nghe_an

Em rất chi là thích mấy bản windows của anh JX . Em cổ vủ cho anh ra thêm một bản khác hay cho thêm một giao diện mới trong mùa giáng sinh này cho thêm phần nao nức .

Đang chờ bản có gd giáng sinh của anh .hihi Theo ý của bạn thì có lẽ nên làm một bản chúc mừng năm mới nhỉ?

Nhưng cây đào chưa có hoa, cây mai chưa ra nụ nên chẳng có được cái hình nào hợp lý.

Mấy cái hình cũ thì không phù hợp

trucvy_vyvy

Bạn xem và làm theo hình bên dưới nhé:

1:

2:

3:

Sau đó tiến hành cho update.

Chúc thành công và vui vẻ!
Hết tiền trả tiền mạng thì có mà up vào sọt rác cho lẹ

Mà sao không dùng bản tiếng Việt đó, đọc cho nó dễ hiểu, có hướng dẫn mà. Dùng bản tiếng Anh mà không rành thì sài bản của China còn hơn, nó có cho key đang ký đó.

Tris

Cuối năm, bận rộn, không thường xuyên vào diễn đàn. Nay được rảnh chút vào diễn đàn mà thấy chóng mặt…Chỉ trong vòng nừa tháng Bác đã kịp ra thêm mấy bản Ghost mới. Bản nào cũng hay. tui là cổ động viên tích cực của Bác ngay từ khi bác xuất hiện trên diễn đàn. Bản nào của bác tui cũng thử.

Là thợ quê, nên việc ít thôi, nhưng có thể nói nhưng bản ghost của bác đã được tui cài khắp cả xã, khách hàng của tui ai cũng thích cả. Mỗi bản mỗi vẻ.

Rất Thank !!

Nhưng tui thấy trong bản 6 này cái themes WinPulltO bị lỗi . Khi chuyển themes, star menu nó không được hình tròn trịa đẹp như của bác đã chụp hình lên, mà bị méo méo không đẹp. Bác sửa lại nhé. Phần mềm diệt virus chỉ nên Cr-ack khoảng 1 năm là ngon rùi. Làm như bác thì thợ quê như bọn tui cheo niêu mất . Hi hi

Nói vậy thui. Bản Ghost của bác thế là hay quá rồi.

Ở đâu không biết. Làng quê tui chưa bao giờ có được bản windows đẹp thế !!!

tui Thank !!!

Manasseh

Cuối năm, bận rộn, không thường xuyên vào diễn đàn. Nay được rảnh chút vào diễn đàn mà thấy chóng mặt…Chỉ trong vòng nừa tháng Bác đã kịp ra thêm mấy bản Ghost mới. Bản nào cũng hay. tui là cổ động viên tích cực của Bác ngay từ khi bác xuất hiện trên diễn đàn. Bản nào của bác tui cũng thử.

Là thợ quê, nên việc ít thôi, nhưng có thể nói nhưng bản ghost của bác đã được tui cài khắp cả xã, khách hàng của tui ai cũng thích cả. Mỗi bản mỗi vẻ.

Rất Thank !!

Nhưng tui thấy trong bản 6 này cái themes WinPulltO bị lỗi . Khi chuyển themes, star menu nó không được hình tròn trịa đẹp như của bác đã chụp hình lên, mà bị méo méo không đẹp. Bác sửa lại nhé. Phần mềm diệt virus chỉ nên Cr-ack khoảng 1 năm là ngon rùi. Làm như bác thì thợ quê như bọn tui cheo niêu mất . Hi hi

Nói vậy thui. Bản Ghost của bác thế là hay quá rồi.

Ở đâu không biết. Làng quê tui chưa bao giờ có được bản windows đẹp thế !!!

tui Thank !!!

Nói nhỏ cho bạn nghe nè.

Cái phần đó là do tớ nghịch đó, nhưng với tớ cái quan trong là về chất lượng.

Nếu máy chạy được tốt nó còn đòi hỏi nhiều yếu tố chứ không chỉ riêng bản Ghost hay bản windows (Chúng ta có thể được phép nói chung và gọi nó là: "Hệ Điều Hành" [Viết tắt: HĐH];

Vấn đề của bạn cá nhân tớ đã và mới qua có 10 năm tham gia thui. Bạn hãy yên tâm, hãy và phải tự tin vào chính trình độ của mình để mà phát huy năng lực, phát triển khả năng cửa chính bạn.

Mọi yếu tố, khả năng, nhu cầu, điều kiện và... và đối với riêng cá nhân bạn cũng và chỉ phụ thuộc vào chính bạn mà thôi.

