a_v_c_e_s_k

Em vừa lên trang chủ viettel và đọc được thế này

Tiết kiệm hơn với Mức cước tối đa của D-com 3G

17:34:12 09/04/2011

Từ ngày 10/04/2011, Với mong muốn ngày càng tạo ra nhiều tiện ích cho khách hàng cũng như tiết kiệm chi phí, Công ty Viễn thông Viettel cung cấp chính sách mức cước tối đa cho tất cả các thuê bao Laptop (D-com 3G) của Viettel khi sử dụng dịch vụ Internet không dây, mà không phải thay đổi gói cước đang sử dụng.

Theo đó, kể từ thời (gian) điểm khi khách hàng đăng ký chức năng mức cước tối đa (bao gồm phí thuê bao và phí lưu lượng vượt định mức) là được sử dụng dịch vụ Internet không dây của Viettel thoải mái mà không lo về bất kỳ khoản chi phí phát sinh nào khác. Nếu tổng cước phát sinh của thuê bao < mức cước tối đa thì thuê bao chỉ phải thanh toán bằng tổng cước thực vừa sử dụng còn Nếu tổng cước phát sinh > mức cước tối đa, khách hàng chỉ phải thanh toán bằng mức cước tối đa.

- Để đăng ký sử dụng khách hàng chỉ chuyện nhắn tin theo cú pháp: DKTD gửi 191

- Để hủy khách hàng nhắn tin theo cú pháp: HUYTD gửi 191

Mức cước tối đa áp dụng cho gói cước Laptop:

Gói Laptop trả trước:

Mức cước tối đa và lưu lượng sử dụng tốc độ tối đa được tính từ thời (gian) điểm đăng ký đến cuối tháng (không bao gồm mức phí vừa sử dụng trước thời (gian) điểm đăng ký).

- Tổng cước khách hàng trả trong tháng = Cước phát sinh trước thời (gian) điểm đăng ký + Tổng cước phát sinh từ thời (gian) điểm đăng ký.

- Nếu thuê bao không hủy bỏ, chức năng của gói cước này sẽ tự động duy trì trong các tháng tiếp theo.

- Sau khi đăng ký hủy chức năng mức cước tối đa, cước phí phát sinh tính như thông thường.

- Với thuê bao trả sau:

· Không được bảo lưu lưu lượng miễn phí chưa sử dụng hết khi đăng ký gói cước này. Lưu lượng miễn phí của thuê bao kể từ thời (gian) điểm đăng ký chức năng mức cước tối đa = Lưu lượng miễn phí của gói cước tương ứng/30*số ngày còn lại trong tháng.

· Hệ thống tính cước thuê bao tháng của thuê bao từ thời (gian) điểm đăng ký/hủy chức năng mức cước tối đa = Cước thuê bao tháng gói cước tương ứng/30*số ngày còn lại trong tháng.

- Thuê bao không được bảo lưu đăng ký chức năng này khi thực hiện chuyển đổi gói cước. Để sử dụng lại thuê bao cần đăng ký lại từ đầu.

Tình hình nè em cũng phải đi mua sim laptop về đăng kí thui nhưng em sợ vượt quá thì bị bóp băng thông!!!!Em hỏi tổng đài khi bóp băng thông là dùng mạng 2G!!!

băn khoăn quá???

Vincent

Bóp băng thông mà chỉ còn 256/128Kbps (Down/Up) thì dùng làm j nữa (_ _!). Lúc đầu cứ tưởng bở. Hx

Birche

ko nên dùng bạn ơi tính ra sài như vậy tốc độ giảm còn 2/8 thì dùng làm cái gì chứ bonk vịt teo lừa đảo,chắc dow 1 bộ phim phải mất 2 ngày quá

xài gói D-Com khi nào cần xài ít, di chuyển nhiều, không có nhu cầu xem phim, download, không thì không chịu nỗi "phí" đâu!

nhatminh_fff

nghe quảng cáo tốc độ cao đến khi mua về dùng được đúng 2' hết 120k tốc độ thì thật là lúc cáo lúc thấp (có khí duyệt không nổi cái web đơn giản). Tính chuyển sang trả sau thì gói tối đa cũng chỉ cho xài 6Gb. Chuyển qua ADSL cho lành!

