Như các bạn đã từng bị vừa bỉêt thì lúc bị lỗi này thì toàn bộ icon shortcut trên desktop bị biến thành file trắng, mình cũng vừa từng bị và đi tham khảo rất nhiều website và cũng vừa thữ cách xóa bỏ file IconCache.db hay các cách khác nhưng vẫn k thể nào phục hồi cái icon bị lỗi lại được hay chỉ có toàn cách chỉ fix lỗi của windows 7 thui nên mình đành tự mò ^^ và rút ra 1 kinh nghiệm rằng "lỗi tại đâu quay lại đó mà mò", chẳng hạn như lỗi của mình là ở chỗ mình vào game Warcraft III và thoát ra đột ngột nên sinh ra lỗi, nên sau đó mình vào lại Warcraft III và thoát ra từ từ thì thấy được sau đó Icon trở lại như cũ (nếu các bạn mở hay cài phần mềm nào mà bị lỗi đó thì hãy quay trở lại bước cài đặt bằng cách unstall và cài lại, cố gắng nhớ lại trước khi bị lỗi thì trước đó mình làm j cài 1 phần mềm j đó hay bật 1 cái j đó lên hay vào đâu đó mà thoát ra đột ngột chẳng hạn)

Vì vậy mình chia sẽ kinh nghiệm này cho những ai bị lỗi này tương tự như mình để có thể tự khắc phục mà k cần fải ghost lại windows hay làm j j đó phức tạp hìhì, đây chỉ lá 1 tiểu xảo nho nhỏ của mình nếu bạn nào có cách nào hay hơn thì xin chỉ giáo.

Các chủ đề có liên quan khác