follow_only_u

Mình để ý thấy khi download bẳng IDM nếu download 2 hay nhiều file 1 lúc thì tốc độ cũng như là download 1 file? VD nếu download 2 file 1 lúc thì tốc độ mỗi file được khoảng 4 MB/s nhưng nếu chỉ download 1 file thì cũng chỉ được 4 MB/s chứ không được khoảng 7 MB/s hay 8 MB/s??

Vậy thì download lúc nào cũng phải để chế độ download 2 hay nhiều file một lúc thì mới có lợi?? có cách nào để download 1 file thì tốc độ sẽ được như là tốc độ của download 2 file cộng lại không vậy các bạn Thank

connie_leong

tốc độ down của gói mạng bác bao nhiêu mà khủng vậy, link bác dùng có phải max speed ko. Nếu trong điều kiện tối ưu rồi thì như mình dùng khi down 1 file sẽ tầm 460kb/s và nếu thêm 1 file nữa thì tốc độ sẽ giảm bớt chia cho file thứ 2. Vì bình thường 1 file thì idm đã chiếm max đường truyền rồi, mà của bác lại còn mỗi file đều cùng 1 tốc độ cũ nữa thì hơi bị khủng

tốc độ các file gộp lại thì bằng tốc độ khi tải 1 file. Thế người ta chia file ra để tải làm gì hả bác

langtusau1088

Thế người ta chia file ra để tải làm gì hả bác tùy ý người dùng thôi chứ người thích tait 1 lần nhiều file người thì thích 1 lần 1 file :v

mà không có chuyện tốc độ IDm tải 2 file cùng lúc bằng tải mỗi một file đâu, cũng do nhiều yếu tỗ nữa

giotdang_kcd

Nó chỉ giảm ít hơn chứ cũng không hẳn tốc độ hai file bằng một file đâu, theo kinh nghiệm tải phim của mình là như vậy

Bạn nên đown all 1 lúc vì đều là 1 lượng kb cả nhưng down all 1 lúc đỡ phải chờ down từng file

Các chủ đề có liên quan khác