thuynguyen_bmt

Mediafire (MF) vừa hết thời (gian) !

Hầu hết tất cả người đều không có acc vip vì vậy khi download trên các host upload nước ngoài nhìn thấy link Rapidshare (RS), Megaupload (MU), Filesonic, Fileserve...đều ngán ngẩm, tốn công đợi chờ để download, tốc độ download cũng liệt vào mức rùa bò. Mediafire là ngoại lệ, không phải chờ đợi, tốc độ download chấp nhận được, down đựoc nhiều file 1 lúc, không giới hạn, đó là lí do tại sao MF được yêu KẾT và phổ biến nhất.

Nhưng đó vừa là câu chuyện của xa xưa. 1-2 năm trở lại đây, các nhà mạng Việt Nam vừa có những chính sách phát triển rất tốt.

Bạn biết gì về 4share, Fshare, Megashare ?

Mình dùng mạng wifi chùa 54MPS, tốc độ down trên MF thường 120-150 Kb ( không xét Happy hour). Hãy xem xét Những gì Fshare, Megashare, 4share vừa làm được:

Ko acc,đợi 30s để download, tốc độ download trên megashare vẫn thường xuyên tới 600-700Kb, tuy nhiên mất 30 phút cho lượt down tiếp theo (cái này cũng chẳng có gì khó khăn khi down file tính bằng GB)

chỉ cần đăng kí 1 acc free trên fshare là như thế này đây,ko cần chờ đợi,tốc độ rất ổn định, hơi bất tiện vì chỉ down được từng file nhưng cũng không sao vì Fshare và Megashare có thể up file thành từng cục lớn, không nên phải chia nhỏ.

tốc độ down trên 4share là 200-300Kb, cùi nhất trong 3 host kể trên. Xin nhắc lại là các tốc độ download trên Wifi cùi 54Mps nhà mình, với các đường truyền khác thì có thể nhanh hơn rất nhiều.
Tổng kết:

1.MF vừa không còn độc tôn nữa, hãy thay đổi suy nghĩ, mình thấy nhiều bạn nhìn link Fshare, Megashare là chê bai, có lẽ các bạn chưa biết điều này, vừa đến lúc soán ngôi của MF. Theo quan điểm của mình, down nhiều file nhỏ lẻ 1 lúc thì xài MF, down film,game vài trăm MB trở lên thì để Fshare, Megashare---đi ra ngoài vệ sinh một lát, quay lại là "hàng" về.

2." Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam" , kêu gọi tất cả người có acc vip các host Việt Nam cứ up nhiệt tình, còn gì tuyệt cú hơn khi down game, down film 5Gb chỉ sau 2 trận Dota.

3.Hãy mua acc vip của host Việt Nam, sự phát triển của nhà mạng phụ thuộc vào các bạn.

Trên đây là quan điểm của riêng mình, bạn nào mạng dây down MF 200-300 Kb thì chẳng bàn, những ai đang dùng Wifi chùa "cùi" thì chắc chắn sẽ khác, với lại gần đây MF thay đổi, trông xấu xấu mà nhiều lúc mình thấy nó đơ dữ quá, load mãi chả xong

duongtieumoc

Tùy suy nghĩ mỗi người thôi.

Mình là SV download MF cũng nhiều vì có proxy. Cũng lên mạng tìm kiếm ai share acc thì sài ké chứ k có điều kiện mua acc Premium.

dracula_ken

Cũng thấy đúng. MF down hơi lâu. Các FSHAREm 4Share down nhanh nhưng bất tiện. Vì cái bất tiện này nên tất cả người ngại down lắm à.

Nếu có acc Vip. Chắc mình bỏ MF luôn

jelly_vn2001

cangcucot113 Không có acc vip thì vài cái kia vứt bỏ vứt bỏ là thế nào? bạn không thấy fshare, megashare free cũng được 600-700Kb/s à?

chym.chick

Tuy từng người thôi, có lúc phần mềm hay bộ phim đó chỉ nằm trên các host nước ngoài thì mình phải down nó thôi !!!

Henwas

Nói thật mấy cái host của VN còn "đểu" hơn cả raipshare ấy chứ,cũng phải có xiền mới download ngon lành được chứ nếu không thì có mà bị giới hạn đủ đường để đến bạn phải nản

hathivnmp3

haiquan.nguyen vứt bỏ là thế nào? bạn không thấy fshare, megashare free cũng được 600-700Kb/s à? 1 file chờ nửa tiếng

thaonguyen_92

ZhuLio Tùy suy nghĩ mỗi người thôi.

