be_map1986

Con gái làm tín dụng ngân hàng. Cho mình lời khuyên?

Mình viết chủ đề này khi đang rất bức xúc.
Mình là con gái, vào làm tín dụng ngân hàng, Thời gian thử việc 2 tháng. Đã hết. Mọi hôm mình viết báo cáo thử việc, anh trưởngphòng chốngnhận xét. Anh bắt mình thử việc thêm 1 tháng nữa ( 10/3 sẽ kết thúc). Lý do anh đưa ra: chưa tìm được khách hàng nào (chưa ai dạy mình cách tìm khách hàng cả), chưa thật sự năng động, tác phong còn nhà nước, chưa vững kiến thức, hơi gầy (cái này đúng), hơi ít nói (trong cv thì mình ít nói thật, no ra ngoài mình cũng nói nhiều ghê, và các anh ấy mặt lạnh lắm.nhiều khi hỏi là bị quát.hii).....nên nói thật nhiều khi đến cquan mình ức chế lắm. Họ như chỉ thích con gái khéo miệng vậy (mình chỉ có 1 ít sở trường về cái này)
Đọc xong ông Giám đốc gọi mình vào, ông nói 1 tháng nữa không tiến bộ sẽ bị đuổi chuyện vì cquan không có vị trí trống. Mình sục sôi nên bắt đầu bắt bẻ: có 1 số báo cáo lần đầu mới đuợc làm nên còn hơi chậm thì a phải thông cảm, còn thời (gian) gian đầu không giao cho vịêc gì nên e không biết làm gì....
Thực sự mìmh không biết phải làm tnào nữa. Mình vừa cố gắng để tốt hơn trong thời (gian) gian này. Phòng mình chỉ có riêng mình là con gái. Thấy con gái đi làm tín dụng phải cố gắng nhiều thật. Mình chưa làm tín dụng bao giờ. Bạn hãy cho mình lời khuyên trong truờng hợp này và trong cv nữa, nhất là con gái làm tín dụng để cv suôn sẻ hơn (Vào ngân hàng vừa khó, làm cũng thấy vất vả hơn)
Thank các bạn rất nhiều

Theo Luật Lao động: Thời gian thử việc không được quá 02 tháng.
Sau thời gian thử việc thì người sử dụng lao động sẽ quyết định ký hay không ký hợp đồng Lao động chính thức với ngưòi lao động.
Việc có tiếp tục thử việc nữa hay không là tuỳ từng trường hợp vào bạn nhưng tui thật sự không có thiện cảm với các doanh nghiệp không tuân thủ Luật Lao động như trường hợp của bạn.

Thế họ có bảo bạn viết báo cáo thử việc không?
tham khảo bài này nhé
Giúp em làm báo cáo thử việc

Các chủ đề có liên quan khác