khunglong_con

Download Tiểu luận Quản trị nguồn nhân lực - Hoạch định nghề nghiệp tương lai

Download Tiểu luận Quản trị nguồn nhân lực - Hoạch định nghề nghiệp tương lai miễn phí

Năng lực thực hiện:
+ Giao tiếp tốt với khách hàng bằng tiếng Việt và Anh, phù hợp với yêu cầu phục vụ khách tại bộ phận lễ tân, buồng, nhà hàng hay khu vực hội nghị; chăm sóc khách hàng và giải quyết phàn nàn của khách hàng có hiệu quả;
+ Sử dụng đúng, an toàn các loại trang thiết bị khách sạn;
+ Thực hiện đúng quy trình phục vụ khách hàng tại các vị trí công việc của bộ phận lễ tân, buồng, nhà hàng hay khu vực hội nghị, hội thảo theo tiêu chuẩn của khách sạn;
+ Chủ trì hay tham gia xây dựng được một số kế hoạch của các bộ phận như: kế hoạch marketing, kế hoạch nhân sự, kế hoạch mua sắm trang thiết bị, dụng cụ, kế hoạch tổ chức hội nghị, hội thảo hay sự kiện;
+ Làm được các loại báo cáo, soạn thảo được văn bản đối nội, hợp đồng thông dụng của khách sạn;
+ ứng dụng được phần mềm quản trị khách sạn trong công việc hàng ngày;
+ Quản lý thời gian làm việc hiệu quả;
+ Phân tích, đánh giá được kết quả hoạt động kinh doanh của các bộ phận lưu trú, ăn uống, hội nghị, hội thảo và phát hiện ra được các nguyên nhân và đề xuất được các giải pháp nhằm nâng cao kết quả hiệu quả kinh doanh;
+ Hình thành được các nhóm làm việc và điều hành được hoạt động của nhóm

++ Ai muốn tải bản DOC Đầy Đủ thì Trả lời bài viết này, mình sẽ gửi Link download cho!

Tóm tắt nội dung:

