bugs993000

Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Báo cáo tổng hợp về TÌNH HÌNH HOẠT ĐỘNG KINH DOANH TẠI NGÂN HÀNG TMCP KỸ THƯƠNG TECHCOMBANK
LỜI MỞ ĐẦU
Tạo điều kiện cho sinh viên vận dụng những lý thuyết đã học vào công 
việc thực tiễn, thực tập đóng vai trò quan trọng đối với một sinh viên chuẩn bị 
tốt nghiệp ra trường. Quá trình này giúp sinh viên nắm bắt được công việc thực 
tế, so sánh và áp dụng quá trình học tập tại trường. Đặc biệt là đối với sinh viên 
ngành  ngân  hang  sẽ  được  thực  hành  những  kỹ  năng  cơ  bản  và  mở  mang  kiến 
thức thực tế nhiều hơn.
Được sự cho phép của Nhà trường và ban lãnh đạo Ngân hàng thương mại 
cổ  phần  kỹ  thương  Techcombank,  hiện  nay  em  đang  là  sinh  viên  thực  tập  tại 
ngân hàng. Qua thời gian thực tập và nghiên cứu, em đã được trực tiếp quan sát 
các  hoạt động của các phòng ban khác nhau, trong đó chủ yếu là phòng Phân 
tích  tín  dụng.  Em  cũng  đã  đọc  nhiều  tài  liệu  liên  quan  đến  các  nghiệp  vụ  của 
Ngân  hàng,  và  các  báo  cáo  về  tình  hình  hoạt  động  kinh  doanh,  kết  quả  kinh 
doanh của Ngân hàng trong những năm gần đây.
Nội dung bài báo cáo của em gồm 3 phần chính:
Phần  1:  Tổng  quan  về  Ngân  hàng  thương  mại  cổ  phần  kỹ  thương 
Techcombank.
Phần 2: Tình hình hoạt động kinh doanh và kết quả kinh doanh của TCB.
Phần 3: Định hướng phát triển của TCB và một số ý kiến đóng góp nhằm nâng 
cao hiệu quả kinh doanh tại TCB.
Em  xin  chân  thành  cảm  ơn  giảng  viên  Lê  Thị  Hạnh  đã  hướng  dẫn,  chỉ 
dạy, giúp đỡ em hoàn thành báo cáo thực tập này. Do em còn thiếu kinh nghiệm, 
trình độ và thời gian có hạn nên bài báo cáo thực tập này còn nhiều sai xót. Kính 
mong các thầy cô giáo góp ý, giúp đỡ em hoàn thành bài viết này một cách tốt 
nhất. Em xin chân thành cảm ơn!
    Sinh viên
Trần Việt Tân
Được thành lập ngày 27/09/1993 với số vốn ban đầu là 20 tỷ đồng, trải qua 18 năm hoạt động, đến nay Techcombank đã trở thành một trong những ngân hàng thương mạ
Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác