Ruddy

8/09 là hết hạn cấp MST cá nhân. nhưng tháng 10 này công ty mình mới nhận thêm 2 nhân viên vào làm nua, cùng thời có 1 nhân viên khác nghie việc.vậy mình phải làm thế nào đây các bạn????????????

nhokGa_loveGirl

Trích:
Nguyên văn bởi thanhhoa277 8/09 là hết hạn cấp MST cá nhân. nhưng tháng 10 này công ty mình mới nhận thêm 2 nhân viên vào làm nua, cùng thời có 1 nhân viên khác nghie việc.vậy mình phải làm thế nào đây các bạn????????????
Hai nhân viên mới vừa có MST chưa? nếu chưa thì tiến hành đăng ký. Nhân viên nghỉ chuyện thì bạn làm báo giảm lao động thì bất phải khai thuế hàng tháng nữa.

darkwolf0072001

Trích:
Nguyên văn bởi lysucha Hai nhân viên mới vừa có MST chưa? nếu chưa thì tiến hành đăng ký. Nhân viên nghỉ chuyện thì bạn làm báo giảm lao động thì bất phải khai thuế hàng tháng nữa.
họ chưa có, tất nhiên là phải đi đăng ký rồi . ý mình là theo thông báo là 08/2009 hết hạn thì thang 10 họ có đăng ký thêm cho mình k cơ ?

Te_Dien

Trích:
Nguyên văn bởi thanhhoa277 họ chưa có, tất nhiên là phải đi đăng ký rồi . ý mình là theo thông báo là 08/2009 hết hạn thì thang 10 họ có đăng ký thêm cho mình k cơ ?
Tháng 8 hết hạn là đối với những Cá nhân có phát sinh Thuế TNCN phải nộp. Còn những trường hợp mới vào Cty và mới Ký HĐLĐ mà chưa có MST thì tiếp tục đăng ký cho họ được mà.

Trích:
Nguyên văn bởi Mai Binh Tháng 8 hết hạn là đối với những Cá nhân có phát sinh Thuế TNCN phải nộp. Còn những trường hợp mới vào Cty và mới Ký HĐLĐ mà chưa có MST thì tiếp tục đăng ký cho họ được mà.
vẫn làm bổ sung ngựa số thuế cho người mới vào nhá bạn

chimcucku7

Trích:
Nguyên văn bởi pq2412 bạn đi đăng ký bổ xung vẫn được mà vì cty có tăng giảm nhân sự
Thank bạn nhe,chắc là phải thế chứ nhi? chả lẽ xogn tháng 8 là thôi bất cấp MST cho ai nữa.hee

Các chủ đề có liên quan khác