Masson

Chúng ta bị cấm vô facebook vì Isp chặn ,nó phụ thuộc vào Ip các bạn đang dùng để nhận diện ra là đất nước nào.Như vậy chúng ta chỉ cần Fake IP thông qua phần mềm mà có thể kể đến là Ultra Suft hay Hotpot shied ,tuy nhiên nhược điểm là 2 phần mềm có kết nối rất chậm và lag .Chỉnh file host thì không up ảnh ,chỉnh sửa setting và một số game bị lỗi .

Cách đây 2 tháng mình lang thang trên mạng thì có 2 sever cung cấp VPN tốc độ khá ổn là 1,8 Mbit/s download và 800Mbit/s upload.Như vậy là khá ổn nếu các bạn dùng cho facebook :

Địa chỉ là :

Mỗi cái có ưu và nhược khác nhau mình sẽ nói cuối bài.

Bây giờ thiết lập để làm ra (tạo) VPN vừa .

Bước 1 :Vô chỗ phía dưới hình ,nếu không biết thì nhìn đường dẫn chỗ địa chỉ :

Nhìn xuống chọn Set up a new connection ( hàng đầu tiên )

Nó sẽ hiện ra một list để bạn chọn ...Rê chuột xuống chọn Connect to a workplace .

=> Bước tiếp theo chọn No , create a new connection .=> using my internet connect ( VPN) => rồi , các bạn theo kịp chứ

Lúc nãy mình giới thiệu 2 host VPN , các bạn thích set up thằng nào thì tùy :

Hình phía dưới :

Có 2 dòng cần lưu ý :Internet adress vs destination name ,tốt nhất các bạn cho cả 2 tương tự nhau

Nếu set up freevpn.co vào thì điền freevpn.co vào cả 2 ô .

setup unblock-youtube thì : tube.bestfree.me vào 2 ô

Tức là nếu có muốn 2 cái VPN thì set up 2 lần ,mình nói cho chắc chứ không có gì đâu .

À , 3 cái ô vuông tick chọn kệ nó ,khỏi chọn ...

Ấn next đi và nó đòi user name vs pass ...mỗi bạn nhấn nạp trước theo số này thì sẽ có được thông tin 09123xx ,đùa thôi .Thứ các bạn cần đây

FreeVPN.co : user : free ; pass 123456 ( luôn luôn như vậy ,nên các bạn hãy chọn remember pass )

Unblock-youtube.com : user : free ; pass 4 số bất kì cứ 12 tiếng đổi một lần ,muốn biết VÔ WEB : để xem => cái thứ 2 khá bất tiện.

Đó là nhược điểm thằng thứ 2 ,về chú freevpn.co thì

Cái freevpn.co thì dc cái khỏi nhớ pass ,lúc set up bạn cứ chọn remmber pass ,nhưng mỗi lần connect thì nó yêu cầu bạn mở trang freevpn.co để đăng ký( không phải đăng ký thành viên đâu ) ...Tức là connect xong ,bạn vô web nào cũng dc ,Liên Xô hay google thì nó trình duyệt auto chuyển qua trang freevpn.co ,chờ chút đợi load hết trang ấy thì bạn sẽ sử dụng thoải mái .

Nào ,nào ,điền xong user vs pass chưa? .Dc rồi thì ấn connect ...Chờ khi nào biểu tượng mạng phía dưới taskbar hết xoay xoay thì bạn connect thành công .

Và vào facebook chiến thôi ,mình vừa dùng 2 tháng nay và chưa thấy có lỗi gì cả ,chỉ ức chế lúc connect ...

Đây chỉ là 1 cách trong nhiều cách ,để vào facebook ...bạn nào cảm giác mình hợp với cách nào hơn thì cứ dùng .

Có trò mới để vào thì post lên để tất cả người cùng biết ...

À quên ,lúc mình chỉ cho mấy thằng bạn nó kêu lâu lắc ,mỗi lần muốn vô facebook làm 1 đống bước vậy thì mệt lắm ...Ko khổ đến vậy đâu, khi set up thành công ,mỗi lần vô bạn chỉ cần click vào biểu tượng network trên taskbar , dò tới freevpn.co hay cái kia chọn connect là được rồi ,ko thích thì chỉ chuyện disconnect ra .

các bạn nhìn hình là hiểu :

Như trong hình .ngoài 2 cái mình giới thiệu mình còn thêm 2 cái nữa ,bạn nào muốn cho phong phú thì lên google mò là ra .

Nói chung VPN cũng như proxy nhưng tốc độ tốt hơn ,ko lỗi .Ngoài vô FB ,bạn trả toàn có thể dùng VPN này để vô trang khuyến mãi phần mềm ,web game ,host game mà cấm Ip Việt Nam ...

Good Luck .

minhcsg1967

Híc, mình vẫn dùng tool Facebook Connect mà có bạn vừa post trước đây ấy, bây giờ vẫn dùng tốt, 1 click là xong luôn! Còn cách này rắc rối quá!

bongmataac

doanhtu0703 Híc, mình vẫn dùng tool Facebook Connect mà có bạn vừa post trước đây ấy, bây giờ vẫn dùng tốt, 1 click là xong luôn! Còn cách này rắc rối quá! Uhm ,bạn có thể thử nhiều cách ,cái nào hợp hơn thì dùng .Cái này mới mình chưa thấy ai post ,nên làm ra (tạo) topic thôi

trove1217

who? Cách đây 2 tháng mình lang thang trên mạng thì có 2 sever cung cấp VPN tốc độ khá ổn là 1,8 Kbit/s download và 800kbit/s upload.Như vậy là khá ổn nếu các bạn dùng cho facebook download 1.8kbit/s thì làm ăn gì bác

mà mạng nào cho phép bác upload những 800

bi_rain_hot_boy

alittleduck download 1.8kbit/s thì làm ăn gì bác

mà mạng nào cho phép bác upload những 800 mình nhầm chữ M với K sorry ,tính ra là khoảng 225kb/s vs100kb/s

tctuvan

Re: VPN miễn phí để vào FaceBook ...mọi mạng từ VNPT ,FPT ,Viett

Mất account như chơi

Các chủ đề có liên quan khác