Heardind

3g chỉ được thời (gian) gian đầu thôi, sau này tốc độ xuống thấy rõ

rõ ràng là đầu tư hạ tầng phải rất lớn, với tình hình hiện tại ở nc ta thì không thể kham nổi rồi

jhk_hj

Nếu tính ra 120000/60đ =2000MB =2GB do đó một tháng bạn sử dụng 120k cũng như bạn đang sử dụng 2gb khi sử dụng hết 120k thì bạn phải nạp thêm tiền trong khi đó với gói cước tối đa bạn có thể sử dụng tới cuối tháng tuy tốc độ có giảm nhưng mình vẫn không lỗ lã gì gói cước này tương tự như gói cước TOMATO của Viettel hết tiền nhưng vẫn nghe gọi được

nhoc_boy_hn90

không nên dùng các bạn ơi! mình đả đăng kí ma` tốc độ rất chậm,download tốidda khi chưa sử dụng hết 120k mak` chỉ có 250kb/sla`cao nhất chán ôg vịt teo quá

danchojvoxa không nên dùng các bạn ơi! mình đả đăng kí ma` tốc độ rất chậm,download tốidda khi chưa sử dụng hết 120k mak` chỉ có 250kb/sla`cao nhất chán ôg vịt teo quá 250Kbps/1s ~ 33KB/s, thế là dc rồi bạn à, dù sao nó cũng có gói này, cũng gần như trọn gói, nếu phục vụ chuyện học tập và giải trí nhẹ thì quá tốt rồi, đừng có chơi game là dc

luuduchung_hero

tớ thấy được đấy chứ! 2Gybyte đầu mình dùng mạng 3G,còn về sau dùng mang 2G thì tải +IDM thi chẳng phải nhanh hơn sao!mình dùng tải một phần mềm 22M mất 25 phút tốc độ ~20Kb/s

nguoidatinh_dt

chinhphuckhokhan tớ thấy được đấy chứ! 2Gybyte đầu mình dùng mạng 3G,còn về sau dùng mang 2G thì tải +IDM thi chẳng phải nhanh hơn sao!mình dùng tải một phần mềm 22M mất 25 phút tốc độ ~20Kb/s
Tốc độ sau khi dùng hết 2GB của mình là 33KB/s, rất ổn định, khó mà xuống dưới 30KB/s dc

Mình đang dùng 2 tháng nay. Tính ra 120K cũng = 2Gb rồi. Sau đó dùng bị bóp băng thông hơi ức chế một tí nhưng tính ra tiết kiệm được. Mình dùng bóp băng thông tốc độ cũng ổn khoảng 65KB/s với sóng khỏe, còn nếu sóng kém thì chỉ 30KB/s. Hy vọng thời (gian) gian tới họ sẽ nới dung lượng hạn chế hay tăng tốc độ lên một chút.

thế mà mình cứ tưởng bở. tưởng mấy ổng cho xài 120k là xài toàn tập hết tháng, ai ngờ xài hết 120k vẫn phải đóng phí như thường à!! haizzzz... vịt teo chán vãi hà!

---------- Bài thêm lúc 09:16 ---------- Bài trước là lúc 09:15 ----------

thế mình vẫn phải trả phí cho phần vượt mức tối đa hả bạn? có nghĩa là mức phí mình đóng cũng chăng thay đổi nhỉ!

---------- Bài thêm lúc 09:17 ---------- Bài trước là lúc 09:16 ----------

thế mình vẫn phải trả phí cho phần vượt mức tối đa hả bạn? có nghĩa là mức phí mình đóng cũng chăng thay đổi nhỉ!

Các chủ đề có liên quan khác