Mong tất cả người nhiệt tình giúp mình cách quản lý địa chỉ IP truy cập trong mạng Lan với.

Vấn đề:

Giả dụ em quản lý một dãyphòng chốngtrọ kết nối tới internet thông qua 1 modem duy nhất (chia từ các switch)

Bây giờ nếu em muốn cấp cho mỗi máy truy cập internet 1 địa chỉ IP hay một user, pass word riêng thì em phải làm sao. Đại khái là mình quản lý được ai truy cập net để cuối tháng tính trước mạng cho họ

Mong được tất cả người giúp đỡ.

Mình chẳng có gì để tạ ơn, chỉ biết tặng cho người nào giúp đỡ thành công key win7 pro, hay key winxp sp3 (hay cả 2 cũng ok ). Diúp mình với

dongnt_sami

Về chuyện cấp cho 1 người 1 ip thi ban co the dung modem hoac là chương trình cấp dhcp

còn về chuyện người đó xài bao nhiêu để bạn tính trước cuối tháng, nếu bạn có firewell thì dể còn không có thì bạn có thể dùng isa.

Cái mình quan tâm là quản lý được số người sài mạng thôi, chứ lưu lượng bao nhiệu kệ họ, tại trọn gói mà

Quy_dien_lang_y Modem hiệu gì, đưa tên đây mình tìm cách config cho Mình cũng chưa rõ Modem hãng nào, nhưng nói như vậy nghĩa là chỉ cần cấu hình trên modem cũng có thể quản lý được hả bạn

embuonqua Cái mình quan tâm là quản lý được số người sài mạng thôi, chứ lưu lượng bao nhiệu kệ họ, tại trọn gói mà

Mình cũng chưa rõ Modem hãng nào, nhưng nói như vậy nghĩa là chỉ cần cấu hình trên modem cũng có thể quản lý được hả bạn Yes.

Hầu hết modem có hỗ trợ firewall cho phép quản lý các IP được phép truy cập mạng. Một số không may mắn thì không hỗ trợ. Hi vọng là modem của bạn có hỗ trợ quản lý này.

Pass: keolac

Đọc đi và thử, nếu trùng.

heobong_sieuway

Quy_dien_lang_y Yes.

Hầu hết modem có hỗ trợ firewall cho phép quản lý các IP được phép truy cập mạng. Một số không may mắn thì không hỗ trợ. Hi vọng là modem của bạn có hỗ trợ quản lý này.

Pass: keolac

Đọc đi và thử, nếu trùng. Rất Thank bạn, mình cũng chưa biết thế nào vì sang tuần nhà chú mình mới tiến hành ráp mạng cho khu trọ, có gì lúc đó sẽ tham khảo tiếp. Không biết bạnc ó cần không nhưng mình vẫn gửi 2 Key Win7 pro + 1 key xpsp3 vào hộp tin nhắn cho bạn.

kutataxoa23 chơi workgroup thì sao cấp user được Mình chỉ quản lý chuyện cấp phát mạng cho máy trong khu trọ thôi, chứ đâu có làm ra (tạo) mạng lan với họ làm gì

vic_ko0l

embuonqua Mong tất cả người nhiệt tình giúp mình cách quản lý địa chỉ IP truy cập trong mạng Lan với.

Vấn đề:

Giả dụ em quản lý một dãyphòng chốngtrọ kết nối tới internet thông qua 1 modem duy nhất (chia từ các switch)

Bây giờ nếu em muốn cấp cho mỗi máy truy cập internet 1 địa chỉ IP hay một user, pass word riêng thì em phải làm sao. Đại khái là mình quản lý được ai truy cập net để cuối tháng tính trước mạng cho họ

Mong được tất cả người giúp đỡ.

Mình chẳng có gì để tạ ơn, chỉ biết tặng cho người nào giúp đỡ thành công key win7 pro, hay key winxp sp3 (hay cả 2 cũng ok ). Diúp mình với Để làm được chuyện này,trước tiên bạn phải cho tất cả các máy Online để Modem nhận diện được MAC Address,sau khi bạn vừa có đầy đủ MAC Address ,bạn vào modem để cấp IP cho từng Mac Address,như thế thì không ai có thể xài ké của bạn được ! Thân !

Nói như vậy, mỗi khi số lượng máy biến động thì sao. Giả dụ bây giờ chỉ có mấy máy sài. Ngày mai có thêm mấy máy. Bữa sau lại bớt đi vài máy

utcung_thanhhoa

embuonqua Nói như vậy, mỗi khi số lượng máy biến động thì sao. Giả dụ bây giờ chỉ có mấy máy sài. Ngày mai có thêm mấy máy. Bữa sau lại bớt đi vài máy Rất đơn giản bạn à,mỗi lần có 1 máy khác kết nối thì nhất thiết phải báo cho chủphòng chốngtrọ biết chứ.giã sử hiện tại co 5 máy thì mình chỉ cấp IP trong khoảng 192.168.1.2-192.168.1.6,và sẽ gán cho các máy là chỉ nhận IP trong khoảng đó,thì chỉ có 5 máy xài được.muốn xài thêm thì phải báo cho ông chủphòng chốngtrọ,vì kinh doanh nên người ta mới làm vậy mà!

Thân!

Daith

lifestyle082 Rất đơn giản bạn à,mỗi lần có 1 máy khác kết nối thì nhất thiết phải báo cho chủphòng chốngtrọ biết chứ.giã sử hiện tại co 5 máy thì mình chỉ cấp IP trong khoảng 192.168.1.2-192.168.1.6,và sẽ gán cho các máy là chỉ nhận IP trong khoảng đó,thì chỉ có 5 máy xài được.muốn xài thêm thì phải báo cho ông chủphòng chốngtrọ,vì kinh doanh nên người ta mới làm vậy mà!

Thân! Cách này không ăn thua, mình đã thử.

Hạn chế DHCP pool trong khoảng 192.168.1.2 đến 192.168.1.6 thì DHCP chỉ cấp phát trong khoảng ấy, hết là thôi.

Nhưng nếu cấu hình IP tĩnh là 192.168.1.7 thì vẫn vào như thường.

ntt12686

embuonqua Cái mình quan tâm là quản lý được số người sài mạng thôi, chứ lưu lượng bao nhiệu kệ họ, tại trọn gói mà

Mình cũng chưa rõ Modem hãng nào, nhưng nói như vậy nghĩa là chỉ cần cấu hình trên modem cũng có thể quản lý được hả bạn Chào các bạn : Mình cũng muốn như vậy? Giờ đúng là nhiều người củ chuối thật. Muốn dùng và không muốn mất tiền. các bạn giúp mình config cái moldem TD8817 của mạng VNPT. Bác nào biết giúp mình nhé! Thank nhiều

singlebtc

duchuong Chào các bạn : Mình cũng muốn như vậy? Giờ đúng là nhiều người củ chuối thật. Muốn dùng và không muốn mất tiền. các bạn giúp mình config cái moldem TD8817 của mạng VNPT. Bác nào biết giúp mình nhé! Thank nhiều Bạn muốn hạn chế băng thông các máy hay cắt cho chết luôn .

sweet_candy_039

cái này em cũng cần, đảm bảo 1 người không download quá nhiều và làm phiền người khác trong khi họ download hầu như chiếm hết giữ liệu máy khác

Các chủ đề có liên quan khác