Chúc Bạn luôn vui vẻ, sức khỏe, thành đạt và hạnh phúc!

Thank Bạn rất nhiều!

xzeropillot

Hii, bản quyển đến trọn đời máy luôn =), cũng hay nhưng mình thik xai ariva hơn vì nó nhẹ. Mỗi người một sở thích và ý nguyện khác nhau.

Cá nhân tui thích lái máy bay hơn chiếc ô tô, nhưng tiền của tui chưa đủ để mua được một chiếc xe gắn máy cóc ghẻ.

Tùy theo ý kiến của mỗi người.

Bác cho ra lò bản vừa giáng sinh vừa năm mới luôn đi bác . chơi thế cho nó theo mùa vụ bà con lại ưng ý , hihi

Theo thiển ý của tui các bản ghost đẹp, duyên dáng ý vị và đạt đỉnh là các phiên bản 1,2,3 và máy cấu hình kha khá là phiên bản 4. Còn nói thật tui Không thích bản này.

có lẽ mình già hay sao ấy! Hay sợ các con đánh giá mình sai. Nhưng dù thế nào cũng không khoái.

Mỗi người một sở thích và ý nguyện khác nhau.

Cá nhân tui thích lái máy bay hơn chiếc ô tô, nhưng tiền của tui chưa đủ để mua được một chiếc xe gắn máy cóc ghẻ.

nh0kjp0_djxjp0

Nhìn đẹp và tốt đó mà mấy bác, bản này là cả 1 đống công sức của người tạo đó, khen chê gì cho mệt, cứ cài và cảm nhận thôi.

changhieu2002

Mỗi người một sở thích và ý nguyện khác nhau.

Haizz, mình chỉ nói về bản KIS và Ariva thôi, làm gì mà bạn đưa oto, máy bay vào nghe to tát thế

ch0c0ly_bjbj

mấy cái máy em cài bị lỗi toàn ở HN.híc

hôm nay em về HP mất rùi,đành để khi khác lên sửa lại vậy,lúc nãy gửi link sang cho bọn nó đọc rồi tự sửa mà ....híc,câu trả lời là...:"em không biết đâu"!

dù sao cũng Thank anh trước,kết quả thì phải thử mới biết được ạ

về bản Giáng sinh thì nhiều nơi cũng có động thái làm,và trước đây cũng có nhiều bản rồi nên để được chú ý thì ý tưởng đòi hỏi phải có nhiều công phu đấy ạ!

em nghĩ là anh có thể tham khảo qua mấy cái themes giáng sinh của windows 7.cái đó đẹp lắm ý. ngoài ra thì bản chào giáng sinh nên em nghĩ là đẹp và nhẹ là trên hết,còn các tiện ích thì dùng các bản khác,có thía mới phân biệt được bản sắc riêng của từng bản Ghost

nhưng mà tình hình là đang chờ bản số 5,lại đòi thêm bản giáng sinh,mai mốt lại đòi thêm tết dương,rồi tết âm!

híc

tình hình là các bạn phải đầu tư dần đi,coi chừng hết vốn mất thôi

các bác: CỐ LÊN!

Theo thiển ý của tui các bản ghost đẹp, duyên dáng ý vị và đạt đỉnh là các phiên bản 1,2,3 và máy cấu hình kha khá là phiên bản 4. Còn nói thật tui Không thích bản này.

có lẽ mình già hay sao ấy! Hay sợ các con đánh giá mình sai. Nhưng dù thế nào cũng không khoái.

Bạn bao nhiêu tuổi đã kêu Già?

Tớ 40 tuổi vẫn là trẻ con.

mấy cái máy em cài bị lỗi toàn ở HN.híc

hôm nay em về HP mất rùi,đành để khi khác lên sửa lại vậy,lúc nãy gửi link sang cho bọn nó đọc rồi tự sửa mà ....híc,câu trả lời là...:"em không biết đâu"!

dù sao cũng Thank anh trước,kết quả thì phải thử mới biết được ạ

về bản Giáng sinh thì nhiều nơi cũng có động thái làm,và trước đây cũng có nhiều bản rồi nên để được chú ý thì ý tưởng đòi hỏi phải có nhiều công phu đấy ạ!

em nghĩ là anh có thể tham khảo qua mấy cái themes giáng sinh của windows 7.cái đó đẹp lắm ý. ngoài ra thì bản chào giáng sinh nên em nghĩ là đẹp và nhẹ là trên hết,còn các tiện ích thì dùng các bản khác,có thía mới phân biệt được bản sắc riêng của từng bản Ghost

nhưng mà tình hình là đang chờ bản số 5,lại đòi thêm bản giáng sinh,mai mốt lại đòi thêm tết dương,rồi tết âm!

híc

tình hình là các bạn phải đầu tư dần đi,coi chừng hết vốn mất thôi

các bác: CỐ LÊN!

