be_xjnh_style

Mạng dùng chung mà thằng kia cứ down ầm ầm suốt ngày, down bằng host mega1280 + IDM mới chết chứ, các pác có biết giới hạn băng thông download = BWMeter không chỉ e với, chứ cái kiểu này là load không nổi trag web luôn

gaucon_bubu

vấn đề ở đây là ai là người cầm moden mình cầm moden thì lúc nó down rút phịch cho nó phát

e_nhin_ji_anh

kunkon211 vấn đề ở đây là ai là người cầm moden mình cầm moden thì lúc nó down rút phịch cho nó phát đúng roy, mún giới hạn băng thông thì bạn phải là người cấm modem

còn mún nặng hơn thì bạn netcut nó

nhưng làm cái nào thì ó cũng sẻ bít và đến lúc đó là gây ra chuỵen không vui

mình khuyên bạn nện lắp 1 cái mạng riêng mà xái

mún rẻ thi lắp mạng như mình nè

VNPT gói basic -165k/tháng(đã có vat) xài vô tư ổn định download (180-200kb)

luv_mylove

sao mình xài netcut mà không cut dược của tụi nó nhỉ,có bác nào chỉ mình với

Niall

Ớ ni phò phò! Mô Phật!

các bạn toàn xúi em nó làm chuyện ác, mình phải thương yêu giúp đỡ lẫn nhau, chứ làm thế coi sao đặng???

Thôi thì 1 điều nhịn chín điều lành, kêu nó ra nói đàng hoàng, rồi nếu nó k nghe thì cũng phải cười hí hí mà thôi, đợi tối tối nhá nhem, cầm cây kéo ra tỉa mấy cây kiểng trước nhà, nhòm xem k ai để ý mình thì mình tỉa 1 phát cái cáp của nó, bảo đảm radio khu phố sẽ có dịp phát hết công suất.

K thì chịu khó, gõ 192.168.1.1 đăng nhập với tên và mật (an ninh) khẩu đều là "admin", xem cái router của nó hiệu gì, rồi google mà tìm cách chỉnh băng thông, các router mới hiện nay đều có chức năng giới hạn băng thông cho từng IP để tránh trường hợp 1 thằng down ầm ầm còn mấy thằng kia trùm mền. Thử đi xem cái nào dc thì làm. Nhưng xin thí chủ hãy mở lượng từ bi mà đừng có kill hết băng thông của nó thì em mang tội với đời. Chào bác

kool_girl8888

Rủ đi nhậu rồi nói nhỏ, nói lớn cho nó nghe là đừng có down nữa làm anh em mích lòng.

Còn nếu không nghe thì phang luôn chai rượu vô đầu cho nó biết khôn!

trahoa289

Dùng Netcut đi bạn, nhưng thỉnh thoảng thôi nha! kẻo người ta choảng cho lại bảo là mình xui dại. Bạn xem thêm tại thread sau:

young_pu_0101

Mạng có 2 thằng mà cũng kêu!

Mạng mình 4 thằng trong đó:

1 thằng game online suốt ngày:Thể loại này chắc tốn ít băng thông nhỉ?

1 thằng toàn xem phim online mới ác

1 thằng thì chát với facebook vớ vẩn

1 thằng(it's me) :Tổng hợp các loại trên nhưng khác thằng thứ 2 ở chỗ không xem phim online mà toàn down về xem offline!

Vậy mà mạng vẫn ầm ầm!

Nói chung:Đã nối mạng chung thì phải bình đẳng,ai thích làm gì thì cứ làm đừng có nétcut hay rút modem mà mất hòa khí anh em!

Có gì thương lượng với nhau!

sayhikorea

Long sòng sọc Mạng có 2 thằng mà cũng kêu!

Mạng mình 4 thằng trong đó:

1 thằng game online suốt ngày:Thể loại này chắc tốn ít băng thông nhỉ?

1 thằng toàn xem phim online mới ác

1 thằng thì chát với facebook vớ vẩn

1 thằng(it's me) :Tổng hợp các loại trên nhưng khác thằng thứ 2 ở chỗ không xem phim online mà toàn down về xem offline!

Vậy mà mạng vẫn ầm ầm!

Nói chung:Đã nối mạng chung thì phải bình đẳng,ai thích làm gì thì cứ làm đừng có nétcut hay rút modem mà mất hòa khí anh em!

Có gì thương lượng với nhau! Đồng ý với cậu này

trami56

dung netcut la okie nhat roi.. gap ba thang do thi phai download lai cho no biet tay.

minh cung down 1 file dung luong vĩ dại cho nó thấy tai hại

Chetan

sao mình cài netcut vào mà không thấy IP của may nào hết vậy,mà tụi nó vẫn đang mở máy mà

Các chủ đề có liên quan khác