Cearbhall

Hướng dẫn chi tiết cách chặn mọi popup trên các trang phim

Chắc rằng bất cứ ai khi sử dụng Internet đều đã gặp qua những popup quảng cáo, ngoài việc gây ra khó chịu, làm máy tính của bạn chạy chậm hơn, những popup này còn có thể dẫn bạn đến 1 trang web nguy hiểm, chứa những đoạn mã độc, có nguy cơ xâm hại máy tính của bạn. Vì vậy nên cảnh giác và tự bảo vệ máy tính của bạn trước khi quá muộn. Cách tốt nhất là chặn các popup này lại. Mà thực ra những popup này cũng chả có thông tin gì hữu ích lắm đâu, cứ chặn lại cho lành.

Đầu tiên, bạn cần download firefox bản mới nhất về máy tính

Link tải firefox:

Sau khi đã tải thành công, bạn cài Firefox vào máy tính của mình

( chú ý: khi download nên sử dụng để đạt tốc độ download cao nhất)

Để chặn popup trong firefox, bạn vào Công cụ ( tool)/ Tiện ích ( Addon) ( hay sử dụng phím tắt là Ctrl + shift + A)

Trong ô tìm kiếm, bạn gõ Adblock Plus Pop-up Addon vào và tiến hành cài đặt addon này cho firefox

( hay có thể vào Code: https://addons.mozilla.org/vi/firefox/addon/adblock-plus-pop-up-addon/ để cài đặt trực tiếp bằng cách click vào Add to Firefox

Hướng dẫn chặn popup trên firefox

Sau đó bấm Khởi động lại Firefox

Sau đó vào Phần mở rộng chọn Tùy chọn như hình dưới

Click vào Add new site rule , nhập các trang web cần chặn vào trong khung

Như hình trên là mình chặn tất cả các popup từ những trang có đuôi ".com"

cú pháp là : *.com

Bạn có thể chặn các trang khác như .net, .com.vn, .info...

hay cũng có thể nhập trực tiếp trang web mà bạn muốn chặn vào đó

Ngoài ra khi bạn chặn tất cả các trang có đuôi .com, nhưng vẫn có 1 vài trang mà bạn không cần chặn, thì hãy lựa chọn như hình bên dưới . Chọn Allow all pop-ups

Sau đó vào Add site rule, nhập trang web mà bạn không muốn chặn. Vậy là xong, chúc các bạn thành công

Nếu có thắc mắc gì các bạn hãy coment ở bên dưới, mình sẽ giải đáp chi tiết lại.

( chú ý là sử dụng để viết tiếng việt trên diễn đàn nhé)

Các chủ đề có liên quan khác