Trong quá trình cài đặt, sử dụng đối với máy vi tính thì thường hay gặp những cái lỗi mà nó, lỗi đó lại không nằm trong lý thuyết mà mình được học tại trường.

Có những lỗi tui hỏi lại Thầy dạy tôi, Thầy có nói rằng "Vấn đề đó Thầy của Thầy chưa dạy cho Thầy. Trò hỏi Thầy như thế, vậy Thầy hỏi ai?".

các bạn hãy cố gắng thêm và sẽ đi đến thành công

phat_hung

bác xem hộ em cái này cái

thanks!

Các ngành Lương cao nhất việt nam: , , ,
Việt Nam, cần tuyển lương cao, Cách ,Điều trị

anh ghót cua pak thi dep that nhung em chua biet cach dung khi tai ve rui lam gi ha pak vui long chi em voi Sau khi tải về. Bạn dùng FSJSetup để nối lại thành TLv06.gho

Nếu chưa có FSJSetup thì dow…trong link dưới:

Giao diện dễ dùng thôi. Các menu bằng ngôn ngữ Việt. Tìm hiểu chút là biết thôi.

Có TLv06.gho rồi. Cách Ghost có nhiều cách. Bạn hãy tham khảo 1 cách dưới nhé:

Đơn giản nhất là dùng OneKeyGhost3_2( nếu windows của bạn vẫn dùng được)

Bước 1: Bạn download chương trình về.

Bước 2: Kích đúp vào OneKeyGhost3_2… hiện cưa sổ sau

Bước 3: Chọn Open tìm mở file Ghost (file ghost và OneKeyGhost3_2 nên để trên ổ D cho tiện) - Ở tab Partition nhớ là để nguyên ổ C nhá

Và cuối cùng bạn nhấn Yes là ok

reset! Lại máy.

Khi Máy khởi động lại. Bạn chỉ cần chọn OneKey Ghost->Enter Sau đó đợi chương trình load xong, nó sẽ đứng yên bạn có thể bấm 1 phím tùy ý .

Uống chén nước nhẩn nha đón kết quả là vừa. Có thế thôi

( Lưu ý: Trong hình minh họa là tui đang để OneKeyGhost3_2 ở ổ E và định ghost file có tên là vita.gho )

II. Nếu windows của bạn đã hỏng không vào được nữa thì phải dùng Hirens.BootCD thôi…bạn tự tìm hiểu trong bài ở linh dưới thêm nhé

fan_tazy

Bác JX vẫn chưa có chỉ bao về việc nay ???????

manlyboy_266

bác xem hộ em cái này cái

thanks! Nếu cài xong phần mềm diệt vi rút nó báo sai ngày nhập key . ( Như trong hình bạn vừa pot..là thế ) Trong bài viết dưới đây tui chụp hình từ máy cài bản GhostTL_v04. Nó khác hình trên máy bạn chút. Nhưng cách khắc phục thì vẫn cơ bản thế thôi. Bạn xem và chú ý nhé:

các bạn làm theo trong hình minh họa:

Xong thì bạn chạy cập nhật dữ liệu nhé

Hồi tin cho tui biết có thành công không . tui thực hiện vậy là được đấy. Có thể trong hình minh họa có đôi điểm không giống vơi trên máy của bạn bởi tui không làm thế nào để nó bị lỗi như của các bạn. Mấy lần Ghót lại nó toàn được luôn, chả bị lỗi nên không chụp được thực đúng hình. Tuy vậy cơ bản các bước vẫn thế thôi

Nhưng tui thấy trong bản 6 này cái themes WinPulltO bị lỗi . Khi chuyển themes, star menu nó không được hình tròn trịa đẹp như của bác đã chụp hình lên, mà bị méo méo không đẹp. Bác sửa lại nhé.
Do tui chỉnh cho start menu nhỏ xuống cho nó không che mất cánh tay người đẹp trong themes “ một vẻ đẹp thánh thiện hoàn mỹ ”.

Khi bạn chuyển dùng themes windows PulltO thì phải chỉnh lại chút. Không chỉnh lại thì nó có dạng Elip không đẹp. Muốn nó hình tròn thi làm như sau:

Chuột phải vào thanh Tasbar, chọn Properties

Nhấn Cutomice

Chỉnh thông số ở chỗ mũi tên thứ 2 chỉ vào thành 5 hay 6

Rồi nhấn OK…..OK

Nếu chưa ưng thì ước chỉnh lại lần nữa là được như ý

Chúc thành công