kyniem_12a8

Công ty mình áp dụng phương pháp tính giá xuất kho theo pp bình quân gia (nhà) quyền thời (gian) điểm, có những mặt hàng đơn giá vốn xuất kho rất lẻ mình bất biết ghi đơn giá xuât thể nào cho đúng giá vốn.VD: 12.300,25 cùng hay 12.300 cùng các bạn trả lời nhanh giúp mình với

nkid2008

giá vốn suất kho lẻ thì vẫn phải để nguyên không được làm tròn vì nó là giá vốn

di_vui_ve

Bạn phải để là 12.300,25 chứ.vì đó là giá vốn bạn bất thể làm tròn đượcThân

trang_van

theo tớ nghĩ mình có thể làm tròn được chứ là 12.300đ vì số đằng sau quá nhỏ khi tính ra tổng giá trị cũng bất bị mất bao nhiêu

lehuyfit

Trích: Nguyên văn bởi huyenpham02 theo tớ nghĩ mình có thể làm tròn được chứ là 12.300đ vì số đằng sau quá nhỏ khi tính ra tổng giá trị cũng bất bị mất bao nhiêu chứ ví dụ bán được 1.000.000 cái thì cái số lẻ ấy biết là bao nhiêu không,ai bù vào cái số đó hử

Taylor

Như vậy mình phải ghi đơn giá lẻ trên phiếu xuất kho để hạch toán giá vốn đúng bất các bạn, còn cột thành trước thì làm tròn số để vào sổ kế toán

Morris

bạn nên viết giá là 12.300,25, cột thành trước bạn có thể làm tròn. khi nhập chứng từ vào máy, bạn nên đánh trực tiếp số trước vào, đừng nên đặt công thức tránh tình trạng sai này có sai số tìm mệt lắm bạn ạh.chúc bạn thành công!

Claud

Hi, Công ty bạn đang sử dụng công thức tính giá xuất kho theo pp bình quân gia (nhà) quyền thời (gian) điểm thì phải dùng máy vi tính rồi chớ?Chớ dùng máy tính bỏ túi có mà viêm khớp tay đấy bạn ạ.Trong trường hợp Công ty bạn sử dụng MVT thì máy tính sẽ tự động hạch toán rồi đấy.Còn nếu Cty bạn dùng MVT để viết phiếu / hóa đơn xuất thì nó cũng sẽ tự tính rồi.Ban đâu có cần quan tâm đến số lẻ ?!

Các chủ đề có liên quan khác