Em mới đi làm chưa có sổ lao động, BHYT, BHXH , mã số thuế cá nhân.

Công ty em ít người, chị kế toán trước em vừa xin nghỉ, em lại chưa có kinh nghiệm j mà giờ em phải lo hết những chuyện này. Em có đọc một số chỉ dẫn về BHXH trên diễn đàn nhưng vẫn chưa ngộ ra :(

Em muốn hỏi em nên phải chuẩn bị những j để có sổ lao động, sổ BHXH, BHYT, đăng ký mã số thuế cá nhân.

Em phải làm cái nào trước ạ?

Công ty em ở quận Ba Đình ( phường Cống Vị) Hà Nội, nên em sẽ phải đến những cơ quan nào để làm những giấy tờ kia?

Anh/Chị nào biết xin chỉ giúp em với ạ. Em xin Thank trước :)

phuongzin78

- Về các khoản bảo hiểm: Bạn cứ đến bảo hiểm xã hội nơi cơ quan bạn đóng trụ sở người ta sẽ chỉ dẫn cụ thể;

- Về MST TNCN bạn có thể đến Chi cục thuế quận Ba Đình hay nơi bạn đăng ký HKTT để đăng ký

thế còn khoản mục sổ lao động thì sao ạ?

bất kì lao động nào cũng nên phải có sổ lao động đúng không ạ?

ngoài ra cho em hỏi: nộp chậm BHXH, BHYT có bị phạt hành chính không ạ? Lao động nước ngoài có bắt buộc phải đóng BHYT không ạ?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Bàn về việc xây dựng các thủ tục kiểm toán bổ sung trên cơ sở rủi ro kiểm toán Luận văn Kinh tế 0
D ĐÁNH GIÁ VIỆC THỰC HIỆN CÁC THỦ TỤC HÀNH CHÍNH THEO CƠ CHẾ MỘT CỬA Ở NGÀNH KẾ HOẠCH ĐẦU TƯ ĐỐI VỚI D Nông Lâm Thủy sản 0
D tìm hiểu thiết bị truyền dẫn NGN SDH Alcatel 1660SM và các thủ tục khai báo dịch vụ trên thiết bị Công nghệ thông tin 3
P Cải cách thủ tục hành chính theo cơ chế " một cửa " tại ủy ban nhân dân các quận của thành phố Hà Nộ Văn hóa, Xã hội 2
D Các thủ tục truy nhập và đồng bộ đường xuống trong lte Khoa học kỹ thuật 0
T Các thủ tục lớp giao vận internet và TCP, UDP cho mạng không dây Công nghệ thông tin 0
S Hoàn thiện pháp luật về thủ tục giải quyết các vụ án hành chính : Luận văn ThS. Luật Luận văn Luật 0
N Những vấn đề pháp lý về trình tự thủ tục đấu thầu mua sắm trong các dự án ODA do ngân hàng thế giới Luận văn Luật 0
T Thủ tục xét xử sơ thẩm các vụ án hình sự : Lý luận và thực tiễn áp dụng tại tỉnh Thừa Thiên Huế : Lu Luận văn Luật 0
J Thủ tục giải quyết các vụ án đối với người chưa thành niên (trên cơ sở số liệu của địa bàn tỉnh Bình Luận văn Luật 0

Các chủ đề có liên quan khác