Federico

Hầu như các bạn Vnz vừa xài qua 2 phần mềm CMC và Bkav rùi nhỉ , vậy thì cũng phải có cái so sánh của nó chứ , các bạn bầu xem phần mềm nào tốt hơn phần mềm nào nhé

lyxuan

Trích:

truongvansang

CMC dĩ nhiên là tốt nhất rồi

nếu dùng bkav bản quyền thì tốt hơn đấy bạn ak

selfish_vn

Bạn không thể so sánh Bkav Pro với CMC chargeless được , vì đây là cuộc so sánh giữa CMC chargeless với Bkav Chargeless bạn nhé và nếu bạn muốn bình chọn thì ở trên kìa , chứ nói không thì không được đâu

Cuithbrig

Chúng ta không xét AV trong 2 AV đó tốt hơn. Mà chúng ta hãy xét tại thời (gian) điềm này AV nào đáp ứng dc các mong đợi của người dùng, AV nào giải quyết dc vấn đề của người sử dụng. Mình giả sử trong thời (gian) điểm này CMC có vẻcoi nhưchiếm ưu thế nhưng không thể nói trong tương lai Bkav không thể không hơn dc CMC. Nó còn tùy thuộc vào hướng đi và tiềm năng nội lực trong từng AV.

Nhưng theo ý kiến riêng của mình thì mình rất thix phần mềm Việt. Người Việt xài đồ Việt.

Tạm thời (gian) trong thời (gian) điểm hiện tải mình chọn cho CMCAV vì các chức năng và tiềm năng phát hiện diệt virus của nó hiện có vẻ đang vượt trội so với Bkav

minh_nhi

Nói chung thì 2 phần mềm này đều có cái mạnh và yếu của nó .
BKAV thì diệt virus khá tốt nhưng lại thiếu phần hỗ trợ( chỉ có trong BKAV pro)
CMC dù là bản Free hay Thu phí đều có thể hỗ trợ qua diễn đàn.( CMCIS còn có thể dc sự trợ giúp từ các nhân viên kĩ thuật).
Dù là sinh sau đẻ muộn nhưng CMC vừa khẳng định một cung cách phục vụ tiên tiến.( Mình cũng mong khi BKAV 2009 ra mắt thì cũng có diễn đàn như vậy)
Về chức năng, BKAV còn quá cùng kiệt nàn, giao diện không hiện đại, hay bị nhận lầm là virus.........
CMC vừa và đang phát triển một số chức năng có ích cho người dùng máy tính tránh khỏi virus. Có thể kể ra là công cụ chống Rootkit của CMC, chức năng White list, blacklist....
Khi bị nhận nhầm là virus thì CMClab vừa đưa ra bản vá kịp thời, nhanh chóng( chứ không như BKAV, nhanh chóng tiếp nhận các ý kiến của người dùng để kịp trả thiện sản phẩm của mình hơn. Đặc biệt, CMC luôn khiêm tốn chứ không phô trương như BKAV.
Có thể sau khi đọc bài này, các bạn sẽ nghĩ tui thiên vị CMCAV. Nhưng sự thật là như vậy.
Theo tôi, chúng ta cũng cần ủng hộ phần mềm việt để tiếp tục phát triển. Như bây giờ thì khi VN chúng ta đưa cái gì ra toàn cầu thì đều bị chính dân ta tẩy chay( ví dụ BKAV).
Hãy phát huy tinh thần dân tộc từ sự ủng hộ phần mềm của người Việt

Cedrik

Bkav Home khuyết chức năng Auto-update, k quét được book nén, không có bảo vệ Email, Web -> sao đọ được với CMC nhỉ?
Mới có Phần mềm mới Perfect AV 2009 (hoàn toàn của VN đấy), tất cả người qua xem, thấy hay hơn hẳn Bkav hay CMC, nhất là lại FREE nữa chứ!

Cory

Perfect Av 2009 mới ra là đúng thật. Những mẫu virus nó cập nhập còn thấp wa nên chuyện detected và diệt còn hạn chế. Nhưng thực sự cũng chưa thấy định hướng phát triển nào của nó cả.

Rambert

Tuy 2 sản phẩm đều bất xịn nhưng vì thằng Bkav nổ quá đến phát ghét nên bình chọn cho CMC

Garron

Trích:

ngoctan@@@

CMC vip hơn bkav free,chứ còn pro thì chưa chắc

Hiện nay CMC đang cố gắng ngày càng trả thiện hơn các chức năng của mình.

Nếu trong quá trình sử dụng mà các bạn có thắc mắc gì thì hãy vào 4rum của chính CMC để hỏi, các Mod và admin sẽ đáp ứng cho các bạn một cách nhanh nhất.

các bạn hãy vào đây để hỏi:

sep_truong

Người Việt dùng hàng Việt thôi. Nhưng hàng Việt thì cũng phải chọn sao cho tốt nhất chứ. Mình vừa dùng qua cả CMC và BKpro. Nhưng cảm nhận thấy CMC hay hơn nên gỡ Bkpro ra dùng CMC( kể cả khi Bkpro có những điểm mạnh hơn).

Cornell

Có lẽ Bkav làm nhiều bạn trong 4rum mất cảm tình, nếu nói về chất lượng thì cả hai đều như nhau!

Cyneleah

Mình xài CMC chỉ phát hiện virus mà không diệt được ah =.=" vote cho BKAV thui

Các chủ đề có liên quan khác