cua_zop

Cho minh hỏi với : Khi nhập khẩu thì được miễn các loại thuế giờ cty mình thanh lý thì phải nộp thuế GTGT, và thuế nhập khẩu phần giá trị còn lại vậy giờ mình phải hạch toán như thế nào?Khi nhận được thông báo nộp thuế của biển quan báo về mình phải hạch toán như thế nào nữa ? các bạn giúp mình. Thanks các bạn.

Giovanni_HR

Trích:
Nguyên văn bởi nhunghung Cho minh hỏi với : Khi nhập khẩu thì được miễn các loại thuế giờ cty mình thanh lý thì phải nộp thuế GTGT, và thuế nhập khẩu phần giá trị còn lại vậy giờ mình phải hạch toán như thế nào?Khi nhận được thông báo nộp thuế của biển quan báo về mình phải hạch toán như thế nào nữa ? các bạn giúp mình. Thanks các bạn.
Hàng hóa của bạn là gì mà sao lúc nhập lại miễn mà giờ lại đóng?Nhận thông báo: Nợ 156/Có 3333 và Nợ 133/ Có 33312Khi nộp thuế: Nợ 3333, 33312/ Có 1111,112

magaret_d

Không phải là hàng mới, mà vừa sử dụng rồi giờ xin thanh lý nhượng bán tại thị trường việt nam, đó là TSCĐ các loại máy móc.

khi thanh lý hàng thì chỉ đóng thuế VAT thôi mà:Nợ Tk 112( thu qua trước NH )Có TK 711 : Có TK 3331 ( nếu có) Và ghi giảm TSCD của công ty;Nợ TK 811; Phần giá trị còn lại của tsNợ 214: Hao mònCó 211: Nguyên giá

duykaka54

mình cùng ý. Khi thanh lý hì chỉ chịu VAT thôi. Còn Thuế XNK chỉ tính tại cửa khẩu biển quan, bên nhập khẩu sẽ nộp khoản thuế ấy và sẽ ;àm tăng giá trị hang nhập khẩu. mình cùng ya với cách định khoản của bạn hongden

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Tổ chức hạch toán nguồn kinh phí và chi nguồn kinh phí sự nghiệp ở chi cục thuế Tiên Du – Bắc Ninh Luận văn Kinh tế 0
B Bàn về công tác quản lý và hạch toán hoàn thuế giá trị gia tằng trong các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 0
S Công tác tính và hạch toán thuế giá trị gia tăng trong việc vận dụng nó ở nước ta hiện nay Luận văn Kinh tế 0
Y Hạch toán các nghiệp vụ tiêu thụ theo phương pháp kê khai thường xuyên trong doanh nghiệp tính thuế Luận văn Kinh tế 0
D Thực trạng tình hình quản lý và tổ chức hạch toán kế toán thuế GTGT ở các doanh nghiệp Việt Nam Luận văn Kinh tế 2
P [Free] Hoàn thiện hạch toán thuế giá trị gia tăng trong các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 0
N [Free] Nghiên cứu về thực trạng tổ chức công tác hạch toán kế toán thuế GTGT tại công ty Cổ Phần Tư Tài liệu chưa phân loại 0
H [Free] Bàn về hạch toán thuế GTGT trong doanh nghiệp Tài liệu chưa phân loại 0
B [Free] Đề án Bàn về thuế giá trị gia tăng và phương hướng hoàn thiện hạch toán thuế giá trị gia tăng Luận văn Kinh tế 0
M Bàn về thuế giá trị gia tăng và hạch toán thuế giá trị gia tăng ở Việt Nam hiện nay Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác