Stanwik

Mình và a ấy yêu nhau, nhưng mình đang đi học còn a ấy ở nhà đi làm thêm, mình muốn a ấy đi học một nghề gì đó để sau này có tương lai, và cũng là điều kiện để có thể thuyết phục gia (nhà) đình mình. Nhưng a ấy nói vừa nghĩ học lâu rồi năm lớp 11 giờ a ấy học bất được nữa, a ấy muốn ở nhà kinh doanh mua bán và cũng có khiếu, nhà a có điều kiện có thể giúp a ấy, nhưng mình bất muốn như vậy, mình nghĩ đi học bây giờ có thể giúp cho công chuyện của a sau này. Mình đang rất khó xử, mình bất muốn ép a nhưng nếu bất như thế mình và a ấy bất thể đến được với nhau.Mình đang học Cao đẳng nam cuối, theo các bạn liệu chuyện chúng mình có kết quả không?

Ezhno

Mình hiểu bạn rất muốn anh ấy có kiến thức ổn định để giúp ích cho công chuyện sau này nhưng cũng bất nên cố ép anh ta suy nghĩ tương tự bạn đâu,thật ra nếu anh ta thực sự muốn kinh doanh cũng có cái lí của anh ấy bạn à,có thể anh ấy thực sự có khiếu với lĩnh vực này.Hãy để anh ấy được tự do thực hiện ước mơ của mình đi,bạn nhé!

Chúc bạn vui vẻ!

Yeung

đi học rồi sau này cũng để kiếm tiền

nếu có thể kiếm trước trước mà kiếm nhiều nữa thì cứ làm chuyện đi

kết quả sau này thế nào tui không dám nói trước

thiên cơ bất tiềm lộ ^^

Dar

Bạn lũy ý cho người yêu mình như thế thì quá tốt,nhưng bạn cũng phải thông cảm và tôn trọng ý kiến của người đó.Bạn nói người đó có khiếu mua bán,sao bạn kg để cho người ấy theo cái nghề đó,mình thấy cái nghề đó cũng rất tốt,tự mình làm chủ mình thì còn gì bằng.

Bạn đừng vì chuyện đó mà ảnh hưởng tình cảm của hai người,vì mình thấy kg đáng dể hai người phải như thế,bạn cứ suy nghĩ thử xem chuyện bạn thích làm mà người đó kêu làm chuyện khác thì bạn cũng đâu có thích.Hãy tôn trọng ý kiến và sở thích của nhau thì hạnh phúc mới bền lâu bạn nhé.Thân...

Shawn

khi đả thành gia (nhà) đình rồi ,cái chuyện mà " vợ nói chồng nghe " thực là cái mơ ước của của biết bao nhiêu phụ nữ ,trong lúc yêu đương như bạn cũng vậy ,người vợ nào trong lòng cũng muốn chồng nghe lời khuyên bảo của mình nhưng đâu phải là chuyện dể .mâu thuẩn này hầu như muôn thuở ,

cái quan trọng nhất để được thành công trong chuyện này là phải tôn trọng lẫn nhau ,người vợ tôn trọng ý kiến của chông thì người chồng sẽ tôn trọng ý kiến vợ ,

Stanwik

Nếu ngày xưa , gia (nhà) đình cứ bắt đi học thì có lẽ ngày nay chúng ta bất biết E di son , Bill gate , Hon da ... là ai .

Có nghĩa là bạn đừng theo thói quen của người VN là vừa hoc thì phải đến trường để kiếm được cái bằng . Người ta có thể học bất cứ nơi đâu , điều cần nhất là sự học đó phải giúp ích được cho mình .

Bạn nên phải thực tế . Học 12 môn học trong trường phổ thông chắc A ấy bất học được đâu ! Và bây giờ lại cải cách 1 lần nữa rồi . Không chắc tốt nghề nổi làm sao có bằng để đi học nghề .

Nếu có khiếu buôn bán và thích buôn bán hãy để cho A ấy làm quen với thương trường .

Berresford

bạn nên động viên anh ấy nhiều lên.Hỏi xem anh ấy có nghĩ đến tương lai của con bạn không! Chắc chắn anh ấy sẽ nghe theo bạn thôi.Tuy nhiên bạn nên khuyên bằng giọng nói nhẹ nhàng nhé.Không khéo ấy của bạn lại giận thì chết

Stanedisc

bay gio ban nen noi voi anh ay neu a ay thuong ban thi se co tim mot ghe nao do de hoc con neu k thuong thi anh ay lam gi thi lam vi chuyen hoc nghe la sau nay lo cho tuong lai cua 2 ban nen ban noi voi anh ay neu nhu thuong co gang hoc ghe de sau nay con nuoi ban va con cai nua chu' . chuc ban thanh cong !

php_vn

bạn àh!

nghĩ như bạn cũng tốt nhưng bạn cũng nên đặt mình vào vị trí của anh ấy nữa bạn ạ! vì anh ấy lf con trai nên bản lĩnh cao bạn đưng lo lăng quá mình nghĩ nếu anh ấy có tiềm năng trong chuyện kinh doanh thì cứ để anh ấy làm đi bạn!

nếu như bạn thực sự cảm giác việc học là cần thiết cho anh ấy thì bạn nên đưa ra nhưng dẫn chưng thuyết phục chứ đừng chỉ biết nói chơi và cần dùng nhưng lời lẽ nhẹ nhàngcoi nhưnói chuyện bình thường chứ đừng theo kiểu khuyên răn bạn nha!

còn chuyện công chuyện của anh ấy sẽ không ảnh hưởng j đến chuyện tình cảm của 2người nếu đó là tình yêu thực sự bạn ạ!

chúc bạn và anh ấy sớm đưa ra được quyết định đúng đắn!

Các chủ đề có liên quan khác