Mình là SV download MF cũng nhiều vì có proxy. Cũng lên mạng tìm kiếm ai share acc thì sài ké chứ k có điều kiện mua acc Premium. bạn hãy xem lại, 3 host trên mình đều down free chứ không có acc vip đâu nhé, còn đi tìm proxy thì mất công lắm, bạn luôn phải cập nhật mới, cũng bất tiện hơn nhiều

Mà chỉ có FPT là bị giới hạn băng thông thôi còn các mạng khác có bị khóa đâu. Người VN ít người bỏ tiền ra mua phần mềm và acc lắm. Ít nữa nhiều người dùng 4share, Fshare, Megashare thì nó lại thay đổi chính sách, điều khoản thôi. MF vẫn là vô đối.

Host VN vẫn chưa tin tưởng lắm, không có acc pre thì chất lượng hãy còn kém free của host nước ngoài.

bt_long

Mình nhà cùng kiệt cứ dùng MF thôi mấy link kia down cũng dc mà dườm dà chờ đợi muốn down nhanh thì lại phải có xiền thôi cứ dùng MF cho tiện :-s

chunu_25251325

Đồng ý với quan điểm MF không còn là độc tôn nữa (Do bi h nó giới hạn down, chỉ dc max là tầm 700-800kb hà). Nhưng bảo mf hụt hơi thì là không đúng rồi, với lại điển hình như host việt hay rapid, filesonic... (ngoại trừ megaupload dùng megakey download free, tốc độ tẹt ga, he eh) mà không có acc Premium thì còn không có resume nữa, chẳng hạn như download 1 file 5GB, đag download được 3GB rồi mà lại phải tắt máy đi đâu đó thì có mà chết ak?

tientien1381

cái này cũng không nói là hết thời (gian) dc! down host trong nước mà không có accvip thì cũng vứt! còn bạn kia chắc dùng FPT nên mediafire mới không max đường truyền! VNPT thì lúc nào mediafire cũng max mà

candylove_vn

Với lại dùng free thì với những ng không biết get link thì làm sao download hàng loạt 2-3 chục file như mf được?

tùy suy nghĩ của mỗi người thôi....

Thế bác thớt có biết cái vụ mà bắt đầu từ ngày 1/12/2011 megashare.vnn.vn với megashare.vn (thì phải) sáp nhập vào thành 1 trang duy nhất share.vnn.vn không nhỉ?? Và megashare.vnn.vn "hứa" là ai có giữ liệu thì down về mà lưu trữ, chúng tui xin hứa là sẽ xóa hết dữ liệu các bạn vừa up để giải phóng băng thông. . Mình tuy chỉ up có 14gb lên megashare.vnn.vn nhưng quả thật cái vụ này làm mình akay ... đến bây giờ vẫn chưa nguôi đấy !!

Công nhận là "Hàng VN, chất lượng cao" nhưng mà "không ổn định và uy tín" thì dùng là .... quái gì !!! K đỡ được các bạn nhà mạng VN, chỉ rình rình tạo ra cái acc vip để kiếm chác là giỏi thôi. .

Còn fshare mình có acc vip nên k xoắn rồi, chỉ là ... fshare và up.4share.vn (mình cũng có acc vip) toàn phim HD 4,5,6 gb lận gì đó... Cái này thì k hợp vs 1 lượng khá đông người KẾT DVD rip 400mb, 700mb hay ~ 1gb gì đó rồi.

Và kết luận cuối của mình là, nên dùng web việt mà down về, còn up lên thì ... hãy cứ up mf đi cho nó lành.

Cũng còn tùy, nhưng nhìn tổng quát về tất cả tất cả mặt thì MF vẫn số 1, tuy không độc tôn nữa, nhưng để giành được vị trí số 1 của MF thì các dịch vụ khác còn xa mới theo kịp. Free là được ưa chuộng nhất, Ở VN Free lại càng được ưa chuộng . Mình down Free MF vẫn được 300-400 K mà, mạng 4.7Mbps thôi. FPT thì Proxy trên mạng share nhiều.

Các chủ đề có liên quan khác