san xuất linh kien thay the chu không (ít) san xuat linh kiện bán lẻ, vi li do kỹ thuat va cũng quá it nguoi thích nâng cap VGA laptop, hơn nua gia của nó thi mac hơn desktop nhiều.