nic_1176

MathType là một công cụ tương tác mạnh dành cho Windows và Macintosh cho phép bạn tạo ra những ký hiệu toán học trong soạn thảo word processing, trang web , xuất ra desktop, thuyết trình, và cho TeX, LaTeX, và tài liệu MathML .

MathType v6.6 | Gõ các công thức toán học
chức năng và sự tiện lợi
Nhiều ký tự, Khuôn mẫu, và Font
* Nhiều font hơn: MathType có hơn trăm biểu tượng và khuôn mẫu trong trình soạn công thức toán học. Bên cạnh font toán học độc quyền Euclid™ của chúng tôi, bạn có thể sử dụng tới 1000 font ký tự toán học sẵn có trong máy tính của bạn, cũng nhiều như khi bạn download từ Internet.
* Tìm kiếm ký tự: Hộp thoại chèn ký tự MathType cho phép bạn khám phá những ký tự cho phép và thêm chúng với một cú click hay gõ phím.

Làm việc với nhiều ứng dụng
* Nhiều ứng dụng: Đối với Microsoft Word và PowerPoint, sử dụng MathType để thêm phương trình vào QuarkXPress và sự xếp đặt của Adobe InDesign , bảng công tác Excel ,trang HTML, và nhiều ứng dụng và loại tài liệu.
* Làm việc với Wikipedia: Wikipedia, từ điển bách khoa toàn thư phổ biến, chứa đựng 1000 trang với phương trình toán học. Nếu có dịp bạn tìm kiếm trong Wikipedia, bạn có thể sao chép phương trình có liên quan để sử dụng trong công việc của riêng mình. Bạn có thể sử dụng MathType để tạo ra những phương trình mới vào Wikipedia.
* Có nhiều cách để làm: MathType có thể thêm nhiều phương trình để bất cứ ứng dụng vào có một dòng Insert Object hay phía trong và bạn có thể dán hay thả một đối tượng đồ họa.
Hai cách để tạo phương trình
* Chỉ-và-Click Editing với Automatic Formatting: Phương trình có thể tạo ra một cách nhanh chóng bằng cách chọn khuôn mẫu từ bảng màu MathType và gõ chúng vào trong thanh rỗng. MathType áp dụng quy luật khoảng cách toán học tự động khi bạn gõ.
* Gõ TeX hay LaTeX: Nếu bạn đã biết cài đặt ngôn ngữ TeX, bạn có thể gõ những phương trình nhanh chóng bằng việc sử dụng chế độ nhập vào MathType's TeX. Chỉnh sửa TeX có thể kết hợp với chỉ-và-click chỉnh sửa và bạn có thể lấy được cả hai từ tốt nhất. Bạn có thể dán vào những phương trình từ tài liệu TeX có sẵn.
Tiết kiệm thời gian
* Lưu biểu thức vào trong Toolbar: Thả phương trình hay biểu thức sử dụng gần đây vào thanh công cụ MathType và bạn có thể chèn sau với chỉ một cú click hay một phím bấmt.
* Phím tắt: MathType cho bạn tinh chỉnh phím tắt cho việc ảo hóa mọi ký tự, khuôn mẫu và lệnh nào đó.
Sử dụng dễ dàng hơn
* Microsoft Office 2007 — MathType Ribbon Tab trong Word và PowerPoint: MathType áp dụng đầy đủ sự thuận tiện của giao diện ruy băng của Office 2007 và dễ dàng hơn đã từng làm với thaco tác phương trình trong tài liệu và bài thuyết trình. Số thứ tự phương trình mới và chức năng làm việc kết nối với mọi loại phương trình của Word.
* Microsoft Office 2003, XP (2002), and 2000 — Thanh công cụ và menu MathType trong Word và PowerPoint: MathType thêm một công cụ và menua vào Microsoft Word và PowerPoint, cho phép truy cập nhanh chóng tới những chức năng và lệnh siêu lực để đánh số phương trình , xuất ra những trang web có cái nhìn tuyệt nhất, bài thuyết trình, và nhiều hơn nữa.
Kết quả tốt hơn
* Màu sắc: Tô màu một phương tình có thể làm cho chúng nổi bật. Sử dụng màu để đánh dấu phần của một phương trình và chú trọng tới sự chú ý của sinh viên vào chúng. Chỉ ra những thay đổi trong từng bước trong thủ tục đa bậc.
Cấu hình đề nghị
* Microsoft Windows Vista, XP, and 2000.
* Ổ cứng trống 10 MB .
* MathType sẽ chạy trên bất cứ máy tính Windows nào. MathType không cần nhiều RAM, xong việc yêu cầu không cần thiết.
* CD-ROM cho việc cài đặt (không yêu cầu nếu sản phẩm download từ Internet).
* MathType không yêu cầu Microsoft Office hay Microsoft Word. Tuy nhiên, chương trình thêm ruy băng MathType vào Word hay PowerPoint 2007, và một thanh công cụ và menu MathType vào Word 2003, 2002 (XP) và 2000.

