quyquang61

chào các anh chị trong diẽn đàn em là kế toán mói ra trường dang lam cho một công ty xây dựng nhỏ thôi nhưng chỉ có mình em làm kt lên emko biết hỏi ai ,các anh chị cho em hỏi công ty em mua nvl như sắt thép ,gạch về dể xây dựng vănphòng chốngcông ty thi em định klhoản thế nào ,sau đó làm thế nào dể ghi nhận vănphòng chốngdố là tscđ của công ty ,mong các anh chị trả lời giúp em

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

có anh chị nào trả lời giúp em với ah em đang rất cần

mela_chan

Trích:

Nguyên văn bởi BTNga

chào các anh chị trong diẽn đàn em là kế toán mói ra trường dang lam cho một công ty xây dựng nhỏ thôi nhưng chỉ có mình em làm kt lên emko biết hỏi ai ,các anh chị cho em hỏi công ty em mua nvl như sắt thép ,gạch về dể xây dựng vănphòng chốngcông ty thi em định klhoản thế nào ,sau đó làm thế nào dể ghi nhận vănphòng chốngdố là tscđ của công ty ,mong các anh chị trả lời giúp em

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

Khi mua về em định khoản như sau:

Nợ 152

Nợ 133

Có 111,112,331

Sau đó để ghi nhận là TSCĐ của Cty thì sẻ tiến hành tính giá thành cho TS này

Nợ 621,622,623,627

Có 152

-> Nợ 154 -> Nợ 155 / Có 154

Có 621,622,623,627

Khi chuyển thành TSCĐ:

Nợ 632

Có 154, 155

Nợ 211

Có 512

mvpr45

Trích:

Nguyên văn bởi BTNga

Khi mua NVL:N152/C111,112

Khi xuất xấy dựng:N621/C152

Kết chuyển chi phí:N241/C621

Khi công trình trả thành, nghiệm thu, bàn giao:N211/C241

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Hoàn thiện kế toán nguyên vật liệu tại Chi nhánh Viettel Nghệ An Kế toán & Kiểm toán 0
D kế toán nguyên vật liệu tại công ty cổ phần thương mại đầu tư xây dựng nam phát Luận văn Kinh tế 0
D Hoàn thiện kế toán nguyên vật liệu tại công ty cổ phần đầu tư xây dựng fast việt nam Luận văn Kinh tế 0
D Hoàn thiện kế toán nguyên vật liệu tại Nhà máy Bê tông Amaccao Kế toán & Kiểm toán 0
D Tính toán thiết kế đồ gá chuyên dùng gia công chi tiết càng C15 với nguyên công phay đồng thời các mặt A , B và E Khoa học kỹ thuật 0
N Hoàn thiện kế toán nguyên, vật liệu tại Công ty Cổ phần Chế tạo Biến thế và Vật liệu Điện Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
M Công tác tổ chức kế toán nguyên vật liệu ở xí nghiệp 26.1 - Công ty 26 Luận văn Kinh tế 0
R Hoàn thiện công tác kế toán và phân tích tình hình sử dụng nguyên vật liệu ở nhà máy thuốc lá Thăng Luận văn Kinh tế 0
A Hoàn thiện hạch toán kế toán nguyên vật liệu và công cụ dụng cụ tại Nhà máy thuốc lá Thăng Long Luận văn Kinh tế 2
W Hạch toán kế toán nguyên vật liệu, công cụ dụng cụ ở công ty công trình giao thông Vĩnh Phúc Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác