thanhcong0801

Hôm nay rãnh chẳng biết làm gì, ngồi chia sẽ cùng các bạn cách đổi theme cho trang cá nhân trên trang Youtube. Đơn giản thôi nhưng cũng cần thiết lắm nha., bác nào đọc xong có gì hay hơn thì chỉ giáo dùm Bin nha.

Trước tiên bạn phải tạo một tài khoản trên trang Youtube, tạo tài khoản xong rồi bây giờ mình hướng dẫn các bạn chỉnh sửa trang youtube cá nhân của các bạn nhé

♥♥♥ Đầu tiên bạn vào đăng nhập tài khoản của bạn vào, tiếp theo click chuột vào tên tài khoản sẽ có một khung menu sổ xuống. lúc này bạn chọn My channel trên menu để đến trang youtube cá nhân của bạn. bây giờ bắt đầu chỉnh sửa nhé bạn

trên trang của bạn chọn phím theme and colors nó sẽ ra một số theme sẵn có bạn click vào một theme sau đó chọn new theme . ở phần new theme bạn làm như sau.

Background Image: click Browse... để tải ảnh từ máy tính nên

Wrapper transparency: phần này chọn độ trong suốt là 100%

Transparency: cũng chọn trong suốt là 100%

Repeat Background: hãy tích V vào ô vuông, nếu không tích V vào phần này ảnh bạn upload nên sẽ không dàn hết cả trang được, đây cho phép bạn lặp hình. vì ảnh của bạn chỉ có chiều rộng là 700 -800PX và chiều cao cũng hạn chế. còn website có kích thước khoảng 1200-1300PX do vậy một ảnh không thể dàn hết trang được .bạn phải chọn chế độ lặp hình.

còn các phần khác là chỉnh màu cho chữ và mấy cái linh tinh các bạn tự làm nhé. khi thay đổi xong lưu lại bạn click vào seva changes, vậy là xong phần chỉnh theme.

" Chúc các bạn Vui Vẻ"

baoquyen_ly

các bạn cho em hỏi tạo một trang như thế này New7WondersOfNature, chú ý chữ màu đỏ thì làm như thế nào. Đối với các trang facebook, twitter nữa. Bác nào biết giúp em phát

Các chủ đề có liên quan khác