BÀI TẬP CÁ NHÂN
Đề tài: Hoạch định nghề nghiệp tương lai
GV: ThS. Nguyễn Thị Bích Thu
SV: Huỳnh Thị Thu Thảo
Lớp: 36k3.2
HOẠCH ĐỊNH NGHỀ NGHIỆP TƯƠNG LAI
Hiện nay, tui là sinh viên năm 2 học ngành quản trị kinh doanh du lịch và dịch vụ của trường ĐH Kinh tế Đà Nẵng.
Bước 1.Tự đánh giá về mình
Đầu tiên làm thử bài tập trắc nghiệm:
1 điểm = Hiếm khi đúng
2 điểm = Thỉnh thoảng đúng
3 điểm = Hầu như luôn luôn đúng
1. Tôi không ngần ngại phá vỡ các quy tắc thông thường nếu việc này mang lại kết quả tốt đẹp.
2. tui không phiền lòng nếu có người không ưa thích tui mặc dù tui đã cố gắng hết sức để xây dựng mối quan hệ tốt đẹp với họ.
3. tui luôn đề ra mục tiêu hoàn thành công việc hàng ngày.
4. tui có thể nói về đóng góp của mình cho công ty trong khoảng 30 giây hay ít hơn.
5. Mỗi khi đưa ra một thông điệp nghiêm túc, tui không bao giờ mỉm cười vì nụ cười có thể làm giảm tầm quan trọng của vấn đề.
6. Mỗi khi có ý kiến, tui luôn thẳng thắn nói ra thay vì thể hiện ý kiến đó dưới dạng một câu hỏi.
7. tui nghe thấy nhiều lời nhận xét không hay về mình và tui sẵn sàng để người khác biết rằng tui không quan tâm đến nhận xét của họ.
8. tui không chấp thuận bị khiển trách hay chịu trách nhiệm về lỗi lầm do người khác gây ra.
9. tui không phải là người hay nói lời xin lỗi khi phạm phải lỗi lầm nhỏ.
10. tui sẵn sàng thương thảo về một thời hạn chót thực tế hơn cho một dự án mỗi khi cấp trên giao cho tui dự án có thời hạn chót không hợp lí.
11. Nếu người khác không nhận ra việc làm thực sự xuất sắc của tôi, tui sẽ giúp họ nhận ra điều đó.
12. Mỗi khi ngồi ở bàn hội thảo, tui thường đặt khuỷu tay lên bàn và chống cằm lên bàn tay.
13.  tui cảm giác thoải mái hơn nếu im lặng.
14. tui tin rằng tui cũng thông minh như nhiều người khác.
15. tui luôn kiên định bảo vệ những gì mình tin tưởng, ngay cả khi tui biết rằng niềm tin đó khiến người khác khó chịu hay không vui.
16. tui không thích chia sẻ quá nhiều thông tin cá nhân ở công sở.
17. Trước khi bắt tay vào công việc, tui luôn đề ra kế hoạch cụ thể để hoàn thành công việc được giao.
18. tui luôn chủ động tìm kiếm dự án mới sẽ giúp tui phát huy khả năng của mình.
19. tui để kiểu tóc phù hợp với độ tuổi và chức vụ của mình.
20. tui luôn nói rỏ ràng và chính xác.
21. Nếu cấp trên đề nghị tui ghi chép lại thông tin trong nhiều hơn một buổi họp, tui biết cách khéo léo từ chối lời đề nghị đó.
22. tui không cảm giác có lỗi nếu những ưu tiên hàng đầu của tui khiến tui không thể ủng hộ một người nào đó.
13. tui không chú ý đến việc liệu lời nói của tui có làm người khác khó chịu không.
24. tui luôn tìm kiếm sự ủng hộ của những người tui đặc biệt chú ý hay quan tâm đến.
25. tui tự nguyện hoàn thành những công việc giúp tui có cơ hội thể hiện khả năng với ban lãnh đạo.
26. tui quan tâm đến việc đeo thêm phụ kiện sao cho phù hợp với quần áo.
27. Giọng nói của tui to và rỏ ràng
28. Nếu ai đó cư xử chưa đúng mực với tôi, tui sẵn sàng thể hiện thái độ và cảm nhận của tui trước cách ứng xử của họ.
29. Mỗi ngày tui đều dành thời gian trò chuyện cởi mở với đồng nghiệp.
30. tui không ngần ngại đề nghị được tăng lương nếu tui nghĩ mình xứng đáng.
31. Mặc dù có bận rộn, tui vẫn cố gắng tham gia những buổi họp mà tui có cơ hội thể hiện khả năng của mình.
32. Ít nhất là mỗi tháng một lần, tui đề nghị bạn bè, đồng nghiệp nhận xét về tôi.
33. tui ăn mặc vì công việc tui muốn có thay vì công việc tui đang có.
34. tui không sử dụng từ hạn định (như thể loại, dạng như… và những thứ tương tự như vậy).
35. tui là một trong số những người đầu tiên phát biểu trong các buổi họp.
36. Nếu tui không thực sự tin tưởng lời nói của người nào đó, tui sẵn sàng đặt thêm câu hỏi để đánh giá tính chính xác trong lời nói đó.
37. tui luôn sẵn sàng bắt tay thật chặt để thể hiện tui là một người rất nghiêm túc trong công việc.
38. tui không bao giờ huỷ kế hoạch cá nhân vì công việc.
39. Trong một cuộc họp, nếu người khác lặp lại ý tưởng tui đã diễn đạt, tui biết khéo léo nhắc nhở họ rằng tui đã đề cập vấn đề đó.
40. tui không tô son hay chải đầu ở nơi công cộng.
41. tui nói năng từ tốn và tận dụng thời gian tối đa để thể hiện quan điểm riêng một cách rõ ràng. 
42. tui biết tự biện hộ cho mình.
43. tui không phải xin ý kiến cấp trên mỗi khi chi tiền của công ty vào những việc tui đánh giá là thích đáng.
44. Nơi làm việc của tui rất gọn gàng và ngăn nắp.
45. tui không cho phép người khác lãng phí thời gian của tui tại công sở.
46. Mỗi khi đồng nghiệp thừa nhận tui đã xuất sắc hoàn thành công việc, tui sẵn sàng để Giám đốc thấy được thành tích đó.
47. tui luôn nhìn thẳng vào mắt người khác trong lần gặp đầu tiên.
48. tui biết nghĩa của từ ROI (Return on investmetn - Lợi tức đầu tư).
49. tui biết tui có thể làm tốt công việc mình đang làm.
Nếu tổng số điểm bạn đạt được là:
 49-87: Bạn là người dễ hòa nhập nhưng chính khả năng dễ dàng thích nghi này khiến bạn khó đạt được mục tiêu sự nghiệp. Bạn cần quan tâm hơn nữa đến những nhận định mà bạn chỉ cho điểm 1 bởi đó là những hành vi ngầm huỷ hoại sự nghiệp của bạn.
88-127: Bạn có thể tự tạo ra một sự thay đổi nho nhỏ. Bạn nên tập trung hơn vào những lĩnh vực mà bạn vẫn gặp phải khó khăn khi muốn thay đổi. Bạn sẽ nhanh chóng nhận thấy một sự thay đổi nho nhỏ cũng có thể tạo nên thành công lớn.
128-149: Bạn rất xuất sắc khi có cách ứng xử đối lập với cách ứng xử khuôn mẫu bạn học được từ khi còn là một cô gái trẻ. Bạn nên tiếp tục duy trì khả năng này bởi chắc chắn nó sẽ mang lại cho bạn nhiều thành công vang dội.
Qua bài tập trắc nghiệm trên tui được 109 điểm trong đoạn 88-127
Tự nhận xét về mình: Tự tin, hòa đồng,chia sẽ với mọi người, khống quá quan tâm tới những điều người khác nói và nghĩ về mình (nếu mình không làm điều gì sai cả). Bề ngoài nhìn có vẻ hơi lạnh lùng, ít nói nhưng nếu tiếp xúc nhiều sẽ nhận thấy rất thân thiện, vui tính,… Trong giao tiếp còn nhút nhát(với người lần đầu tiên tiếp xúc), xử lý tình huống không nhanh nhẹn và là người không thích bon chen trong cuộc sống.
tui cảm giác mình không thiên về tính toán, làm kinh tế(thị trường, chứng khoán..) nên công việc sau này ra trường muốn làm là làm quản lí trong một khách sạn lớn hay một khu resort nhưng với năm đầu tiên ra thì tui muốn bắt đầu với công việc là một nhân viên lễ tân hay trưởng bộ phân quản lí nhân viên . Từ những công việc đó, sau vài năm sẽ phấn đấu lên làm quản lí khách sạn.
Điểm mạnh: Khả năng làm việc nhóm, sử dụng máy tính, nhanh nhẹn
Điểm yếu: Khả năng nói tiếng anh chưa tốt, tự ti về chiều cao
*Sưu tầm bản phân tích vai trò cho vị trí công việc mình mong muốn:
Mẫu 1:
Tên vai trò: Nhân viên lễ tân
Bộ phận: Lễ tân
Mục đích của vai trò:
Là bộ mặt của khách sạn, là nhân viên tiếp xúc với khách hang
Trung gian quan trọng giữa khách và...

Các chủ đề có liên quan khác