nguyen.bbi98

tui có nhu cầu , dùng webcam để quay phim, các bạn có biết software nào làm được chức năng đó ko? chỉ giúp tui với!

Thank các bạn nhiều!

haiyen_com

Khi cài wc, bạn nên phải xài driver đúng ko.Khi bạn cài xong driver sẽ có một phần mềm nhỏ có tên là Amcap ban có dùng chường trình đó để quay film rùi xuất ra file .avi.Đơn giàn thui, bạn thử làm đi.Chúc vui

nhnoyb

Không phải kiếm đâu xa lạ, trên Windows XP có Windows Movies Maker tha hồ mà quay phim bằng Webcam, đọc lời thoại, lồng tiếng, Video transition. Ở Windows XP SP2 còn có thêm điền Title, Subtitle, Credit... (tui thấy phim Yến Vi cũng được xử lý qua cái này đấy)

Devereau

Thế 2 bạn có thể chỉ mình cách quay film bằng webcam được không??? bằng Movies Marker đó!!! nhưng mà wc nào cũng way được hả?? nhà mình xài colorvis được không???

ke_da_tinh_050

Khi mua WC thì phải có đĩa hỗ trợ driver cùng phần mềm kèm theo chứ ( dùng chụp ảnh, quay phim...)

Nếu bất bạn vừa mua phải hàng "lỏm" rồi !

quocanhmatkieng

Vào Movie Maker

Mở File > Capture from Video Device

Start là quay thôi

Nhớ phải bật webcam lên trước đấy nhé.

the ma cung goi la way ah

hai chuong trinh do chi ho tro nhung webcam thich hop voi windows thoi con nhung nhung webcam khac thi khong

ban nen down mot phan mem quay phim bang wc ban len tim tren google.com.vn thi day tha ho lua chon

Brodee

Đề nghị các bạn dùng chữ webcam (hay chữ Việt nếu vừa được dịch ra). Đừng dùng wc vì trong Anh ngữ chữ wc hay WC đều được hiểu là nhà vệ sinh/cầu tiêu từ lâu.

boxgreenstar

Quote:

Được gửi bởi tam_giang

Đề nghị các bạn dùng chữ webcam (hay chữ Việt nếu vừa được dịch ra). Đừng dùng wc vì trong Anh ngữ chữ wc hay WC đều được hiểu là nhà vệ sinh/cầu tiêu từ lâu.

Mấy đứa chat với mình cứ "anh có WC không", bạn có WC không, lúc ấy mình cứ ngẩn ra, "hỏi gì mà kì vậy"

minh xai laptop,dung winXP tim cach lam theo chi dan cua cac ban ma khong dc.cac ban giup minh nghe.co gi gui mail cho minh luon dc khong? "[email protected]" thank all

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ah roai,minh da tim dc.thank all

hang_3con_gau

Quote:

Được gửi bởi truongduyphung86

the ma cung goi la way ah

hai chuong trinh do chi ho tro nhung webcam thich hop voi windows thoi con nhung nhung webcam khac thi khong

ban nen down mot phan mem quay phim bang wc ban len tim tren google.com.vn thi day tha ho lua chon

Nếu Windows nhận dược Webcam (có driver cho nó) thì Movies maker thâu được phim từ Webcam đó. Không cần soft nào khác.

kelly_200524

bạn có thể dùng phần mềm khác nếu bạn cần độ chuyên nghề hơn. chứ theo mình bình thường chỉ cần Movies maker của windows là làm tốt rồi bạn sau đó bạn thích lưu dạng nào thì tùy chọn mà. khi bạn bật WC lên vào WMker đó là thấy liện à.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

khi bạn cài WC thì bắt buộc có laọi cần đĩa có loại bản thân windows tự nhận đựoc đó nhưng cứ chạy đựoc là quay đựoc mà

thanhtamphung

Thank khonganhtuan rất nhìu nha!!! :d mjnh` way video được. rồi, mấy bạn muốn vừa qyau phim vừa lồng tiếng thì zô Devices —» Realtek HD Audio Input để lồng tiếng cho đoạn video vừa quay!!! hehe:d

ghé thăm blog mjnh` nha!!!

chúc vui vẻ

Các chủ đề có liên quan khác