Osmund

Mình rất thích font này. Muốn sử dụng để chat và làm 1 số chuyện khác. Nhưng không gõ được Tiếng Việt.

Mình dùng Unikey, sử dụng bảng mã Unicode để gõ Tiếng Việt. Nhưng chỉ gõ được 1 vài dấu còn lại toàn bị biến thành hình ô vuông hay bị nhảy sang font khác. VD các gõ các chữ ư, ơ,... đều không được.

Lúc đầu mình tưởng font này k có cách nào dùng Tiếng Việt được nên đành bó tay. Nhưng hôm trc nhìn thấy avatar của đứa bạn là chữ " I ... Hà Nội " sử dụng font này = Tiếng Việt. Mà mình gõ chữ "ộ" là bị lỗi liền nhưng đây lại k bị.

Bạn nào biết cách chủ mình với.

bestking13

chanwa1209 Mình rất thích font này. Muốn sử dụng để chat và làm 1 số chuyện khác. Nhưng không gõ được Tiếng Việt.

Mình dùng Unikey, sử dụng bảng mã Unicode để gõ Tiếng Việt. Nhưng chỉ gõ được 1 vài dấu còn lại toàn bị biến thành hình ô vuông hay bị nhảy sang font khác. VD các gõ các chữ ư, ơ,... đều không được.

Lúc đầu mình tưởng font này k có cách nào dùng Tiếng Việt được nên đành bó tay. Nhưng hôm trc nhìn thấy avatar của đứa bạn là chữ " I ... Hà Nội " sử dụng font này = Tiếng Việt. Mà mình gõ chữ "ộ" là bị lỗi liền nhưng đây lại k bị.

Bạn nào biết cách chủ mình với.

Vì font comic sans MS không hỗ trợ đầy đủ ký tự tiếng việt, nên bạn phải dùng bộ font comic sans ms VN để thay thế, nhưng rất tiếc là font này chỉ hỗ trợ chử hoa, không có chữ thường. Bảng mã là BK HCM 2 nhé.

Của bạn đây :

Chúc vui !

Các chủ đề có liên quan khác