vitieu_bao5

Không hiểu sao 2 ngày nay mình sử dụng Gogole tìm kiếm nhưng khi Google trả kết quả hiển thị trên trình duyệt lúc mình ấn vào 1 trang nào đó thì nó toàn tự động nhảy vào trang ( Đã số các trang đều bị - kể cả ketnooi.com/forum cũng thế )

Có ai biết nguyên nhân tại sao không ?

thien_tinh_nho

chắc bạn đang cài soft gì có tìm kiếm mặc định là web đó, thử uninstall đi cài lại xem

Ryland

chà, sao lại có 2 cái http thế kia

( )

Các trình duyệt khác có bị vậy không ??

Chuẩn bị quét virus là vừa.

Bronsson

không nhầm thì máy bạn bị virus? scan lại máy xem?

hay nếu dùng IE thì vào option xem thế nào?

Evin

01295200997 chắc bạn đang cài soft gì có tìm kiếm mặc định là web đó, thử uninstall đi cài lại xem bạn này nói đúng, rất nhiều soft khi cài vào sẽ thay công cụ tìm kiếm mặc định của trình duyệt, bạn gỡ trình duyệt ra rồi cài lại xem

PIG_PIG

nhok9xls Không hiểu sao 2 ngày nay mình sử dụng Gogole tìm kiếm nhưng khi Google trả kết quả hiển thị trên trình duyệt lúc mình ấn vào 1 trang nào đó thì nó toàn tự động nhảy vào trang ( Đã số các trang đều bị - kể cả ketnooi.com/forum cũng thế )

Có ai biết nguyên nhân tại sao không ? tui cũng vừa bị như bạn.

Đó là do VIRUS / MALWARE. Dùng Malwarebytes' Anti-Malware quét NHIỀU LẦN thì thấy hết.

love_rinny016

Mình ủng hộ ý kiến của các bạn đánh giá là do cài phần mềm vì mình vừa Format cả 2 ổ cứng cài windows lại ngon lành mà vẫn bị, sau khi cài windows mình cài ngày firefox thử xem còn bị không và kết quả là .....đâu vẫn đấy híc híc

bunbozoheo

có trò search tự vào 1 trang đó mà

ngày xưa cài netcut xong kd máy toàn vào trang gì gì đó của arap

icy_girl9x

canhngam08 chà, sao lại có 2 cái http thế kia

( )

Các trình duyệt khác có bị vậy không ??

Chuẩn bị quét virus là vừa. Mình vừa thử với 3 trình duyệt là IE 6, 7, 8 và Google Chrome, Firefox 5, 4 tất cả đều có kết quả như vậy bạn à

becon_ankeomut

nhok9xls Mình vừa thử với 3 trình duyệt là IE 6, 7, 8 và Google Chrome, Firefox 5, 4 tất cả đều có kết quả như vậy bạn à Ghost lại windows cho lành đi

julianree

Bạn quyét virus xem có virus không. Sử dụng đĩa Hidren boot cd để boot sau đó quyét virus xem sao? Hay có thể dùng Kaspersky Rescue Disk 10 boot và check virus là tốt nhất. Các soft antivir bạn vừa cài vào bị virus qua mặt rồi. Nếu máy vừa nhiễm virus rồi thì cài trình antivir vào cũng chẳng ăn thua. Chỉ có cách boot bằng cd cứu hộ để diệt virus sau đó repair lại windows thôi. Nhớ sao lưu dữ liệu nhé bạn. Hay bạn có thể dùng Bitdefender để cài và quyét cho máy vừa nhiễm virus rất tốt, nhưng sau khi diệt xong có thể phãi repair lại windows mới dùng được. Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề này!

be.ti_hn

nhok9xls Không hiểu sao 2 ngày nay mình sử dụng Gogole tìm kiếm nhưng khi Google trả kết quả hiển thị trên trình duyệt lúc mình ấn vào 1 trang nào đó thì nó toàn tự động nhảy vào trang ( Đã số các trang đều bị - kể cả ketnooi.com/forum cũng thế )

Có ai biết nguyên nhân tại sao không ? Cái này là do bạn vừa cài một soft nào đó rồi trong bộ cài nó thêm cái bee-toolbar tích hợp cả bee-search. Giống như cái ask tool bar zi. Có một lần mình cài soft gì đó vừa từng thấy qua cái này rồi.

1.Bạn vô phần mềm gỡ cài đặt hay vô add or remove program của windows xem có cái nào không rồi remove nó đi nhé.

2. Với IE: Internet option - trong thẻ General ở mục search chọn setting Sau đó nhìn xem có công cụ bee search không thì remove hay disable nó đi - Ok

Đây là hiểu biết của mình, có gì chưa đúng xin các bạn bổ sung.

ketnoitimban

Bạn ghost lại mà nó vẫn bị chứng tỏ nó tích hợp vào bản ghost. Tải bản ghost về và setup lại. hay do software thì bàn gỡ bỏ chương trình nào đánh giá là "tình nghi". Nếu không được nữa thì nhắc điện thoại và gọi theo cấu trúc (mã vùng)+(số điện thoại trung tâm sửa máy tính)

firstlove_85dn

bạn chỉnh lại tìm kiếm mặc định của trình duyệt ấy,nếu vẫn là google thì máy bạn bị virus rồi!

Các chủ đề có liên quan khác