cauvongtuyet_mc

cụ thể là cách đây 1 tuần em dow được phần mềm kaspersky reset 2010 trial về để dùng được mãi. sau khi làm theo chỉ dẫn và chạy chương trình thì đúng là nó reset lại thật. nhưng từ ngày đó trở đi máy em chạy chậm đi thấy rõ. làm em phải cài lại win. đem cái đó đi quét thì phần mềm nào cũng báo là virus. chủ của phần mềm reset trial đó có thật sự làm ra (tạo) ra với mục đích cộng cùng ko? các bạn nào đang xài kaspersky reset thì cho em xin ý kiến nhé. ai pro biết làm bằng tay thì chỉ giùm cho anh em tham tiềmo.

jupi1402

thế thì bạn nhiễm virut rùi

ìm key trên mạng thiếu j` nếu không tìm dc thì Phần mềm mình send cho

các bạn mở Kaspersky lên và vào mục Setting -> Options -> bỏ dấu check ở ô Enable Seft-Defense -> OK

Sau đó thoát Kaspersky, thoát luôn biểu tượng ở thanh Taskbar

Tiếp theo vào Start -> Run gõ regedit

Khung Regedit Editor hiện ra, các bạn xổ xuống mục HKEY_LOCAL_MACHINE -> chọn mục Softwares -> Kaspersky Lab -> protected -> AVP9 -> environment -> nhìn qua cửa sổ bên phải tìm giá trị PCID. Mở giá trị này lên các bạn sẽ thấy một dãy có cấu trúc {XXXXXXXX-XXXX-XXXX-XXXX-XXXXXXXXXXXX}

các bạn sửa một giá trị X bất kỳ bằng một số khác.

VD: của tui là {16013B77-48FE-4D46-8C89-03270832FC7F}, tui sẽ sửa số 1 đầu tiên và thay lại bằng số 2 , sẽ là {26013B77-48FE-4D46-8C89-03270832FC7F}.

Sau đó các bạn chọn OK -> thoát luôn Regedit, mở lại Kaspersky, lúc này nó sẽ báo Kas chưa được Active và yêu cầu Active , các bạn chọn mục "đăng ký bản dùng thử" (ghi tiếng Anh sao quên rồi ) và Kaspersky sẽ gởi cho bạn thêm 30 ngày dùng nữa

Sau khi xài hết 30 ngày các bạn cứ lặp lại như thế...

Trích:
[Hướng dẫn] Reset Trial bằng tay

Chanoch

thank bạn nhiều, mình mới học công nghệ thông tin nên kiến thức còn mập mờ lắm.

Các chủ đề có liên quan khác