Birke

Bạn tham khảo bài viết sau nhé. Mình thấy rất phù hợp với hoàn cảnh của bạn đó. http://tuhoctienganh.info/17_nhung-tro-ngai-khi-hoc-tieng-anh-giao-tiep_220.html Trở ngại lớn nhất trong kỹ năng rèn luyện học Tiếng Anh giao tiếp đó chính là sự nhút nhát,ngại giao tiếp.Vậy phải làm thế nào để tránh dược điều đó? Trong việc học Tiếng Anh giao tiếp,yếu tố chính cản trở hầu hết người Việt đó là sự nhút nhát, ngại giao tiếp, dần dần hình thành nên 1 thói quen đã ăn sâu vào trong tiềm thức của người học,chính vì thế mà tại các lớp học giảng viên nói nhiều hơn học viên. Những trở ngại khi học Tiếng Anh giao tiếp - Bạn vừa phải đi làm, vừa phải đi học thêm tiếng Anh nhưng thời gian đi làm, đi làm không khớp nhau nên bạn không có nhiều thời gian, đây là vấn đề chung của rất nhiều người. Vì thế, chúng ta cần có kế hoạch học tiếng Anh chi tiết, rõ ràng, xác định mục đích của việc học tiếng Anh giao tiếp sẽ có lợi gì cho mình sau này và phải bám sát mục tiêu đó. Nên lắng nghe những lời khuyên từ những người có kinh nghiệm trước đó, đồng thời chọn lựa phương pháp, giáo trình,trung tâm luyện thi Toeic phù hợp để hoàn thành được mục tiêu của mình. - Hiện nay, các trung tâm có mở các lớp học tiếng anh giao tiếp cho người đi làm với hình thức học rất phù hợp và hiệu quả. Mỗi người có quyền chọn lựa phương pháp và cách thức học tập cho mình, miễn sao hiệu quả. Nếu chúng ta không có điều kiện thì có thể học tại nhà qua sách vở, báo chí... nhưng theo lời khuyên của các chuyên gia, bạn nên học tại các trung tâm luyện thi Toeic có uy tín ,họ có thể giúp bạn nâng cao khả năng giao tiếp lẫn văn phạm. - Để học tiếng anh giao tiếp cho người đi làm thật hiệu quả nhằm phục vụ công việc, bạn cần kiểm tra chính xác trình độ tiếng Anh của mình ở đâu để so sánh với mục tiêu mà bạn muốn đặt ra trong công việc. Bạn cần quyết định mình học Anh văn nhanh như thế nào, theo lời khuyên của các chuyên gia, chúng ta không nên học quá 4-5 tiếng một tuần. Hãy chọn địa chỉ luyện thi toeic và phương pháp phù hợp với thời gian biểu của mình. - Nếu bạn khá nhút nhát trong vấn đề học tiếng Anh nói chung và tiếng Anh giao tiếp cho người đi làm nói riêng, bạn cần tự tin để nói tiếng Anh nhiều hơn để cải thiện khả năng giao tiếp. Theo kinh nghiệm làm việc của người nước ngoài, đa số họ đều chịu khó lắng nghe để hiểu người Việt Nam nói tiếng Anh. Trong giao tiếp thông thường họ không cười nhạo khi bạn nói sai, vì lúc đó họ đang cố gắng nghe và hiểu mình muốn nói gì. Vì thế bạn nên cố gắng nói và diễn tả ý muốn nói hơn là dừng lại vì nghĩ mình đã nói sai. Bạn cần tìm một môi trường nói tiếng Anh nhiều hơn và một phương pháp học tiếng Anh dành riêng người đã đi làm như các câu lạc bộ tiếng anh chẳng hạn. Biện pháp khắc phục sự nhút nhát trong tiếng anh giao tiếp Để khắc phục được sự nhút nhát trong khâu giao tiếp tiếng anh, không có phương pháp nào tốt hơn việc bạn cần tự tin vào khả năng của mình để nói tiếng Anh nhiều hơn. Nói tiếng Anh trong mọi lúc, mọi nơi nếu như có thểt, cố gắng học hỏi,trao dồi kinh nghiệm từ các thầy cô, bạn bè giỏi hơn mình. Đừng ngại sử dụng tiếng anh với chính những người bản ngữ, bạn không sợ họ cười nhạo bạn vì nói sai, vì họ cũng đã từng học ngoại ngữ và cũng gặp tình trạng như bạn. Chỉ cần bạn hãy cố gắng diễn đạt ý mình muốn nói, trong quá trình giao tiếp này bạn sẽ học hỏi thêm được khá nhiều kinh nghiệm từ chính những người bản ngữ. Nói nhiều hơn, thực hành nói nhiều hơn, đừng quá e sợ về văn phạm hay cách phát âm. Điều quan trọng nhất là người đối diện phải hiểu ý chính mà bạn muốn nói. Hãy luyện tập nói tiếng Anh bằng cách bỏ thói quen dịch sẵn trong đầu mình. Việc nói tiếng Anh phải diễn ra tự nhiên, đừng ngại mắc lỗi. Phần lớn mọi người sẽ rất ấn tượng khi thấy bạn cố gắng giao tiếp bằng tiếng Anh. Hãy tìm địa chỉ học tiếng anh giao tiếp ở đâu là tốt nhất, gia nhập những câu lạc bộ tiếng Anh có người nước ngoài và đừng ngại ngần nói chuyện với họ. Điều này sẽ giúp bạn củng cố khả năng nghe và hiểu được nhiều giọng đọc khác nhau. HÃY THỂ HIỆN ĐI ĐỪNG E NGẠI CÁC BẠN NHÉ!!!!!!!!

ria_em2009

Uh Thank bạn nhé. Thế theo bạn nên học những tài liệu nào hay trung tâm nào uy tín ????

uter

như mình thì trở ngại lớn nhất khi vừa đi làm vừa hoc thêm tiếng Anh là thời gian, đi làm về mệt mà ngồi tự học chắc ngủ luôn. m thì mình chọn học trung tâm, cũng kinh qua nhiều nơi rồi, giờ đang đậu lại bên Emas. Thời gian bên đó học khá ok, chất lượng đảm bảo, học viên thì cũng nhiều anh chị em như mình, có người giỏi hơn m, nên học hỏi được nhiều điều.

Các chủ đề có liên quan khác