leominornt

Sao khó vậy bạn. Mình có chạy thử SRO off theo trang này
Nhưng nó không được ổn định cho lắm, đang chơi thì dis với lỗi khá nhiều, đang muốn test bản của bạn mà nó không cho vô game, haizzzz

tctuvan

64 bit nên kén game, bạn phải tải server, client cho 64bit mới chơi được trên hệ điều hành 64bit

hungkam95

Launch nó cứ bị ntn thì làm ntn hả bạn ? mấy file .ini không giống như hướng dẫn nên mình sửa mò . Bạn teamview sửa cho mình được k ?

tctuvan

Bạn xem đúng hướng dẫn cho windows 7, 8 nhé. Đã chạy được server chưa? Phải chạy đủ database, server rồi mới chạy được client như hình

hungkam95

Thế mà Launch nó cứ error như trên đấy . Chủ thớt teamview xem lỗi ở đâu hộ mình được k ?

tctuvan

Bạn dùng windows xp à
Nhìn cái file ini của bạn là biết không thể nào chạy được. :banghead:

Nếu bạn dùng bản 1.3.3 thì chỉ cần sửa 2 file là Settings.ini và Settings_Ip.ini. Không thì quay lại trang 1, mới up bản 1.4.2 cho bạn.

Ảnh bạn đăng là chưa sửa thông số thì sao mà chạy được

Settings.ini
Code:
connectionstring=Data Source=DATABASE_HOST;Initial Catalog=DATABASE_NAME;User Id=DATABASE_USERNAME;Password=DATABASE_PASSWORD;MultipleActiveResultSets=True;

DATABASE_HOST thay bằng tên server sql của máy bạn
DATABASE_PASSWORD thay bằng password cho database
DATABASE_NAME là tên của database
DATABASE_USERNAME : username truy cập database

Xem lại hướng dẫn ở trang 1 sẽ hiểu

Settings_Ip.ini
Code:
ip=Your ip adress here

Thay Your ip adress here = 127.0.0.1

teddythienan

Tình hình rất là tình hình...

Sau khi chạy tất cả xong...mình bắt đầu Lauch game...màng hình chớp 2 cái xong không thấy hoạt động gì nữa hết :((

Cứ tưởng là được chơi rồi ...giúp với AD

hungkam95

Emu 1.4.2 sửa ngon rồi mà hình như client bị hỏng r :cry: Bạn up lại link client hộ mình được k ? 3 link trang 1 die hết còn mỗi fshare down về thì toàn không chạy được client . Win7 có cần sửa file hosts không ?

daigai

Well-Known Member
IP server để là 127.0.0.1 hết

Đầu tiên là bỏ hết các dấu chấm phẩy đằng trước 3 dòng ip, port, maxslots

Đã bỏ hết các dấu chấm phẩy đâu?

Win nào cũng phải sửa file host hết.

teddythienan

Trích dẫn từ daigai:
IP server để là 127.0.0.1 hết

Đầu tiên là bỏ hết các dấu chấm phẩy đằng trước 3 dòng ip, port, maxslots

Đã bỏ hết các dấu chấm phẩy đâu?

Win nào cũng phải sửa file host hết.

Đã làm như bạn chỉ...cũng vậy :(

teddythienan

Đã thử luôn...đến bước Lauch game vào giao diện game thì xuất hiện thông báo " Không kết nối được đến máy chủ".

Có lẽ mình max nhọ rồi

Linhmap94

Re: Silkroad Offline Srevolution (full map Alexan...)

Trích dẫn từ tctuvan:
Trích dẫn từ vietanhchim:
Vừa nâng lên ram 2GB, Card 128mb mà bị lỗi này thì sửa sao bạn ?

Lỗi ???? ấy á. Nhìn thấy toàn thông tin phần cứng, chắc cấu hình này không đáp ứng được với nó rồi. Chắc nó cần card màn hình rời bạn ạ

Mình cũng bị lỗi giống bạn trên này nó báo lỗi gì đó và hiện thông tin phần cứng của mình ra. Máy mình card rời 1G, ram 4G, windows xp sp3 mà. cấu hình vậy mà vẫn không đáp ứng được thì ảo quá. bạn xem giúp lỗi gì mà khó chịu quá

tctuvan

Re: Silkroad Offline Srevolution (full map Alexan...)

Trích dẫn từ Linhmap94:
Trích dẫn từ tctuvan:
Trích dẫn từ vietanhchim:
Vừa nâng lên ram 2GB, Card 128mb mà bị lỗi này thì sửa sao bạn ?

Lỗi ???? ấy á. Nhìn thấy toàn thông tin phần cứng, chắc cấu hình này không đáp ứng được với nó rồi. Chắc nó cần card màn hình rời bạn ạ

Mình cũng bị lỗi giống bạn trên này nó báo lỗi gì đó và hiện thông tin phần cứng của mình ra. Máy mình card rời 1G, ram 4G, windows xp sp3 mà. cấu hình vậy mà vẫn không đáp ứng được thì ảo quá. bạn xem giúp lỗi gì mà khó chịu quá

không được thì thử bản này, gọn hơn
CON ĐƯỜNG TƠ LỤA OFFLINE

Các chủ đề có liên quan khác