Download

CD Key

MTWE680-011044-n8sn8

MTWE670-011044-9pyp3

Hoặc

MathType 6.8 + key

(Chú ý: key này Nis báo có vấn đề gì đó nhưng mình tắt Nis lấy CD key xong thì thấy không có vấn đề gì nữa!)

huyen14_10

MathType 6.8 Full [Phần mềm soạn thảo công thức toán học thuận tiện]

Tks pro

Nhưng mình ít dùng cái này lắm

Twyford

Không dùng nhưng cứ tks bạn cái

Mình thấy trong Word 2010 hỗ trợ khá nhiều công cụ toán học rồi.

Không dùng nhưng thank vì nhiệt tình của cậu

Thank bạn nhé. Phần mềm rất hay!

Alexis

Phần mềm này hay, cúm ơn bạn

Maddox

Theo mình biết thì đây là bản mới nhất ùi đó

Drummond

Thank ban nha! minh dang can cai nay (^.^)

Khi nao co ban moi hon thi up len nha ban

so với ver 6.7 thì nó có gì hơn hok bạn?

so với ver 6.7 thì nó có gì hơn hok bạn? cứ mới mà quất bạn ah

Botolph

so với ver 6.7 thì nó có gì hơn hok bạn? MathType 6,8 chức năng mới:

Dưới đây là một số chức năng mới lớn trong MathType 6,8. Để tìm hiểu thêm về họ, hãy truy cập Danh sách chức năng của chúng tui hoàn toàn .
Làm việc với 64-bit của Microsoft Office 2010: tui e bạn đang lập kế hoạch chuyển đổi sang Office 64-bit, sau đó bạn cần MathType 6,8 cho Windows.
Khả năng tương thích với 600 ứng dụng + và các trang web! Posterous , Quora , và 40 + ứng dụng khác và các trang web tham gia Microsoft Office , iWork của Apple , Mathematica , và hàng trăm người khác làm việc với MathType! Hoạt động trên ... để xem e ứng dụng của bạn là tương thích .
Dán một bảng từ một bảng tính, tài liệu, hay trang web vào MathType là một ma trận: MathType cho phép bạn sao chép một bảng từ một bảng tính (ví dụ như Excel), tài liệu (ví dụ như Word), hay trang web, và dán nó vào MathType là một ma trận .
MathPage cho Word 2010 và 2007 : MathPage của chúng tui ™ công nghệ bây giờ chuyển đổi Microsoft Word 2010 và 2007 văn bản vào các trang web, đúng cách xử lý các ký hiệu toán học. Cũng sẽ hiển thị đúng cho những người khuyết tật in.

Authoring cho Tiếp cận: Là một phần của công việc của chúng tui với các thí Giáo dục (ETS) và những người khác trong cộng đồng tiếp cận, chúng tui đã thực hiện một số cải tiến trong MathType để nó là hữu ích hơn cho nội dung tác giả được đọc bởi những người có in khác nhau khuyết tật, chẳng hạn như mù, tầm nhìn thấp, và các khuyết tật học tập. mới của chúng tui Chính xác lệnh Speech ghi đè các bài phát biểu tự động tạo ra bởi MathPlayer cho một biểu thức lựa chọn hay biểu tượng. Điều này là quan trọng trong một số tình huống, chẳng hạn như đánh giá các văn bản bài phát biểu tự động tạo ra có thể cho đi những câu trả lời.

MathType 6,8 phương trình tương thích với các phương trình MathType 6.x và 5.x, do đó bạn có thể tiếp tục làm việc với người sử dụng MathType khác ngay cả khi họ đã không được nâng cấp. Khi bạn nâng cấp lên MathType 6,8 bất kỳ thay đổi bạn đã thực hiện trong phiên bản cài đặt của bạn của MathType, bao gồm các phím tắt bàn phím, thanh công cụ, sở thích, vv sẽ được giữ lại.

Cute_Sky

Đặc biệt Mathtype 6.8 hỗ trợ tốt cho office 2010 64bit, các phiên bản trước addin vào office 64 bit rất phức tạp.

hoangxuantmt

cứ mới mà quất bạn ah theo mình được biết thì bản 6.8 tich hợp được với office 2010 x64bit

Arlie

Khắc phục lỗi không copy và paste so với bản 6.7a thôi. Còn cái mới chẳng để làm gì cả!!!

Các chủ đề có liên quan khác